MIRADI ILIYOPITIWA
NA MBIO ZA MWENGE 2025

1. MABWENI MAWILI KATIKA SHULE YA SEKONDARI KYAKA

Mradi una thamani ya shilingi 260,000,000.00
kutoka Serikali kuu kupitia programu ya SEQUIP
kwa ajili ya ujenzi wa mabweni mawili ya wanafunzi
wa kidato cha tano na sita. Mradi huu ulianza
kutekelezwa tarehe 15/03/2025 kwa njia ya “Force
account” ambapo manunuzi yote yalifanyika kupitia
mfumo wa Nest na  kukamilika tarehe 20/08/2025.

Kazi kubwa zilizotekelezwa ni pamoja na ujenzi wa
majengo mawili na kuweka vitanda themanini 80
vyenye uwezo wa kulaza wanafunzi 160. Mradi huu
unatarajiwa kutoa nafasi ya kudahili wanafunzi 80

wa kidato cha tano kwa mwaka 2026/2027 kutoka

maeneo mbalimbali nchini.

2. NYUMBA MOJA YENYE UWEZO WA KUKAA FAMILIA TATU
KATIKA ZAHANATI YA KASHABA

Thamani ya mradi huu ni shilingi 104,991,627.58
ambapo Halmashauri kupitia mapato yake ya ndani
imechangia Tsh 100,000,000.00 na jamii imechangia
Tsh 4,991,627.58.
Mradi huu umetekelezwa kwa njia ya manunuzi ya
“Force Account”kupitia mfumo wa NeST na ulianza
kutekelezwa tarehe 16/03/2025 na kukamilika
15/08/2025 Mradi huu umekamilika na upo tayari.
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HALMASHAURI YA
WILAYA YA MISSENYI

MWENGE WA UHURU
MWAKA 2025

MHE. KANALI (MST) HAMIS MAIGA
MKUU WA WILAYA YA MISSENYI

Karibu Mwenge wa Uhurv 2025 katia Wilaya ya
Missenyi, Mwenge wa Uhuru vkiwa Wilaya ya Missenyi
umekimbizwa kwa kilomita 65 na kutembelea,
kuzindua na kukagua mirdi saba yenye thamani
ya shilingi bilioni 2.4

KAULI MBIU

“Jitokeze Kushiriki Uchaguzi Mkuu
kwa Amani na Utulivu”
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3. MRADI WA USTAWISHAJI NA UGAWAJI WA MICHE YA KAHAWA
KWA WAKULIMA.

Mradi huu umegharimu Tsh. 135,000,000.00 kutoka
mapato ya ndani ambazo zimetumika kununua
miche 450,000 inayogawiwa kwa wakulima 1,671
katika kata zote 20 za Halmashauri ya Wilaya ya
Missenyi.
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i wa miche ya kahawa kwa wakulima
ulianza mwaka 2020/2021 katika kutekeleza Mkakati
wa Taifa wa kuendeleza zao la kahawa 2021-2025.
Hadi sasa wakulima 2,856 wamenufaika na miche
1,682,557 aina ya Robusta ikiwa 90.4% na Arabica
9.6%. Miche hii imepandwa katika ekari 3,516 na
uzalishaji unaendelea.

Uzalishaji wa kahawa umeongezeka kutoka wastani
wa Tani 1,137 kwa mwaka 2020/2021 hadi Tani
2,033.5 kwa mwaka 2024/2025 na kupelekea
kuongezeka kwa ushuru wa kahawa kutoka
Tsh.37,000,000.00 hadi Tsh 276,480,813.00 Kwa
mwaka 2025/2026, miche 3,210,000 itasambazwa
kwa wakulima 5,000 na kupandwa kwenye ekari
7,229 ikiwa miche 450,000 imetokana na Halmasha-
uri na miche 2,760,000 ni mchango kutoka kwa

wadau.
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4. ENEO LINALOTARAJIWA KUJENGWA UWANJA WA MICHEZO
WENYE MAJUKWAA.

Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi katika kutekeleza
sera ya Michezo ya Taifa imetwaa eneo lenye
ukubwa wa mita za Mraba 83,061 kwa ajili ya ujenzi
wa Uwanja wenye majukwaa.

Kwa mwaka wa fedha 2025/26 Halmashauri ya
Wilaya ya Missenyi ilitenga Tsh. 270,000,000/= katika
mapato ya ndani kwa ajili ya fidia ya wananchi.
Uthamini wa fidia ulianza tarehe 23/05/2025 na
kukamilika 31/07/2025 na thamani ya fidia stahiki ni
Tsh. 236,712,150.00. Tayari waguswa wameshalipwa
fidia zao.

5. MRADI WA UJENZI WA WODI YA WAGONJWA BINAFSI
KATIKA KITUO CHA AFYA BUNAZI

Mradi huu ulianza kutekelezwa mnamo tarehe
03/05/2024 na kukamilika tarehe 05/10/2024 kwa
njia ya manunuzi ya “Force Account “kupitia mfumo
wa manunuzi Serikalini NeST. Mradi huu una thama-
ni ya Tsh. 126,993,000.00 ambapo kiasi cha Tsh
120,000,000.00 zimetoka mapato ya ndani na kiasi

cha Tshs. 6,993,000.00 zimetoka katika michango ya
Mwenge. Mradi huu umekamilika na unatumika.

6. KIKUNDI CHA MISSENYI NUTRITIONAL FLOUR GROUP
Kikundi cha Missenyi Nutritional Flour Group
kimewezeshwa Tsh 64,000,000.00 kutoka mapato ya
ndani zilizotumika kununua na kufunga mashine ya
kusaga na kukoboa, kununua malighafi na shughuli
za uendeshaji. Kikundi hiki kinazalisha unga wa
lishe, Dona na Sembe, ambapo mfuko wa unga wa
lishe wa kilo 25 unauzwa Tsh.57,500.00 na unga wa
sembe wa kilo 25 unauzwa Tsh.40,000.00 na unga
wa Dona kilo 25 unauzwa Tsh.20,000.00.

LA MUTUKULA

Mradi huu unatekelezwa na mkandarasi ESTATE
CONTRACTOR CO. LTD kutoka DODOMA kwa
gharama ya Tshs.1,491,324,622.28 kati ya fedha hizo
Tshs.1,489,074,622.28 ni fedha toka Serikali Kuu na
Tshs.2,250,000.00 nguvu za wananchi. Shughuli
zinazofanyika ni Ujenzi wa tenki la ujazo wa lita
100,000, mnara wa urefu wa mita 12 kwaajili ya
kubeba tenki la lita 150,000, nyumba ya mitambo,
uzio wa eneo la mradi, Ununuzi na ufungaji wa
pump mbili , piki nne na gari moja aina ya Toyota,
Ujenzi wa ofisi ya BUWASA Mutukula,uchimbaji wa
mitaro na ulazaji wa bomba kilomita 14. Mpaka sasa
mradi umefikia asilimia 70 ya utekelezaji.



