
RATIBA YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU WILAYANI MISSENYI MWAKA, 2024 

 

 

 

MUDA MRADI/TUKIO 

UMB

ALI 

KILO

MITA 

MAHALI 
SHUGHULI 

ZITAKAZOFANYIKA 
MHUSIKA 

26.09.2024 
12.30 - 1.00      

Asubuhi 
Mapokezi ya Mbio za 

Mwenge 
0 

Shule ya 
Msingi 
Kyaka 

 Makabidhiano ya Mbio za 
Mwenge wa Uhuru kati 
ya Wilaya Missenyi na 

Kyerwa  

Wakuu wa Wilaya 
Missenyi na Kyerwa 

 
1.00 - 1.30      

Asubuhi 
Mapokezi ya Mbio za 

Mwenge 
0 

Shule ya 
Msingi 
Kyaka 

 Mapokezi ya Mbio za 
Mwenge na                       

KUTOA UJUMBE WA 
MWENGE  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
1.30 - 1.40      

Asubuhi 
Kuelekea Kyaka 

Senta 
1 

Kyaka 
Senta 

 Kuona shughuli za elimu 
ya mpiga kura uchaguzi 

wa Serikali za Mitaa  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
1.40 - 2.00 

Asubuhi 

Msafara kuelekea 
Shule ya Msingi 

Bunazi B 
8.4 

Kuelekea 
Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

 Njiani kuelekea Shule ya 
Msingi Bunazi B  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
2.00 - 2.15 

Asubuhi 

Maonesho ya Miradi 
na vigezo vya 
mwenge 2024  

0 
Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

 Maonesho ya Miradi na 
vigezo vya mwenge wa 

uhuru 2024  "Power point 
presentation" 

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 



26.09.2024 

2.15 - 2.25 
Asubuhi 

Mradi wa ujenzi wa 
shule mpya  

0 
Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

 Kuzindua mradi wa shule 
mpya kupitia mradi wa 

boost   

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
2.25 - 2.30 

Asubuhi 
Mradi endelevu wa 

Hifadhi ya Mazingira 
0 

Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

 Uzinduzi wa Mradi 
endelevu wa  Hifadhi ya 
Mazingira uliozinduliwa 

mwaka 2023 na Upandaji 
wa Miti   

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 2.30 - 2.35 

Ukamilishaji wa 
vigezo vya mwenge, 
mkakati wa kudhibiti 

taka ngumu 

0 
Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

  Kupokea taarifa ya 
mkakati wa Halmashauri 
wa kudhibiti  taka ngumu  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
2.35 - 2.40 

Asubuhi 
 Mapambano dhidi 

ya Rushwa. 
0 

Shule ya 
Msingi 

Bunazi B 

  Kupokea taarifa dhidi ya 
mapambano ya rushwa 
na Kukagua klabu ya 

wapinga rushwa  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
2.40 - 2.45 

Asubuhi 

Kunyakua Mwenge 
kuelekea Shule ya 

Msingi Bunazi 
0.4 

Shule ya 
Msingi 
Bunazi 

 Njiani kuelekea shule ya 
Msingi Bunazi          

(Kunyakua Mwenge)  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
2.45 - 2.55 

Asubuhi 
Kuwasili Shule ya 

Msingi Bunazi 
0 

Shule ya 
Msingi 
Bunazi 

 Kufungua  bweni na uzio 
wa wanafunzi wavulana 
wenye mahitaji maalumu  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 



 

2.55 - 3.05 
Asubuhi 

Matendo ya Huruma 
kwa makundi yenye 
mahitaji maalumu 

0 
Shule ya 
Msingi 
Bunazi 

 Kupokea taarifa ya utoaji 
wa huduma za makundi 
yenye mahitaji maalumu 
na matendo ya huruma 

na kutoa zawadi na                                                
KUTOA SALAAM ZA 

MWENGE  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

26.09.2024 
3.05 - 3.15 

Asubuhi 

Msafara Kuelekea 
Kituo cha Afya 

Bunazi 
1.5 

Kuelekea 
Kituo cha 

Afya 
Bunazi 

 Njiani kuelekea Kituo cha 
Afya Bunazi  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
3.15 - 3.20 

Asubuhi 
Kuwawasili Kituo cha 

Afya Bunazi 
0 

Kituo cha 
Afya 

Bunazi 

 Kuweka jiwe la msingi 
jengo la wodi ya 

wagonjwa binafsi Kituo 
cha Afya Bunazi  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
3.20 - 3.25 

Asubuhi 

Ukamilishaji wa 
vigezo vya mwenge, 

shughuli za lishe  
0 

Kituo cha 
Afya 

Bunazi 

 Kupokea taarifa na 
kukagua shughuli za 

Lishe  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
3.25 - 3.30 

Asubuhi 

Ukamilishaji wa 
vigezo vya mwenge, 
shuguli za Maralia  

0 
Kituo cha 

Afya 
Bunazi 

 Kupokea taarifa, 
kukagua shughuli za 

Malaria na ugawaji wa 
vyandarua  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
3.30 - 3.35 

Asubuhi 

Ukamilishaji wa 
vigezo vya mwenge, 
mapambano dhidi ya 

VVU/UKIMWI 

0 
Kituo cha 

Afya 
Bunazi 

 Kupokea taarifa na 
kukagua shughuli za 

VVU/UKIMWI  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
3.35 - 3.40 

Asubuhi 

Ukamilishaji wa 
vigezo vya mwenge, 

utoaji wa Damu 
Salama 

0 
Kituo cha 

Afya 
Bunazi 

 Kupokea taarifa na 
kukagua shughuli za 

utoaji wa damu salama 
na KUTOA                                                        

UJUMBE WA MWENGE  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 



26.09.2024 
3.40 - 3.55 

Asubuhi 

Kunyakua Mwenge 
kuelekea eneo la 

chai 
0.5 

Ukumbi wa 
Halmashau

ri 

 Njiani kuelekea ukumbi 
wa Halmashauri       

(Kunyakua Mwenge)  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
3.55 - 4.30 

Asubuhi 
CHAI 0 

Ukumbi wa 
Halmashau

ri 
 CHAI YA ASUBUHI  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
4.30 - 5.00 

Asubuhi 

Kunyakua Mwenge 
kuelekea Mradi wa 
barabara ya lami 

0.7 

Kuelekea 
mradi wa 
barabara 
ya lami 

Njiani kuelekea mradi wa 
barabara ya lami Bunazi                    

(Kunyakua Mwenge) 

Mhe. Mkuu wa Wilaya 
Missenyi 

 
5.00 - 5.10 

Asubuhi 

Kuwasili katika 
mradi wa ujenzi wa 
barabara ya lami 

0 Bunazi 
 Kuweka jiwe la Msingi 
mradi wa barabara ya 

lami kilometa 0.5                                                  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
5.10 - 5.15 

Asubuhi 

Msafara kuelekea 
mradi wa Kiwanda 

cha L&N 

1.9 

Kuelekea 
mradi wa 
kiwanda 

cha L & N  

Njiani kuelekea mradi wa 
kiwanda cha L&N 

Mhe. Mkuu wa Wilaya 
Missenyi 

 
5.15 - 5.25 

Asubuhi 

Kuwasili katika 
mradi wa ujenzi 

kiwanda cha L&N 

0 
Bunazi - 
Kabwera 

Kuweka jiwe la msingi 
kiwanda cha kutengeneza 
vifungashio cha L&N na 
kutoa salam za Mwenge 

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
5.25 - 5.40 

Asubuhi 
Kuelekea Mradi wa 

Maji Byeju 
6.6 

Kuelekea 
mradi wa 
maji Byeju 

 Njiani kuelekea kwenye 
Mradi wa Maji Byeju  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
5.40 - 6.00 

Asubuhi 
Kuwasili katika mradi 
wa maji Byeju 

0 Ngando 

 Kuweka jiwe la Msingi 
mradi wa maji Byeju na                                
KUTOA UJUMBE WA 

MWENGE  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 



26.09.2024 
6.00 - 6.20 

Mchana 

Msafara kuelekea 
Kikundi cha Vijana  
Mutukula 

22.6 

Kuelekea 
mradi wa 
Kikundi 

cha Vijana 

 Njiani kuelekea kikundi 
cha Vijana Mutukula  

Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi 

 
6.20 - 6.30 

Mchana 
Kuwasili katika mradi 
wa kikundi cha vijana 

0 
Kabakesa - 
Mutukula 

 Kutembelea mradi wa 
Kikundi cha Vijana cha 

Kutengeneza Chaki  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
6.30 - 6.40 

Mchana 
Mapambano dhidi ya 
Madawa ya Kulevya 

 
Kabakesa - 
Mutukula 

 Kupokea taarifa dhidi ya 
madawa ya kulevya na 
KUTOA SALAAM ZA 

MWENGE  

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
6.40 - 7.00 

Asubuhi 
Kuelekea ukumbi wa 

Happyness 
2.6 

Ukumbi wa 
Happyness 
Mutukula 

Kukagua na kufunga 
kongamano la vijana 

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
7.00 - 8.00 

Mchana 

Kunyakua Mwenge 
kuelekea eneo la 

CHAKULA  
0.6 

Ukumbi wa 
Mutukula 

NHC 
Complex 

 CHAKULA CHA 
MCHANA  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
8.00 - 8.20 

Alasiri 

Kunyakua Mwenge 
Kuelekea eneo la 

mkesha 
1.1 

Kuelekea 
uwanja wa 
shule ya 
msingi 

Mutukula 

 Njiani kuelekea uwanja 
wa Shule ya Msingi 
Mutukula (Kunyakua 
Mwenge hadi eneo la 

Mkesha)  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
8.20 - 8.30 

Alasiri 
Mwenge kupokelewa 

eneo la mkesha  
0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

 Mwenge Kupokelewa 
katika uwanja wa shule 

ya Msingi Mutukula  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

JUMLA YA UMBALI MIRADI YA MWENGE  47.9    



 

8.30 - 9.00 
Alasiri Risala ya Utii 

0 

Uwanja wa 

Shule ya 

Msingi 

Mutukula 

Kusoma Risala ya Utii 
kwa Mheshimiwa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania 

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
9.00 – 9.30 

Jioni 
Utambulisho wa 

Viongozi  

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

Utambulisho wakimbiza 
mwenge Kitaifa, Mkoa na 

viongozi mbalimbali 
KUTOA UJUMBE WA 

MWENGE 

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
9.30 - 10.00 

Jioni Utoaji wa Zawadi 

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

Kutoa zawadi kwa 
mshindi wa ligi ya 

Mwenge 2024 

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
10.00 - 2.00 

Usiku Burudani 

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

Burudani kutoka vikundi 
mbali mbali vya sanaa na 

Miziki ya Kizazi 
Kipya(New Generation 

Music) 
Waratibu wa 

Mwenge 

 
2.00 - 3.00 

Usiku CHAKULA 

0 

Ukumbi wa 
Mutukula 

NHC 
Complex CHAKULA CHA USIKU 

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

26-27.09.2024 
3.00 - 11.00 

Alfajiri 
Shamrashamra za 

Mkesha 

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

Shughuli za 
Shamrashamra na 
Mkesha wa Mbio za 

Mwenge 

Mziki na Vikundi 
mbalimbali vya 

Burudani 

27.09.2024 
10.30 - 11.30 

Alfajiri CHAI 
0 

Ukumbi wa 
Mutukula 
Complex CHAI YA ASUBUHI 

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  



 

 
11.30 - 11.40 

Alfajiri  Taarifa ya Upimaji  

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 
Utoaji wa Taarifa za 

Upimaji wa VVU, Malaria,  

 Mhe. Mkuu wa 
Wilaya Missenyi  

 
11.40 - 11.50 

Alfajiri  Salaam 

0 

Uwanja wa 
Shule ya 
Msingi 

Mutukula 

Salaamu za Kiogozi wa 
Mbio za Mwenge wa 

Uhuru na kuaga 
wananchi 

Kiongozi wa Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Kitaifa, 2024 

 
11.50 - 12.00 

Alfajiri 
Msafara kuelekea 

Bukoba  

78 
Katoma 
Soko la 
Ndizi 

Makabidhiano ya Mbio za 
Mwenge wa Uhuru kati 
ya Wilaya Missenyi na 

Bukoba  
Wakuu wa Wilaya 

Missenyi na Bukoba 

JUMLA YA UMBALI MAPOKEZI HADI KUKABIDHI 
MWENGE 

125.9 
   



 


