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TAARIFA YA MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI 

KWA KIPINDI CHA MIAKA MITANO 2015-2020 

HALMASHAURI YA WILAYA MISSENYI KWA UFUPI 
 

Halmashauri ya Wilaya Missenyi ilianzishwa 
mwaka 2007 baada ya kugawa Halmashauri ya 
Wilaya Bukoba, na ni miongoni mwa Halmashauri 
nane za Mkoa wa Kagera. Halmashauri zingine ni: 
Biharamulo, Bukoba, Bukoba Manispaa, Karagwe, 
Kyerwa, Muleba na Ngara. Wilaya Missenyi iko 
upande wa Kaskazini Magharibi mwa Mji wa        
Bukoba na imepakana na Ziwa Victoria kwa 
upande wa Mashariki, Halmashauri ya Bukoba kwa 

upande wa  Kusini, Halmashauri ya Kyerwa kwa upande wa Magharibi na Nchi ya 
Uganda kwa upande wa Kaskazini.  
 
Wilaya ya Missenyi ina jumla ya eneo lipatalo hekta 270,876, na kati ya hekta hizo, jumla 
ya hekta 99,726 zinafaa kwa kilimo na hekta 63,884 ni kwa ajili ya malisho ya mifugo. 
Kwa sasa eneo linalotumika kwa kilimo ni hekta 59,840 na hekta 31,547 ni maeneo ya 
misitu ya hifadhi, sehemu kubwa ikiwa ni Hifadhi ya Misitu ya: Minziro, Mnene, Kikuru, 
Lwasina, Kantare, Kikongoro, Ruchwezi na Bushenya. 
 
Kwa mujibu wa Sensa ya watu na makazi ya mwaka 2012, Wilaya ya Missenyi ina watu 
202,632 (Wanawake ni 102,547 na Wanaume ni 100,085) na Kaya 35,699. Wilaya ya 
Missenyi ina Kanda mbili za mvua: Tarafa ya Missenyi inayopata mvua nyingi (mm 1,400 
– 2,000) na Tarafa ya Kiziba inayopata mvua ya wastani (mm 600 – 1,000). Wilaya ina 
wastani wa nyuzi joto kati ya 15oC na 28oC. 
 

Wilaya ya Missenyi imegawanyika katika Tarafa mbili za: Missenyi na Kiziba, Kata 20, 
Vijiji vilivyosajiliwa 77 na Vitongoji 356. 
 
Takribani asilimia 90 ya Wakazi wa Halmashauri ya Missenyi hujishughulisha na Kilimo 
na Ufugaji, asilimia tano ni Wavuvi na asilimia tano ni Waajiriwa na Wafanya biashara. 
Ufugaji wa nyuki kando kando ya Misitu na biashara ya mbao ni miongoni mwa shughuli 
za kiuchumi zinazokua kwa kasi kwenye Halmashauri ya Wilaya Missenyi Aidha, kilimo 
cha umwagiliaji, kilimo cha miwa, mpunga na alizeti ni miongoni mwa shughuli za        
kiuchumi ziazoendelea kuhimizwa na kupata mwitikio chanya.  
 
Wakazi wengi walioajiriwa wanafanyakazi kwenye kiwanda cha sukari (Kagera Sugar 
Co.), Taasisi za Serikali na Watu binafsi zilizomo kwenye Halmashauri. Wafanya          
biashara wengi wako kwenye Miji ya Bunazi, Kyaka na Mutukula ambayo inakuwa kwa 
kasi kubwa. Pamoja na shughuli zinazoendelea, kuna fursa nyingi za Uwekezaji, hasa 
kwenye nyanja za Viwanda, Kilimo, Ufugaji, Biashara mipakani na Utalii katika hifadhi na 
makumbusho ni kumbukumbu ya vita ya Kagera. 
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1.0 UTANGULIZI 
 

Ilani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi ya mwaka 2015, ni mkataba baina ya CCM 
na Wananchi wa Tanzania waliokubali kukichagua chama cha mapinduzi (CCM)          
kutokana na imani kubwa waliyokuwa nayo juu ya uwezo wa  utekelezaji wa ahadi zake          
zilizoainishwa katika Ilani hiyo dhidi ya Ilani nyingine za vyama vya upinzani zilizonadiwa 
kwa wananchi. 
 
Ilani hii ilinadiwa na aliyekuwa Mgombea Mahiri wa CCM dhidi ya ilani za wagombea wa 
vyama vya upinzani. Serikali ya Awamu ya Tano kupitia Chama cha Mapinduzi iliingia 
madarakani Novemba, 2015, chini ya Uongozi wa Mhe. Dkt. John Joseph Pombe        
Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Katika kipindi chote cha miaka 
mitano, Serikili imefanya kazi kubwa katika kuhakikisha huduma za Kiuchumi na Kijamii 
zinaimarika, zinatekelezwa na kutolewa katika mamlaka za Serikali za Mitaa. 
 
Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi ikiwa miongoni mwa Halmashauri 185 za Tanzania 
bara yenye idadi watu 202,632 kulingana na sensa ya mwaka 2012, Halmashauri hii  
imefanya kazi kubwa ya kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) 
ya mwaka 2015 -2020 katika maeneo ya sekta mbalimbali za    Kiuchumi na Kijamii. 
 
Halmashauri imeafanikiwa kuongeza makusanyo ya Mapato yake ya ndani kutoka Tsh. 
1,135,686,580.00 za Mwaka 2015/2016 hadi kufika Tsh. 2,448,152,629.72 Mei, 2020 kwa 
mwaka wa fedha 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 116. Mwaka wa fedha 
2020/2021 Halmashauri imepitisha bajeti ya Tshs. 3,041,629,000.00 ikiwa ni ongezeko la 
asilimia 23 ikilinganishwa na bajeti ya mwaka 2019/2020. Ongezeko hili la Mapato    
limeiwezesha Halmashauri kupungaza utegemezi wa fedha kutoka   Serikali kuu kutoka 
asilimia 90 ya mwaka 2015/2016 hadi kufikia asilimia 79 kwa mwaka 2019/2020. 
 
Kilimo ni sehemu kubwa ya shughuli za kiuchumi katika Wilaya ambacho kimeimarika 
kwa kuongezeka kwa uzalishaji wa Mazao ya biashara na Chakula kutoka tani 222,914.5 
hadi kufikia tani 282,544.3 sawa na asilimia 27. Aidha, Mazao tatu mapya ya Vanila, 
Mpunga na Alizeti yameanzishwa na kuwawezesha wakulima kutanua wigo wa Kilimo 
katika Wilaya ya  Missenyi. 
 
Uboreshaji wa huduma za ugani kwa wafugaji umefanyika na kufanikisha kuongeza idadi 
ya mifugo kutoka 93,067 Mwaka 2015 hadi kufikia 105,159 mwaka 2020 sawa na asilimia 
13. Hivyo, ukusanyaji wa maduhuli ya Serikali umeongezeka. Hali ya utunzaji na uhifadhi 
wa Mazingira katika Wilaya umeongezeka kutoka asilimia 54 mwaka 2015 hadi kufika      
asilimia 85 mwaka 2020. Miti 11,084,302 imepandwa na Mizinga ya kisasa 1,264   
imetengenezwa na kugawanywa kwa vikundi na watu binafsi. Aidha, migogoro ya        
wafugaji katika huria ya Missenyi imetatuliwa yote. 
 
Hatua za kuandaa mipango ya matumizi bora ya Ardhi kwa lengo la kuondoa migogoro 
zimeendelea kuchukuliwa kwa kupima na kutoa hati miliki kwa wakulima na wawekezaji. 
Jitihada hizo zimewezesha upimaji wa jumla ya ekari 14,300 za mashamba. Katika      
kuhakisha utekelezaji wa sera ya Uchumi wa Viwanda eneo la Hekta 5,250.5 imetengwa 
kwa ajili ya shughuli za Viwanda, Biashara na Kilimo ili kuvutia uwekezaji huo. 



  2  

TAARIFA YA MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI 

KWA KIPINDI CHA MIAKA MITANO 2015-2020 

Wilaya imefanikiwa kuwa na mtandao wa barabara zenye urefu wa Km 921.16 kati ya 
hizo baraba za kiwango cha lami ni Km. 1.5, Changarawe ni Km 260 na Udongo ni Km 
659.66. Barabara zenye urefu wa jumla ya kilometa 656.93 zimekuwa katika hatua 
mbalimbali za ujenzi ambapo jumla ya barabara zenye urefu wa kilometa 621.93 
zimekamilika kujengwa kwa kiwango cha udongo na changarawe. 
 
Kiwango cha uunganishwaji umeme Vijijini kiwilaya umeongezeka kutoka Vijiji 26 sawa 
na asilimia 33.7 mwaka 2015 hadi kufikia Vijiji 72 sawa na asilimia 93.5 mwaka 2020. 
Jumla ya nyumba za makazi 3,326 nyumba za ibada 26 Shule 43 na Zahanati 11     
zimeunganishiwa huduma ya umeme kwa gharama nafuu.  
 
Huduma za Afya zimeendelea kuimarishwa hususani kupunguza vifo vya mama          
wajawazito na watoto wenye umri chini ya miaka mitano, kutokana na kuongezwa kwa 
bajeti ya Madawa na Vifaa tiba kutoka Tsh. 281,763,765.00 na hadi kufikia Tsh. 
593,837,525.60. Vile vile, Ujenzi na Ukarabati wa Kituo cha Afya Bunazi umetumia Tsh, 
437,950,350.00 na Ujenzi wa kituo kipya cha Afya Kabyaile. 
 
Ruzuku ya Wanafunzi (Capitation Grants) kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya kufundishia 
na kujifunzia; Fidia ya ada; Posho za Madaraka kwa Walimu Wakuu 96, Wakuu wa Shule 
22 na Maafisa Elimu 20 imeendelea kutolewa. Ruzuku hiyo ya Tsh. 3,271,171,993.72 ya 
Elimu bila malipo imetolewa tangu kuanzishwa Desemba, 2015 hadi Aprili, 2020. Kati ya 
hizo Tshs 1,922,702,700.72. ni za Elimu Msingi na Tsh.1,348.469,293 ni za Elimu       
Sekondari.  
 
Jitihada hizi zimeenda sambamba na Idadi ya vyumba vya maabara kuongezeka         
kutoka saba mwaka 2015 hadi 46 mwaka 2020 na maabara 20 zipo katika hatua   
mbalimbali za ujenzi. Aidha mahitaji ya vyumba vya maabara kwa shule 22 za Sekondari 
ni 66. 
 
 
Wilaya imeendelea kuimarisha huduma za maji Vijijini kwa kukarabati, kujenga na        
kupanua miundombinu ya maji, hali iliyochangia upatikanaji wa huduma ya Maji Safi na 
Salama Vijijini na kuongezeka kutoka asilimia 58 mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 71 
mwaka 2020. 
 
Muunganisho wa Ujasiriamali Vijijini kwa Wanawake, Vijana na Walemavu 
Umewezeshwa na kufanikiwa, ambapo mikopo yenye jumla ya Tshs. 501,995,546.00    
imetolewa na kuwanufaisha wananchi 3,302 katika vikundi 262 kutoka sehemu      
mbalimbali ndani ya Wilaya.Vile vile Serikali kupitia mradi wa  TASAF, imelipa ruzuku 
Tshs. 5,141,704,500 kwa Kaya maskini 6,292 wilayani ambapo hali ya maisha ya 
walengwa hawa imepanda.  
 
Katika kuhakisha huduma kwa wananchi inatolewa kwa ufanisi, Watumishi wa kada mbali 
mbali wameongezeka kutoka 1,326 Mwaka 2015/2016 hadi kufikia Watumishi 1,687 kwa 
mwaka 2019/2020 na kufanya Watendaji wa kata zote 20 kuwa na sifa za kimuundo.   
Ongezeko hili ni sawa na asilimia 27. 
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Kwa kipindi hiki cha miaka mitano Halmashauri imeweza kutekeleza miradi ya 
maendeleo 430 yenye thamani ya Tsh.14,366,582,275.74, ikiwa miradi ya serikali kuu 
Tshs. 7,078,818,000, Miradi ya mapato ya ndani Tshs. 2,812,425,954.00, Miradi ya     
wadau wa maendeleo Tshs. 2,280,719,715.00, miradi ya Mfuko wa Jimbo Tshs. 
255,340,000.00 na Tshs. 1,939,278,606.74 ikiwa ni michango ya jamii kwenye miradi ya 
maendeleo. 
Halmashauri imepata hati safi kwa miaka minne mfululizo 2015/2016 hadi 2018/2019. 
Aidha, Vikao 123 vya Baraza la Madiwani vimefanyika sawa na asilimia 100, Vikao 400 
vya Maendeleo ya Kata (WDC) vimefanyika sawa na asilimia 100 na Mikutano mikuu 
1,324 ya Vijiji imefanyika sawa na asilimia 86.  
 
Mafanikio yaliyopatikana yametokana na juhudi kubwa zilizofanywa na viongozi katika 
ngazi zote kwa kushirikiana, Vyama vya siasa, Wananchi na wadau wa maendeleo. Huu 
ndio msingi wa Dhana ya Utawala Bora ya kuendelea kutekeleza Mikakati na Mipango 
shirikishi iliyoanzishwa kwa maslahi mapana ya wananchi wote na Taifa kwa ujumla.  
Watanzania wote wana wajibu wa kuyaenzi mafanikio haya yaliyopatikana katika kipindi 
cha miaka mitano na kufanya kazi kwa bidii ili kujiletea mafanikio zaidi. 
 
Taarifa hii ina sura sita ambazo zimeelezea kwa kina mafanikio yaliyopatikana katika 
utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha Mapinduzi kwa kipindi cha uongozi wa Serikali ya 
Awamu ya Tano katika maeneo ya Ukuaji wa Uchumi, Sekta za Uzalishaji Mali, Huduma 
za Kiuchumi, Uwezeshaji Wananchi na Huduma za Jamii. 
 
 
 

# Hapa kazi tu. 
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2.0 UKUAJI WA UCHUMI 
 

2.1 Bajeti ya Halmashauri 
 

Makisio ya bajeti ya Halmashauri imeendelea kuongezeka mwaka hadi mwaka kutoka 
Tshs 21,565,000,353.95 mwaka 2015/2016 na kufikia Tshs 25,257,247,645.00 mwaka 
2019/2020 ambalo ni ongezeko la Tshs.3,692,247,291.05 sawa na asilimia 17. Mafanikio 
ya ongezeko hili limetokana na usimamizi na ufuatiliaji imara wa Uongozi wa Wilaya kwa 
kuweka mikakati madhubuti ya kuongeza vyanzo vya mapato ya ndani na kusimamia 
fedha za Serikali Kuu pamoja na za Wadau wa Maendeleo kwa ufanisi na tija           
wakizingatia Sera, Sheria, Kanuni, Taratibu na Miongozo ya fedha za Umma. 
 

2.2 Mapato ya ndani 
 

Mapato ya ndani ni Sehemu kuu ya bajeti ya Mapato na matumzi ya Halmashauri. 
Makisio ya bajeti ya Mapato ya ndani yameongezeka kutoka Tsh. 1,233,744,000.00 
mwaka 2015/16 hadi kufikia Tsh. 2,467,613,000.00 kwa Mwaka 2019/2020, ongezeko hili 
ni sawa na asilimia 100. Ukusanyaji wa Mapato ya ndani ya Halmashauri kwa kuzingatia 
makisio haya ya makusanyo yameongezeka kutoka Tshs.1,135,686,580.00 mwaka 
2015/2016 hadi kufikia Mei, 2020 ni Tshs. 2,448,152,629.72 sawa na asilimia 116 kwa 
mwaka 2019/2020. 
 
Malengo ya makusanyo ya bajeti ya mapato ya ndani yamekuwa yakifikiwa kwa zaidi ya   
wastani wa asilimia 80 kwa kila mwaka. Halmashauri mwaka wa fedha 2020/2021      
imepitisha makisio ya bajeti ya Tshs. 3,041,629,000.00 sawa na ongezeko la Tsh. 
1,807,885,000. Ongezeko hili ni sawa na asilimia 147 ya maksio ya bajeti ya mwaka 
2015/2016. 
 
Mafanikio haya yamechangiwa na hatua madhubuti zinazoendelea kuchukuliwa na     
Halmashauri katika kuimarisha mfumo wa usimamizi na ukusanyaji wa mapato ya ndani 
yasiyofungiwa na fungiwa, kuziba mianya ya upotevu wa mapato ya ndani kwa kutumia 
mfumo wa kielectroniki wa ukusanyaji wa Mapato ya ndani, kutambua vyanzo vipya,    
kuhuisha vyanzo vya zamani, kuondoa mawakala wa ukusanyaji, kutumia watumishi wa 
Serikali na Vibarua waadilifu katika ukusanyaji wa Mapato, uandaaji wa kanzi data ya 
vyanzo vya mapato ya Halmshauri, kuimarisha kikosi kazi cha ukusanyaji mapato,       
ukaguzi wa mara kwa mara kwa wafanyabiashara na vizuizi vya kukusanyia mapato 
barabarani/kwenye njia kuu na vile vile kuimarika kwa shughuli za kiuchumi katika 
Wilaya. 
 
Ongezeka la mapato ya ndani ya Halmashauri kwa kila mwaka kumewezesha kupunguza 
utegemezi wa bajeti ya mapato na Matumizi kwa kutoka asilimia 90 kwa mwaka 
2015/2016 hadi kufikia asilima 79 ya mwaka 2019/2020, vile vile kugharamia miradi 
mbalimbali ya maendeleo kupitia asilimia 40 ya makusanyo yote yaliyopatikana kwa    
kipindi husika na kuimarisha uendeshaji wa shughuli za Ofisi. Aidha, Kiasi cha Tshs. 
2,812,425,954 za mapato ya ndani kimepelekwa kwenye miradi ya maendeleo 
kwa kipindi cha Mwaka 2015/2016 hadi 2019/2020. 
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  Jedwali 1: Mchanganuo wa Mapato ya Ndani Halmashauri kwa Miaka Mitano. 

Mwaka wa Fedha Makisio Mapato ya Halmashauri 

2015/2020 

Asilimia 

2015/2016 1,233,744,000.00 1,135,686,580.00 92 

2016/2017 1,630,203,000.00 1,597,121,992.00 98 

2017/2018 1,902,733,210.00 1,473,938,786.00 77 

2018/2019 2,467, 613,000.00 2,136,689,004.17 87 

2019/2020 2,467, 613,000.00 2,480,130,014.72 hadi 28/05/2020. 100 



3.0 SEKTA ZA UZALISHAJI MALI 
 

3.1 Kilimo na Ushirika 
Idara ya Kilimo na Ushirika imeendelea kutoa huduma za ugani, utunzaji wa mazingira, 
udhibiti wa maafa na kuimarisha usimamizi wa shughuli za Ushirika. Huduma hizi 
zimewezesha kuwajengea uwezo wakulima kwa kuendesha Kilimo biashara chenye   
uzalishaji wenye tija kila mwaka na kuongezeka kwa shughuli za ushirika katika Wilaya. 

 
3.1.1 Kilimo 
Katika kipindi cha miaka mitano, Halmashauri iliweka kipaumbele cha kuhakikisha kuwa 
kilimo katika Wilaya kinakuwa endelevu na chenye tija ili kuwawezesha wananchi        
kujitosheleza kwa chakula, kuongeza kwa mapato ya wakulima, kuwa chanzo cha 
kuaminika cha malighafi ya sekta ya viwanda na kuendelea kuwa chanzo kikuu cha ajira 
kwa wananchi. Kwa kutekeleza azma hiyo, mafanikio yafuatayo yamepatikana:- 
 
 i.   Katika kuimarisha huduma za ugani, idadi ya maafisa ugani katika ngazi ya Kata na   

Vijiji imeongezeka kutoka 25 mwaka 2015/16 hadi 30 mwaka 2019/2020 sawa na 
asilimia 20. 

ii.   Uzalishaji wa zao la miwa umeongezeka kutoka Tani 70,028.5 mwaka 2015/2016    
hadi kufikia Tani 80,000 mwaka 2019/2020 

 

iii.  Uzalishaji wa zao la Kahawa umeongezeka kutoka Tani 428.9 kwa mwaka 2015/2016 
hadi kufikia Tani 910.8 kwa mwaka 2019/2020 kama jedwali Na. 2 linavyoonesha. 

Namba Mwaka     Miwa (Tani) Kahawa (Tani) 

 1 2015/2016 51,063.3 428.9 

 2 2016/2017 56,201.8 181 

 3 2017/2018 59,643.6 626.4 

 4 2018/2019 42,834.4 1,604 

 5 2019/2020 80,000 (makisio) 910.8 

        Jedwali Na. 2: Uzalishaji wa Mazao ya Miwa na Kahawa   
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iv. Matumizi ya mbolea za viwandani yameongezeka kutoka Tani 91.2 mwaka 2015/16       
hadi Tani 114 mwaka 2019/20 sawa na ongezeko la asilimia 25. 

 
v.  Kiwango cha uzalishaji wa mazao ya chakula kimeendelea kuongezeka kutoka Tani 

152,886 mwaka 2015/2016 hadi Tani 202,544.3 mwaka 2019/20 ambapo ni sawa na  
ongezeko la asilimia 14. Ongezeko hili limeiwezesha Wilaya kujitosheleza kwa       
chakula na ziada kuuzwa nje ya Wilaya. 

 
vi. Katika juhudi za kuhifadhi mazao kwa ubora unaostahili, jumla ya maghala mawili      

yaliyopo kata za Kilimilile na Mushasha yenye uwezo wa kuhifadhi kati ya Tani 40 
hadi 45 yamekarabatiwa. Aidha, ujenzi wa ghala lenye uwezo wa kuhifadhi Tani 20 
umekamilika katika kata ya Kassambya. Kwa sasa Wilaya ina maghala manne. 

 
vii. Hatua za kuongeza thamani ya mazao ya kilimo cha mboga mboga na matunda 

zimechukuliwa kwa kujenga kitalu Nyumba “Green house” yenye thamani ya milioni 
ishirini na sita (Tshs 26,000,000) ndani ya eneo la ofisi za Halmashauri. 

 
viii. Hatua ya kuongeza mnyororo wa thamani ya mazao imetekelezwa kwa kutoa 

mashine mbili za kusindika na kusafisha mafuta ya alizeti kwa vikundi  viwili vya    
wazalishaji na wasindikaji wadogo ambavyo ni Shubira na Rashana katika kata za 
Kilimilile na Kitobo ili kuongeza thamani ya zao la Alizeti. 

 
ix. Wakulima wa Miwa wa nje ya kiwanda (outgrowers) wameongezeka kutoka 362 

mwaka 2015/2016 hadi kufikia Wakulima 525 mwaka 2019/20, kutokana na           
ongezeko hilo la wakulima, uzalishaji wa miwa umeongezeka kutoka Tani 70,028.5 
zenye thamani ya Tshs 3,270,332,818.00 kwa mwaka 2015/2016 na kufikia maksio 
ya tani 80,000 zenye thamani ya Tshs 4,800,000,000.00 kwa mwaka 2019/2020. 

 
x.  Wakulima wa Miwa wa nje ya kiwanda (outgrowers) wameweza kulipa ushuru       

(crop cess) kutoka Tshs 32,703,328.18 mwaka 2015/2016 hadi Tshs. 
144,000,000.00 kwa mwaka 2019/2020, Ongezeko hili la ushuru ni sawa na           
ongezeko la asilimia 63. 

Shamba la Miwa katika kata ya Kassambya 



 Wajumbe wa bodi wa Chama cha ushirika MVIWAKE AMCOs toka 

kenyana wakipata mafunzo ya uongozi na sheria.  

Shamba la vanilla Mugongo Kata ya Ruzinga Shamba la mpunga  Katebe Mutukula   

  8  

TAARIFA YA MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI 

KWA KIPINDI CHA MIAKA MITANO 2015-2020 

3.1.2 Ushirika 
 

Kitengo cha Ushirika kilicho chini ya Tume ya Maendeleo ya ushirika kimeendelea       
kuimarisha usimamizi wa Sekta ya Ushirika katika Wilaya ambapo mafanikio yafuatayo 
yamepatikana:- 
 

i.  Idadi ya vyama vya ushirika imeongezeka kutoka vyama 73 mwaka 2015/2016 vyenye 
 wanachama 5,558 hadi vyama 78 kwa mwaka 2019/2020, vyenye wanachama 8,176. 

 

ii. Makusanyo ya mazao ya kimkakati hususani kahawa kupitia vyama vya Ushirika 
yameongezeka kutoka wastani wa Tani 428.9 (2015/2016) hadi wastani wa Tani 1,604 
(2018/2019) sawa na ongezeko la Tani 1,175.1 ambayo ni  asilimia 274 

xi.  Wakulima wameweza kujifunza na kutangaza mbinu bora za kilimo kupitia kupelekwa 
kwa wawakilishi wa wakulima hao katika sherehe za wakulima Kimkoa na kikanda 
kwa kipindi chote cha miaka mitano. Wakulima wameweza kuiletea Halmashauri 
ushindi wa Kimkoa kwa miaka minne kati ya mitano sawa na asilimia 80 na mara 
moja kupata mkulima mmoja bora kikanda. 

 

xii. Kumekuwepo Uanzishwaji na uzalishaji wa Mazao mapya ndani ya wilaya. 
 

a. Vanila: Uzalishaji wa zao la Vanila umeongezeka kutoka miche 40,401 mwaka                  
2015 hadi miche 101,111 mwaka 2020 sawa na asilimia 150. 

 

b. Mpunga: Uzalishaji wa zao la Mpunga umeongezeka kutoka Hekta 12 mwaka         
2015 hadi 39.04 mwaka 2020 sawa na asilimia 225. 

 

c. Alizeti: Uzalishaji wa zao la Alizeti umeongezeka kutoka hekta 12 mwka 2015 hadi       
hekta 31 mwaka 2020 sawa na asilimia 158. 

3.2 Mifugo na Uvuvi 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, Sekta ya Mifugo na Uvuvi imeimarika na hivyo kuongeza 
uzalishaji wa mazao ya mifugo na samaki ambayo yameongeza makusanyo ya Serikali 
kuu, mapato ya ndani ya Halmashauri, Wafugaji na Wavuvi pamoja na kuchangia ukuaji 
wa Pato la Mwananchi wa Wilaya ya Missenyi. 
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3.2.1 Mifugo 
 

Halmashauri imeendelea kuhakikisha kwamba, sekta ya Mifugo inaimarika na 
kuendelezwa kutokana na kuwa, maeneo makubwa yaliyotengwa rasmi kwa ajili ya 
Shughuli za ufugaji wa kisasa na fursa ya Sekta hii inayochangia shughuli za kiuchumi, 
pato la Wilaya na Ajira kwa Wananchi. Sekta ya Mifugo katika kipindi hicho imepata 
mafanikio yafuatayo:- 
 

i. Ruzuku ya dawa za kuogeshea mifugo imetolewa ambapo lita 123.5 za dawa zenye 
thamani ya Tshs.4,940,000.00 zimenunuliwa nakuwezesha wananchi kuchangia 
gharama kidogo za uogeshaji ikiwa Ng'ombe 2,637, Mbuzi 347, Kondoo 123   

   wameogeshwa. 
 

ii.   Dozi 37,000 za Chanjo ya Homa ya Mapafu ya Ng'ombe na dozi 5,600 za chanjo ya 
mbwa zimenunuliwa, kusambazwa na kutumika katika kata zote 20 za Wilaya kwa 
kipindi cha miaka mitano. 

 

iii. Ng'ombe 36,391 wamechanjwa dhidi ya Ugonjwa wa Homa ya Mapafu, na Mbwa   
5,206 wamechanjwa dhidi ya Ugonjwa wa Kichaa cha Mbwa. 

 

iv. Ng'ombe 12,346 wamechanjwa dhidi ugonjwa wa homa ya Miguu na Midomo. 
 

v. Ujenzi na ukarabati wa josho moja la Kihororo umefanyika, ujenzi wa mnada wa     
mifugo wa Nkerenge na Bubale umefanyika pamoja na ukarabati wa machinjio ya  
Bunazi. Miundo mbinu mingine ni ukarabati wa Kituo cha Wakulima na Wafugaji 
Kayanga na uchimbaji wa malambo ya mifugo 17. 

 

vi.  Uzalishaji wa mazao ya mifugo umeongezeka kutoka Tani za nyama 474, 
  Mwaka 2015/2016 hadi Tani 517 mwaka 2019/2020 sawa na asilimia 9 ya malengo. 

 

vii. Uzalishaji wa maziwa ya Ng'ombe umeongezeka kutoka lita za maziwa 9,972,984 
mwaka 2015/2016 hadi kufikia lita 12,252,626 Mwaka 2019/2020 sawa na wastani 
wa asilimia 27. 

 

viii. Huduma ya mafunzo ya ufugaji bora na wenye tija yametolewa kwa Maafisa Mifugo 
23 na wafugaji 449 kwa ajili ya kuboresha ufugaji. 

 

ix.   Uhimilishaji umeongezeka kutoka Ng'ombe 231 mwaka 2015/2016 hadi Ng'ombe 694  
mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 200. 

 

x.    Ng'ombe wapatao 55,479 kati ya 64,724 wamepigwa chapa mwaka 2017/2018 ikiwa 
ni hatua za utambuzi wa mifugo ili kuzuia mifugo haramu kutoka Nchi jirani. 

 

Baadhi ya 

Ng’ombe  

aina ya Borani 

wakiingia 

kwenye josho la 

kisasa katika 

Shamba la 

Bubale  
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3.2.2 Uvuvi 
 

Halmashuri ina maeneo yenye wingi wa rasilimali za uvuvi ambazo ni Sehemu ya Ziwa 
Victoria, Mto Kagera, Mto Ngono, maeneo Oevu na Mabwawa ya ufugaji wa Samaki, 
Katika kipindi cha miaka mitano iliyopita mafanikio yafuatayo yamepatikana katika sekta 
hii:- 
 

i. Vyombo vya uvuvi vilikuwa 36 mwaka 2015/2016 na hadi kufikia mwaka 2019/2020     
vimekuwa 62 sawa na ongezeko la asilimia 72. Aidha ongezeko hili limeongeza 
malipo ya fedha za Leseni,  

j.  

ii.  Ajira za Uvuvi zimeongeka kutoka 217 mwaka 2015/2016 hadi kufikia ajira 274 mwaka 
     2019/2020, 
 

iii. Samaki tani 49 zenye thamani ya Tsh. 245,000,000.00 walivuliwa kwa mwaka  
2015/2016 na samaki Tani 120.2 zenye thamani Tshs 721,452,000.00 walivuliwa 
kwa mwaka 2019/2020. Ongezeko hilo ni sawa na asilimia 143. 

 
iv. Sekta hii ya Uvuvi imechangia mapato ya Halmashauri kiasi cha Tshs 5,518,600.00 

kwa mwaka 2015/2016 ukilinganisha na kiasi cha Tshs 19,533,400.00 kwa mwaka 
2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 254. 

 
v.  Mabwawa ya ufugaji wa Samaki yameongezeka kutoka 25 mwaka 2015/2016 hadi 51 

mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 104. 

vi. Usimamizi wa rasilimali za uvuvi katika ziwa victoria umeimarishwa ambapo, Kwa    
kipindi cha miaka 5, Doria za kawaida 22 zimefanyika kwa lengo la kudhibiti uvuvi 
haramu na kuthibiti upotevu wa maduhuli ya mapato ya Serikali katika maeneo      
mbalimbali ambapo zana haramu, nyavu 963 zenye thamani ya Tshs. 95,616,000.00 
zimeteketezwa. 

 
 

Baadhi  ya Mabwawa ya kufugia Samaki katika shamba la Kashalu Kata Mutukula  
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3.3 Maliasili 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, pamoja na changamoto mbalimbali zilizojitokeza katika 
Sekta ya Maliasili, Halmashauri imechukua hatua za kuhakikisha kuwa sekta hii inapewa 
msukumo wa kutosha ili kuhifadhi na iweze kuchangia kikamilifu katika kuboresha       
mapato ya Halmashauri. Hivyo katika kutimiza azma hiyo, Halmashauri imetekeleza    
yafuatayo:- 
 

i.  Kwa kipindi cha miaka mitano, Mizinga ya nyuki 1,264 imetengenezwa na vikundi na 
watu binafsi na kufikisha jumla ya 1,673 ambapo 1,245 ni ya kisasa na 428 ni ya asili            
ikilinganishwa na mizinga 409 mwaka 2015, 

 

ii. Wanavijiji 472 wamepatiwa mafunzo ya mbinu za kisasa za ufugaji nyuki na kutafuta 
masoko ya asali ikiwa ni pamoja kuwawezesha kushiriki katika maonesho mbalimbali 
ndani na nje ya Wilaya. 

  

Shamba darasa la ufugaji wa nyuki wa kisasa - Gera Mizinga ya kisasa ya kufugia nyuki - Nsunga 

iii. Wastani wa upandaji miti kwa lengo la utunzaji wa mazingira umeongezeka kutoka 
miti 1,845,848 mwaka 2015/2016 hadi miti 2,320,116 mwaka 2019/2020 sawa na   
ongezeko la asilimia 26. Aidha Jumla ya miti 11,084,302 imepandwa toka 2015/2016 
hadi 2019/2020. Miti hii imepandwa na Taasisi, vikundi na watu binafsi. 

 
 
          Jedwali 3. Takwimu za Upandaji miti kuanzia 2015 - 2020 

Na. Mwaka Watu Binafsi Vikundi Taasisi Jumla 

 1. 2015/2016 1,312,952 212,002 320,894 1,845,848 

 2. 2016/2017 2,132,767 257,690 420,645 2,811,102 

 3. 2017/2018 1,432,539 285,850 280,158 1,998,547 

 4. 2018/2019 1,542,678 285,852 280,159 2,108,689 

 5. 2019/2020 1,826,219 301,006 192,891 2,320,116 

   6. JUMLA 8,247,155 1,342,400 1,494,747 11,084,302 
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3.4. Usafi na Mazingira 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, Sekta ya Usafi na mazingira imeimarishwa ili kuongeza 
usimamizi, kiwango cha usafi, utunzaji na uhifadhi wa mazingira kwa Wananchi katika 
Wilaya yetu. Katika kutimiza azma hiyo, Halmashauri imefanikiwa kutekeleza mambo  
yafuatayo; 
 

i. Vizimba vya kuhifadhia taka vimeongezeka kutoa sifuri mwaka 2015 hadi kufikia tatu 
mwaka 2020 na kujengwa katika mji wa Kyaka na Bunazi. 

 

Mikokoteni ya kuzolea takataka - Bunazi Kizimba cha kukusanyia taka - Soko la Bunazi 

ii. Sheria ndogo ya mwaka 2018 ya usimamizi wa takataka katika Halmashauri ya Wilaya 
ya Missenyi imetungwa. 

 
iii. Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi kuwa mshindi wa tatu Kitaifa katika mashindano 

ya Kampeini ya kitaifa ya usafi wa Mazingira ya mwaka 2019. Pamoja na Kijiji kitobo 
kuwa mshindi wa tatu katika Mashindano ya Kitaifa kwa uhamasishaji wananchi 
juu ya ujenzi wa vyoo bora. 

Mhe. William Mtayoba, Diwani wa Kata ya Kitobo - Akipokea  Cheti cha Ushindi wa  Tatu wa Usafi wa 

Mazingira Kitaifa - Dodoma  
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iv.  Halmashauri imeanzisha mfumo ada ya Taka katika miji ya Kyaka, Bunazi na          
Mutukula ambapo mapato yatokanayo na chanzo hiki ni kiasi cha Tshs 1,500,000 kwa 
mwezi. Aidha fedha hii imekuwa msaada mkubwa kwa kuwezesha shughuli za usafi. 

 

v.   Idadi ya kaya zenye vyoo bora zimeongezeka kutoka kaya 18,109 sawa na asilimia 
37 kwa mwaka 2015 hadi Kaya 40,132 sawa na asilimia 82 mwaka 2020. 

 

vi.  Idadi ya Vijiji vilivyo na kamati ya utunzaji na uhifadhi wa Mazingira imeongezeka     
kutoka Vijiji 41 sawa na asilimia 54 mwaka 2015/2016 hadi kufikia Vijiji 65 sawa na 
asilimia 85 Mwaka 2019/2020, Ongezeko hili ni sawa na asilimia 59 ya lengo. 

 

3.4  Viwanda na Biashara 
 

Utekelezaji wa sera ya uchumi wa Viwanda kuelekea uchumi wa kipato cha kati nchini 
umezingatiwa ambapo katika kipindi cha miaka mitano, Halmashauri ya Wilaya iliweka 
msukumo mkubwa zaidi kwa kuhamasisha na kuweka mazingira wezeshi ya uwekezaji 
wa Viwanda vipya ili kuwezesha uwezo wa uzalishaji wa bidhaa za ndani kwa kuchukua 
hatua ya kutenga maeneo kwa ajili ya uwekezaji Viwanda, Biashara na Kilimo yenye 
ukubwa wa zaidi ya hekta zaidi 5,250.5, Kuandaa wasifu wa kiuchumi wa Wilaya,         
kutangaza fursa hizo za kiuchumi kwenye maonyesho ya kibiashara na kwenye Tovuti ya            
Halmsahauri.  
 

Maeneon mbalimbali yametengwa kwa ajili ya shughuli za uwekezaji                               
kamayanavyosomeka kwenye jedwali Na. 4. 

Jedwali 4. Maeneo yaliyotengwa kwa uwekezaji. 

Na MAHALI  ILIPO ENEO Ha. KATA 

A Uwekezaji wa Kilimo  

1 Skimu ya Umwagiliaji Kyakakera 163 Kyaka 

2 Byeju 500 Nsunga 

3 Kajunguti 1000 Mushasha 

4 Buchurago 2000 Bugorora 

5 Skimu ya Umwagiliaji ya Nkenge 1054 Kitobo 

6 Kabingo 500 Bugorora 

B Uwekezaji kwenye biashara  

7 Kabakesa (Mpaka wa Tanzania na Uganda 8 Mutukula 

8 Mutukula mjini (Mpaka wa Tanzania na 
Uganda (12972.45 M2) 

1.2 Mutukula 

9 Eneo la Gulio(32948 M2) 3.2 Bunazi 

10 Stendi ya Magari (12800.28 M2) 1.2 Kyaka 

11 Eneo la Soko la kawaida( ekari 20) 8 Bugango 

12 Mwalo wa Kabindi 1 Kashenye 

13 Mnada wa Nkerenge  (Ekari 10) 4 Mutukula 

C 

14 Bwengabo – Kyaka Ekari 17.24 (Viwanja 4) 6.9 Kyaka 

  JUMLA 5,250.5   

Uwekezaji kwenye Viwanda  



 14  

TAARIFA YA MAFANIKIO YA UTEKELEZAJI WA ILANI YA CHAMA CHA MAPINDUZI 

KWA KIPINDI CHA MIAKA MITANO 2015-2020 

Idadi ya viwanda imeongezeka kutoka viwanda 61 (Kikubwa 1, vya kati 2 na      vidogo 
58) mwaka 2015/2016 hadi kufikia viwanda 98 (Vikubwa 2, Vya kati 5 na Vidogo 91) 
mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 62. Vile vile, idadi ya ajira katika         
viwanda hivyo imeongezeka kutoka ajira 1,620 mwaka 2015/2016 hadi kufikia ajira 
2,040 mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 79 Katika kipindi hiki cha miaka 
mitano.   
 
Kiwanda kikubwa kimoja cha kukoboa kahawa cha Olam kimejengwa na kukamilika.            
Ongezeko hili limechangia kukua kwa sekta ya biashara kutoka asilimia 40 Mwaka 
2015/2016 hadi asilimia 65 Mwaka 2019/2020. 

Kiwanda cha uzalishaji wa Gypsum Board - Gera  
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4.0 HUDUMA ZA KIUCHUMI 
 

4.1 Ardhi 
Katika kipindi cha miaka mitano Halmashauri iliendelea na utoaji wa huduma za Sekta ya 
Ardhi ambapo mafanikio yafuatayo yamepatikana:- 
 

4.1.1 Utawala wa Ardhi: 
 

i. Jumla ya Vijiji 46 vimepatiwa vyeti vya Ardhi. 
 
 

ii. Jumla Vijiji 12 vimeandaliwa mipango ya matumizi bora ya Ardhikatika Halmashauri 
 
 

iii. Hatua za kuandaa mipango ya matumizi bora ya ardhi kwa lengo la kuondoa migogoro 
zimeendelea kuchukuliwa kwa kupima na kutoa hati miliki kwa wakulima na 
wawekezaji. Jitihada hizo zimewezesha upimaji wa jumla ya ekari 14,300 za 
mashamba. 

 
 

iv. Idadi ya viwanja vilivyopimwa imeongezeka kutoka 1,498 mwaka 2015/2016 hadi   
2,552 mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 70. 

 
 

v.  Jumla ya Hatimiliki za Kimila 715 zimetolewa kwa wanavijiji. 
 

Vi. Upimaji wa mipaka baina ya vijiji na ranchi ya Missenyi umefanyika ili kutatua          
migogoro ya ardhi ya muda mrefu. 

 

 

4.2 Barabara 
 

Ujenzi na ukarabati wa miundombinu ya usafiri na Usafirishaji umeendelea kufanyika kwa 
lengo la kuchochea kukua kwa shughuli za kiuchumi, mawasiliano na kuongeza ajira 
katika Wilaya. Wilaya ina mtandao wa barabara zenye urefu wa Km 921.16 kati ya hizo 
barabara za kiwango cha lami ni Km. 1.5, Changarawe ni Km 260 na Udongo ni Km 
659.66. Katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, Serikali imefanikiwa kutekeleza mambo 
yafuatayo katika sekta ya Barabara:- 
 
i.   Barabara zenye urefu wa kilometa 656.93 zimekuwa katika hatua mbalimbali za ujenzi 

ambapo barabara zenye urefu wa kilometa 621.93 zimekamilika kujengwa kwa       
kiwango cha udongo na changarawe. 

 

ii. Wilaya imepokea kiasi cha Tsh.2,962,020,812.00 kwa ajili ya matengenezo ya         
barabara na madaraja madogo kwa kipindi cha miaka mitano. 

 
iii.  Kwa mwaka 2019/2020 barabara zenye urefu wa kilometa 77.98 km zimeendelea  

kujengwa kati ya hizo 1.6 km ni kiwango cha lami kwa gharama ya Tshs. 741,972,480 
ikiwa ni ahadi ya Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika Jimbo la 
Nkenge na 76.36 km ni kiwango cha changarawe na udongo kwa gharama ya Tsh. 
407,521,200. Barabara ambazo zinaendelea na matengenezo kwa kiwango cha lami 
ni 1.6 Km katika mji wa Bunazi na barabara zilizopo katika hatua mbalimbali katika 
kiwango cha Changarawe na udongo ni katika kata 12 za Kanyigo, Kashenye,       
Kassambya, Kyaka, Kilimile, Buyago, Ruzinga, Kitobo, Ishozi, Ishunju, Mabale na 
Gera. 
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Ujenzi wa barabara ya Wanja wa Mashujaa - NMB kijiji cha Bunazi kwa kiwango cha lami km1.6  

i. Jumla ya makalvati (Madaraja madogo) 21 yamejengwa katika mtandao wa barabara 
mbalimbali za Wilaya, 

 

ii. Jumla ya barabara zenye urefu wa kilometa 60 km zimefanyiwa upembuzi na usanifu 
kwa ajili ya ujenzi ikiwa 4 km ni za lami ya Kyabaile na 56 km ni barabara za udongo 
na changarawe. Barabara zilizokamilishwa ni kama zilivyoanishwa awali. 

 

iii. Matengenezo ya barabara hizi yametoa ajira kwa Wananchi 127 katika maeneo       
mbalimbali ya Wilaya. 

 

4.3 Nishati ya Umeme 
 

Kwa kutambua umuhimu wa nishati ya umeme kwa maendeleo ya Wananchi, katika    
kipindi cha miaka mitano, Serikali imechukua hatua za kuhakikisha kuwa nishati ya 
umeme inapatikana kwa wananchi kwa lengo la kukidhi mahitaji ya jamii, Aidha, kiwango 
cha uunganishwaji wa umeme vijijini kiwilaya umeongezeka kutoka Vijiji 26 sawa na   
asilimia 33.7 mwaka 2015/2016 hadi Vijiji 72 sawa na asilimia 93.5 mwaka 2019/2020. 
Jumla ya nyumba za makazi 3,326 nyumba za ibada 26 shule 43 na Zahanati 11       
zimepatiwa umeme kupitia Mradi wa REA. 
 
 
 



Kituo cha Afya - Kabyaile kata ya Ishozi ni kituo kipya kilichojengwa  
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5.0 HUDUMA ZA JAMII 
 

Huduma bora za jamii za Afya, Elimu, Maji na nyinginezo ni nyenzo muhimu katika    
kuondoa umasikini na kuharakisha maendeleo ya Wananchi. Katika kipindi cha miaka 
mitano zimefanyika, jitihada za kuhakikisha kwamba wananchi wanaendelea kunufaika 
na huduma hizo. Hivyo, Halmashauri imeendelea kupata mafanikio ya kutoa huduma za 
jamii ambazo ni za msingi katika kuboresha maisha ya Wananchi. 
 

5.1 Afya 
 

Ili kujenga Taifa lenye watu wenye Afya bora na wanaoweza kuzalisha mali na kutoa 
huduma mbalimbali, katika kipindi cha mwaka 2015-2020, Halmashauri imeendelea     
kutoa kipaumbele kwa kuzingatia maeneo yaliyoainishwa katika Ilani ya Chama Cha 
Mapinduzi ya mwaka 2015-2020, ambapo mafanikio yafuatayo yamepatikana:- 
 

i. Vituo vya kutolea huduma ya Afya vimeongezeka kutoka 36 mwaka 2015 hadi vituo 38 
mwaka 2020. 

 

ii. Kliniki zinazohamishika (huduma za mkoba) za mfumo wa utoaji wa huduma kwa 
wazazi   zimeongezeka kutoka 35 hadi kufikia kliniki 95. 

 

iii. Vituo vya afya vimeongezeka kutoka moja kwa mwaka 2015/2016 hadi vituo vitatu, 
Mwaka 2019/2020. 

 

iv.    Zahanati zimeongezeka kutoka 32 mwaka 2015/2016 hadi 33 mwaka 2019/2020. 
 

v.    Watumishi wa kada ya afya wameongezeka kutoka 271 mwaka 2015/2016 hadi 382 
mwaka 2019/2020. 

 

vi. Zahanati 22 zimekarabatiwa kupitia fedha za RBF ambapo jumla Tshs. 
220,000,000.00 zimetumika, ambapo miundombinu iliyojengwa ni pamoja na upakaji 
rangi, ujenzi wa vichomea taka (incenirator) na ujenzi wa shimo la kutupia taka 
(Placenta pit). 

 

vii.  Ujenzi/ukarabati wa kituo cha Afya Bunazi umefanyika ikiwa ni ujenzi wa wodi ya 
wazazi, Nyumba ya mtumishi, jengo la kuhifadhia maiti, ujenzi wa njia ya             
kuunganisha majengo, pia ukarabati wa jengo la wangojwa wa nje, chumba cha 
upasuaji na wodi moja ambapo jumla ya Tshs. 437,950,350.00 zimetumika. Aidha 
huduma ya upasuaji wa kinamama wajawazito imeanza kutolewa baada ya ujenzi na 
ukarabati huu kukamilika. 
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Ukarabati na Ujenzi wa Miundombinu ya Kituo cha Afya Bunazi. 

viii. Bajeti ya dawa na vifaa tiba imeongeze kakutoka Tshs.281,763,765.00 mwaka 
2015/2016 hadi kufikia Tshs.593,837,525.6 mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la 
asilima 111. Hii imeongeza upatikanaji wa dawa muhimu na vifaa tiba kutoka asilimia 
73 mwaka 2015 hadi asilimia 97 mwaka 2019, dawa za VVU, kifua kikuu na malaria 
kwa asilimia 100 na hutolewa bure. 

 
ix. Jumla ya Wataalamu 15 wa Sekta ya Afya katika ngazi ya Halmashauri wamepata   

mafunzo ya uingizaji na utumiaji wa taarifa kupitia mfumo wa elektroniki ili kufanikisha 
upatikanaji wa takwimu za Afya ambapo jumla ya kompyuta sita kwa ajili ya               
Halmashauri na kompyuta tatu kwa ajili ya matumizi ya mfumo wa vituo zimetolewa; 

 
x. Kupitia mpango wa hati punguzo, vyandarua 4,309 vyenye viuatilifu kwa ajili ya kaya 

zenye watoto chini ya miaka mitano, vyandarua 23,299 kwa ajili ya wajawazito na 
vyandarua 19,796 kwa ajili ya watoto chini ya umri wa mwaka mmoja vimesambazwa 
bure kwa lengo la kuboresha tiba ya malaria, kudhibiti mbu na kutoa kinga. Aidha, 
vyandarua 117,199 viligawiwa kwa wananchi bila malipo kupitia kampeni zilizolenga 
watoto chini ya miaka mitano na ngazi ya Kaya. Matokeo yake ni:- 

 
 

xi. Vifo vitokanavyo na malaria vimepungua kutoka 39 mwaka 2015 hadi kufikia tisa kwa 
kila watu 100,000 mwaka 2019 sawa na asilimia 333.3.  

 

xii. Idadi ya watu waliopatikana na malaria imepungua kutoka watu 306 mwaka 2015   
hadi 96 kwa kila watu 1,000 mwaka 2019 sawa na asilimia 69. 

 
 

xiii. Mpango wa Upuliziaji wa viuatilifu ukoko katika kuta ndani ya nyumba ili kuua mbu       
wanaoeneza malaria umetekelezwa kwa vijiji 77 ambapo zaidi ya kaya 49,202 zenye 
watu 222,714 zilinufaika; 

 
 

xiv. Vifo vya watoto chini ya miaka mitano vimepungua kutoka 104 mwaka 2015 hadi 84 
mwaka 2019 sawa na punguzo la asilimia 19. 
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xv. Vifo vya akina mama wajawazito vimepungua kutoka 10 mwaka 2015 hadi kufikia  
nane mwaka 2019 sawa na punguzo la asilimia 20. 

 
xvi. Kiwango cha udumavu kwa watoto chini ya miaka mitano kimepungua kutoka      

asilimia  41.7 mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 39.8 mwaka 2019. 
 
xvii. Jumla ya wazee 8,538 wamepatiwa huduma katika makazi kutoka wazee 1,120 

mwaka 2015 hadi kufikia 8,538 mwaka 2019. 
 
xviii. Wananchi 1,611 sawa na asilimia mbili ya kaya 48,642 wamejiunga na Mfuko wa 

Afya ya Jamii (CHF) kufikia mwaka 2019. 
 
xix. Mpango wa kutokomeza maambukizi mapya ya Virusi vya UKIMWI (VVU) kutoka 

kwa Mama kwenda kwa Mtoto umeanzishwa. Hadi sasa akina Mama walioanzishiwa 
tiba ni 144 kati ya mama wajawazito wa VVU watarajiwa 146. Mpango huu 
umewezesha kiwango cha maambukizi kupungua kutoka asilimia nne mwaka 2015 
hadi asilimia 1.6 mwaka 2020. 

 
 

5.2 Elimu 
 

5.2.1 Elimu Msingi 
Katika kipindi cha miaka mitano, Halmashauri imeendelea kuchukua hatua mbalimbali 
katika kuboresha, kuimarisha na kupanua Elimu ya Awali kwa lengo la kuhakikisha 
kwamba elimu katika ngazi zote inakuwa na ubora unaostahili ili kuwawezesha vijana na 
makundi mengine kumudu ushindani wa soko la ajira na kuweza kujiajiri wenyewe. Katika 
kipindi hicho, yamepatikana mafanikio yafuatayo:- 
 

5.2.1.1 Elimu ya Awali 
i. Idadi ya shule za Msingi za Serikali zenye madarasa ya Elimu ya Awali imeongezeka 

kutoka shule 95 mwaka 2015/2016 hadi shule 96 mwaka 2019/2020, sawa na           
ongezeko la asilimia 1.04. 

 
ii. Idadi ya matundu ya vyoo imeongezeka kutoka 915 mwaka 2015/2016 hadi 1,001 

mwaka 2019/2020 sawa na ongezeko la asilimia 8.6. 
 

5.2.1.2 Elimu ya Msingi 
i. Kupitia mpango wa kuwajengea uwezo walimu, jumla ya walimu 190 katika shule 95 

walihusika. Walimu hao ni wa masomo ya Hisabati na Lugha na wamejengewa uwezo 
kuhusu mtaala ulioboreshwa. 

 

ii. Ruzuku ya Wanafunzi (Capitation Grants) imeendelea kutolewa kwa ajili ya ununuzi wa   
vifaa vya kufundishia na kujifunzia katika shule zote. Ruzuku (Elimu bila malipo) tangu 
kuanzishwa Desemba, 2015 hadi April, 2020 zimetolewa jumla ya Tshs. 
1,922,702,700.72. 
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iii. Uandikishaji wa wanafunzi wenye ulemavu imeongezeka kutoka wanafunzi 24 mwaka 
2015 hadi wanafunzi 31 mwaka 2020 sawa na ongezeko la asilimia 23. 

 

iv. Uandikishaji wa wanafunzi umeongezeka: - Awali kutoka 6,116 Mwaka 2015 hadi 
7,686 Mwaka 2020 sawa ongezeko la asilimia 20.4, Darasa la kwanza kutoka 6107 
Mwaka 2015 hadi 6,993 (2020) sawa na ongezeko la asilimia 13. 

 

v. Uwiano wa kitabu kwa wanafunzi umeboreshwa kutoka kitabu kimoja wanafunzi sita 
mwaka 2015 kufikia wastani wa kitabu kimoja kwa wanafunzi 4 mwaka 2020. 

 

vi. Idadi ya nyumba za walimu imeongezeka kutoka 205 mwaka 2015 hadi 217 mwaka 
2020 sawa na ongezeko la asilimia 5.5. 

 

vii. Idadi ya matundu ya vyoo imeongezeka kutoka 1,026 mwaka 2015 hadi 1,087 mwaka 
2020 sawa na ongezeko la asilima sita. 

 

viii. Madawati yameongezeka kutoka 14,022 mwaka 2015 hadi 19,987 mwaka 2020 sawa 
na ongezeko la asilimia 30. 

 
 

Madawati katika shule ya Msingi Mutukula 

ix. Idadi ya vyumba vya madarasa imeongezeka kutoka 652 mwaka 2015 hadi 687 
mwaka 2020. Ongezeko hilo la vyumba 35 vya madarasa ni sawa na asilimia sita. 

Vyumba vya Madarasa Shule ya Msingi Kimkunda 
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x. Madai mbalimbali ya walimu yameendelea kulipwa baada ya kuhakikiwa, ambapo 
jumla ya madai ya walimu yenye Tshs.219,391,388.46 yamelipwa kati ya hizo, Tshs. 
37,082,588.46 ni mishahara na Tshs 182,308,800.00 ni madeni mengine. 

 

xi. Jumla ya shule za msingi 72 kati ya shule 108 sawa na asilimia 67 zilikaguliwa mwaka 
2020 ukilinganisha na mwaka 2015 zilipokaguliwa shule 54 kati ya shule 102 sawa na 
asilimia 53 kwa lengo la kuboresha kiwango cha elimu. 

 

xii. Ufaulu katika Mitihani ya kumaliza Elimu ya Msingi umeongezeka kutoka asilimia 75.5 
mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 84.8 mwaka 2020. Hili ni Ongezeko la asilimia 9.3. 

 

xi. Ujenzi wa ofisi ya Mdhibiti Ubora wa Shule katika Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi 
Tsh. 152,000,000.00 

 

5.2.1.3 Elimu ya Mafunzo ya Ufundi 
 

Udahili wa wanachuo katika chuo cha ufundi Stadi Gera umeongezeka kutoka wanachuo 
43 mwaka 2015 hadi kufikia wanachuo 173 mwaka 2020 ikiwa ni ongezeko la asilimia 
302.  
 

Ongezeko hili limetokana na ukarabati wa miundombinu ya chuo ambayo ilikuwa katika 
hali ya uchakavu. Ukarabati huo umehusisha madarasa, mabweni na jengo la utawala 
kwa gharama ya Tsh.514,000,000.00 kutoka Serikali Kuu. Vile vile Chuo  kimeweka    
miundombinu ya ufugaji nyuki kwa gharama ya Tsh. 130,210,000.00 kwa ajili ya mafunzo 
hayo kwa vijana. 
 

5.2.2 Elimu ya Sekondari 
 

i. Idadi ya walimu wa sekondari imeongezeka kutoka 242 mwaka 2015 hadi walimu 379 
mwaka 2020. Pia walimu wa ziada wapatao 96 wa masomo ya sanaa kuhamishiwa 
shule za msingi, 

 

ii. Walimu wa masomo ya Sayansi wameongezeka kutoka 54 mwaka 2015 hadi kufikia 
90 mwaka 2020, ikilinganishwa na mahitaji ya walimu 162 wa masomo ya Sayansi. 
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iii. Ufaulu wa kidato cha II, umeongezeka toka asilima 62 mwaka 2015 hadi asilimia 85 
mwaka 2019 na Wilaya kushika nafasi ya saba kimkoa na kitaifa nafasi ya 139. 

 

iv. Ufaulu wa Mtihani kidato cha IV umeongezeka kutoka asilimia 62 mwaka 2015 hadi 
asilima 78 mwaka 2019 na kushika nafasi ya saba kutoka nafasi ya nane mwaka 
2015 na  kitaifa nafasi ya 121. 

 

v. Ufaulu wa Kidato cha VI umeongezeka kutoka asilimia 62 Mwaka 2015 hadi kufika 
asilimia 99 Mwaka 2019. 

 

vi. Idadi ya vyumba vya maabara imeongezeka kutoka saba mwaka2015/2016 hadi 46 
mwaka 2019/2020 na maabara 20 zipo katika hatua mbalimbali za ujenzi. 

Vyumba vitatu vya maabara za sayansi -  Shule ya Sekondari Mabale  

vii. Ujenzi wa mabweni umeongezeka kutoka moja Mwaka 2015/2016 kwa shule ya            
sekondari ya Bunazi kufikia tatu, mwaka 2019/20 kwa shule za sekondari Bunazi na   
Ruzinga sawa na asilimia 200. 

 

viii. Idadi ya matundu ya vyoo yameongezeka kutoka 311 mwaka 2015/2016 hadi 335 
mwaka 2019/2020, 

 

ix.   Samani (Viti na meza) vimeongezeka kutoka viti 8,646 na meza 8,646 mwaka 2015 
hadi viti 9,087 na meza 9,283 mwaka 2020. 

 

x.    Halmashauri imepokea vifaa vya maabara vya masomo ya Kemia, Baiolojia na Fizikia 
kwa maabara 37 zilizokuwa zimekamilika katika shule za sekondari 13. 

 

xi.    Fedha za elimu bila malipo zilizopokelewa katika kipindi cha miaka mitano toka 2015 
hadi 2020 jumla ya Tsh.1,348.469,293 kwa ajili ya fidia ya ada Tsh. 632,626,305, 
Ruzuku ya Uendeshaji (Capitationa Grants) Tsh. 402,342,993 na Posho ya       
madaraka kwa wakuu wa shule Tsh. 313,500,000.  

  

xii.  Shule zote za Sekondari 27 za Serikali 22 na zisizo za Serikali tano zimekaguliwa na  
wadhibiti Ubora wa Elimu Kanda kwa mwaka 2019/2020. 
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5.3 Maji 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, Wilaya imeendelea kutekeleza Programu ya Maendeleo 
ya Sekta ya Maji Vijiji kwa lengo la kuongeza upatikanaji wa huduma ya maji safi na 
salama kwa wananchi wote hususan wale ambao wanaishi maeneo ya vijijini. Mafanikio 
yafuatayo yamepatikana:- 
 

i. Wilaya imeendelea kuimarisha huduma za maji Vijijini kwa kukarabati, kujenga na      
kupanua miundombinu ya maji, hali iliyochangia upatikanaji wa huduma ya maji safi na 
salama Vijijini kuongezeka kutoka asilimia 58 mwaka 2015 hadi kufikia asilimia 71 
mwaka 2020. Aidha miradi hiyo ni Rukurungo, Igurugati, Kenyana, Bulembo, Kashaba, 
Nyankere, Kibeo, Bugango, Kakunyu, Kakindo, Ruzinga na Bulfani. 

Mradi wa Maji - Kijiji cha Nyankere 

  

 

 

 

 

 

Tenki la maji Kibeho 

ii. Wananchi wameendelea kushirikishwa katika utekelezaji wa miradi ya maji vijijini     
ambapo vyombo vya watumiaji maji (COWSOs) 28 vimeundwa katika Wilaya. 

 

iii. Usimamizi wa rasilimali za maji umeendelea kuimarishwa na mafanikio yafuatayo 
yamefikiwa:- 

 

a. Jumuiya 28 za Watumiaji Maji zimeundwa; na Maeneo ya vyanzo vya maji       
yametathminiwa, kutunzwa na kulindwa maeneo hayo ni Mto Kagera , Nkenge na 
vyanzo  asili vya Maji  vinavyopatikana ndani ya Wilaya. 

 

b. Miundombinu ya maji tisa inayotoa maji safi kwa wananchi imetengenezwa ambapo 
Visima virefu 23, Visima vifupi 243, Vyanzo vya maji vya asili 10 na Matenki 48 ya  
kuvuna maji ya mvua. 

 

c. Miradi tisa imekamilika katika wilaya na watu 176,442 wanapata maji safi na salama.  
Miradi mingine saba inaendelea kutekelezwa vijijini kwa ajili hiyo, miradi hiyo ni Kibeo,   
Kakunyu, Gera, Mabale, Nyankere, Mutukula na Kyaka - Bunazi. 

 

d. Miradi saba yenye thamani ya TSh. 3,344,385,340.83 inaendelea kutekelezwa, miradi 
sita katika vijiji na mradi 1 makao makuu ya wilaya. 

 

e. Miradi yote hii ikikamilika itaongeza upatikanaji wa maji kwa 15% Vijijini. 
 

f.  Fedha za Miradi ya lipa kwa matokeo zimepokelewa kiasi cha Tshs. 1,424,570,761.00 
    kwa ajili ya ukarabati miradi 3 ya Mbale na upanuzi miradi 3 ya Mutukula, na Nyankere 

na ujenzi wa mradi mmoja wa Gera. 
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Mradi wa Kyaka - Bunazi (Mto Kagera). Utekelezaji wa Mradi huu, kwa sasa Mkataba 
umesainiwa tarehe 11/05/2020 kati ya Mamlaka ya Maji Mwanza kwa niaba ya Wizara ya 
Maji na China Construction Engeering Co. Ltd. Mradi huu una thamani ya Bilioni 15.1 
Ambapo mkandarasi yupo hatua ya kuandaa vifaa kwa ajili ya kuanza kazi. 
 

Aidha kwa upande RUWASA - Missenyi, maandalizi ya kuongea na Wananchi na          
Viongozi wa Vijiji na Kata yanaendelea lengo likiwa ni kuwaandaa wananchi kukubali   
kutoa na kupisha maeneo ambayo miundombinu ya Maji itapita na kuandaa eneo la 
ujenzi wa ofisi. 

   AHADI ZA MHE. RAIS WA JAMHURI  
   YA MUUNGANO WA TANZANIA KATIKA  
   MIRADI YA MAJI WILAYANI: - 
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6.0 UWEZESHAJI WANANCHI KIUCHUMI 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, Wilaya imeendelea kutekeleza Sera ya Taifa ya 
Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi kwa kuanzisha na kuendesha programu za kukabiliana 
na changamoto za umasikini kwa wananchi na ukosefu wa ajira hususani kwa vijana    
ambapo mafanikio yafuatayo yamepatikana:- 
 

6.1 Kuwezesha sekta binafsi 
 

Kufuatia utekelezaji wa Ilani mafanikio yafuatayo yamepatikana ya kuwezesha sekta    
binafsi;- 
i. Uhamasishaji na uanzishai wa Ushirika wa Kuweka na Kukopa (SACCOS na VICOBA) 

ambapo SACCOS zimeongezeka kutoka tano mwaka 2015 hadi 15 mwaka 2020. 
 

ii. Idadi ya VICOBA imeongezeka kutoka 19 mwaka 2015/2019 hadi kufikia 155 mwaka 
    2019/2020. Vikoba hivi vina jumla ya wanachama 4,240. 
 

iii. Mafunzo ya ujasiriamali yametolewa kwa wanachama wa SACCOS na vikundi vingine 
vya kijamii wapatao 1,332 kati ya hao, wanawake ni asilimia 70 na wanaume ni      
asilimia 30. 

 

6.2 Kuwatambua Wajasiliamali na kuwawezesha mikopo 
 

Kwa kutambua kuwa kundi la Wanawake, Vijana na Walemavu ndilo kundi kubwa katika 
kukuza na kuendeleza shughuli za kiuchumi katika jamii, Halmashauri kupitia mgawanyo 
wa asilimia 10 ya mapato yake halisi ya Ndani imetekeleza yafuatayo:- 
 

i.  Wajasiriamali zaidi ya 4,080 wametambuliwa katika kipindi cha mwaka 2015-2020, 
 

ii. Mikopo yenye thamani ya Tshs.501, 995,546 imetolewa kwa vikundi 262 ikiwa vikundi 
vya Wanawake 158 Vijana 91 na Walemavu 13. 

 

iii. Ajira zipatazo 3,302 zimepatikana kupitia Mikopo hiyo ya Mapato ya ndani ya asilimia 
10 ya Halmashauri (Kiambatanisho ''B''). 

25 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi Mhe. P. Tegamaisho wa nne kutoka kushoto na 

Mkuu wa Wilaya Mhe. Knl. Denis F. Mwila wa kwanza kulia  wakikabidhi mfano wa hundi kwa  

vikundi vya Wanawake (10), Vijana (3) na Watu wenye ulemavu (1) yenye thamani ya  

Tsh.54,869,653.00 - Aprili 2020 



Kuwawezesha Vijana Kujiajiri  
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   Jedwali 5. Vikundi vilivyopatiwa mikopo kuanzia 2015 - Machi 2020 

 

NA MWAKA IDADI YA VIKUNDI   FEDHA ILIYOTOLEWA  JUMLA 

NA MWAKA       JUMLA 

1 2015/2016 7 6 0 13 6,400,000 5,600,000 - 12,000,000 

2 2016/2017 25 25 0 50 46,990,000 31,860,000  - 78,850,000 

3 2017/2018 16 12 0 28 13,996,000 14,295,000  - 28,291,000 

4 2018/2019 71 30 9 110 127,088,036 51,635,186 11,026,719 189,749,941 

5 2019/2020 39 18 4 61  124,605,749 60,498,856   8,000,000 193,104,605 

  JUMLA 158 91 13 262 310,079,785 163,889,042 19,026,719 501,995,546 
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Kulia ni kikundi cha Vijana Mutukula wakikabidhiwa mkopo wa pikipiki mbili. Kushoto maafisa usafi na mazingira 

Kata za Gera na Kyaka wakikabidhiwa pikipiki kutokana na Halmashauri kuwa mshindi wa tatu kitaifa katika 

mashindano ya usafi na mazingira kitaifa mwaka 2019.  

Wilaya kwa kushirikiana na Ofisi ya Waziri Mkuu imejenga mradi wa kitalu nyumba 
(Green house), lengo likiwa ni kuwapa vijana ujuzi wa kutumia teknolojia ya kitalu 
nyumba ili kuongeza tija na uzalishaji na kuvutia Vijana wengi kujiajiri kupitia kilimo cha 
kisasa. Aidha, Mafunzo ya nadharia na vitendo kwa Vijana 100 yametolewa na kati yao 
20 wameweza kujenga vitalu nyumba. 
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6.4 Kuwezesha Kaya Maskini 
 

Katika kipindi cha miaka mitano, Serikali kupitia mradi wa TASAF, imelipa Tshs.  
 5,141,704,500 Kwa kaya maskini 6,292 wilayani. Kaya zimeweza: 
 

i. Kuandikisha watoto kliniki wenye umri chini ya miaka mitano kutoka 3,370 kwa mwaka 
2015 hadi 4,755 kwa mwaka 2019 sawa na ongezeko la asilimia 41. 

 

ii. Mahudhurio kliniki za watoto wenye umri chini ya miaka mitano yameongezeka kutoka 
    asilimia 80 kwa mwaka 2015 hadi asilimia 97 kwa mwaka 2020. 
 

iii. Kuandikisha watoto shule kutoka 3,127 kwa mwaka 2015 hadi 5,623 kwa mwaka 2020 
sawa na ongezeko la asilimia 80. 

 

iv. Mahudhurio ya watoto shule wenye umri wa miaka 6 - 18 kutoka kaya maskini     
yameongezeka kutoka asilimia 53 mwaka 2015 hadi asilimia 90 kwa mwaka 2020. 

 

v. Kujiunga na bima ya afya kwa hiari kutoka kaya 1,234 kwa mwaka 2015 hadi kaya 
3,026 kwa mwaka 2019 sawa na ongezeko laasilimia 14.5. 

 

vi. Kuanzishwa miradi ya ufugaji mdogomdogo wa Kuku 11,624, Mbuzi 618, Nguruwe 
1,022 ikiwa kaya 3,267 kati 5,703 sawa na asilimia 57 wanafuga. 

 

Ufugaji wa kuku Kijiji cha Kakindo. 
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vii. Kuanzisha kilimo ambapo Kaya 5,402 kati ya 5,703 sawa na asilimia 95. Wametumia 
sehemu ya ruzuku katika shughuli za kilimo ili kuongeza kipato na kuwa na uhakika 
wa chakula kutoka mlo mmoja kwa siku hadi milo mitatu kwa siku. 

 

viii. Kuanzisha biashara ndogondogo kaya 106 kati 5,703 sawa na asilimia 1.9. 
 

ix.   Kujenga na kukarabati nyumba 451, Pia kaya 402 zimenunua mabati 2,530   

 

Mmoja kati ya wanufaika wa TASAF Bi. Neusta Pontion Kayoza  wa kijiji cha Mabale kata ya Mabale, amejenga 

Nyumba, kufuga na kulima shamba. 
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7.0 MAFANIKIO YA UTAWALA BORA NA DEMOKRASIA 
 

7.1 Utumishi na Utawala 
 

Halmashauri ya Wilaya Missenyi kwa kipindi cha miaka mitano katika Sekta Utawala bora    
imetekeleza yafuatayo:- 
 

i.   Kuongeza watumishi wa kada mbali mbali kutoka 1,326 Mwaka 2015/2016 hadi kufikia 
     Watumishi 1,687 kwa mwaka 2019/2020 kwa lengo la kuimarisha utoaji wa huduma   

za Serikali. Ongezeko hili ni sawa na asilimia 27, 
 

ii.  Kuongeza Nyumba za Wakuu wa Idara na Vitengo kutoka Nyumba tano Mwaka 
2015/2016 hadi Nyumba 10 Mwaka 2019/2020 kwa ajili ya kuboresha makazi ya 
watumishi wa Serikali, 

 

iii. Kuboresha ufanisi katika kazi ambapo, Halmashauri imenunua Kangavuke moja 
(Automatic Generator) inayowezesha kufanya kazi muda wote bila usimamizi pindi 
umeme unapokatika. 

 

iv. Ununuzi wa mashine ya kisasa ya kuratibu mahudhurio ya Watumishi kazini. Uwepo 
wa mashine hii umesaidia kupunguza uchelewaji wa Watumishi, kuimarisha        
maudhurio na pia watumishi kuondoka kwa muda unaostahili kwa mujibu wa Sheria, 
Kanuni, Taratibu na Miongozo ya kiutumishi. 

 

v. Waanchi wa Wilaya ya Missenyi wameshirikishwa katika kufanya maamuzi kwa       
kuzingatia dhana ya utawala bora, hivyo katika kipindi cha miaka Vikao 123 vya 
Baraza la Madiwani vimefanyika sawa na asilimia 100, Vikao 400 vya Maendeleo ya 
Kata (WDC) vimefanyika sawa na asilimia 100 na Mikutano mikuu 1,324 ya Vijiji   
vimefanyika sawa na asilimia 86. 

 

vi. Halmashuri imepima na kutoa hati ya kiwanja kwa ajili ya ujenzi wa ofisi ya Mahakama 
ya Wilaya ya Missenyi, ili kusogeza huduma ya mahakama kutokana na Wananchi 
kufuata huduma hiyo Wilaya ya Bukoba takribani kilometa 60 kutoka makao makuu ya 
Wilaya. 

 

 

7.2 Ushiriki wa Vyama vya siasa katika Wilaya 
 

Vyama vya Siasa vilivyosajiliwa na msajili wa vyama vya siasa ambavyo ni CCM, 
CHADEMA, TLP, CUF na ACT Wazalendo vimekuwa vikishirikiana na Halmashauri 
katika shughuli mbalimbali za kuimarisha Maendeleo na Demokrasia katika Wilaya. 
 

7.3 Uchaguzi wa Serikali za Mitaa 
 

Wilaya ya Missenyi ilishiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa mwaka 2019 ambapo Vijiji 77 
na Vitongoji 356 vyote vilishiriki katika Uchaguzi huo. Wapiga kura 99,964 sawa na    
asilimia 93 walijiandikisha katika daftari la mpiga kura la kitongoji, kati ya hao Wanaume 
walikuwa 48,473 na Wanawake walikuwa 51,491. 
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Nafasi zilizogombewa ni Mwenyekiti wa kijiji, Mwenyekiti wa Kitongoji, Wajumbe     
Mchanganyiko na Wajumbe wanawake tu. Vyama vya siasa vitano vilishiriki katika   
uchaguzi huo pamoja na idadi ya wagombea wao kwa nafasi hizo ni kama ifutavyo CCM            
wagombea 1925, CHADEMA wagombea 376, CUF wagombea 15, TLP wagombea 
wanne na ACT- Walendo wagombea mbili Wakati wa uteuzi wa wagombea, baadhi ya  
wagombea wa Chama Cha Mapinduzi walipita bila kupingwa (hawakuwa na wagombea 
wa vyama     pinzani). Wagombea waliopita bila kupingwa ni Wenyeviti wa Vijiji 43 kati ya 
77, Wenyeviti wa vitongoji 242 kati ya 356, Wajumbe mchanganyiko 369 kati ya 876,         
wajumbe kundi la wanawake 388 kati ya 616. 
 

Kufikia tarehe 9/11/2019 Chama Cha Mapinduzi ndicho chama pekee kilicho weza     
kusimamisha wagombea wanaokidhi vigezo kwa nafasi zilizo kuwa zinagombewa na kwa 
mujibu wa kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa za Mwaka 2019 kifungu cha 19 (1) 
wagombea wote 1,925 (Me 1,040 na Ke 885) wa CCM walipita bila kupingwa ambapo, 
Wanyeviti wa Serikali ya Kijiji 77 (Me 72 na Ke 5); 
Wanyeviti wa Vitongoji 356 (Me 306 na Ke 50), Wajumbe Mchanganyiko 876 (Me 662 na 
Ke 214) na Wajumbe Wanawake 616. 
 

7.4 Maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020 
 

Uboreshaji wa Daftari la kudumu la Wapiga kura ulifanyika kwa awamu mbili baada ya   
Uchaguzi mkuu wa mwaka 2015. Hii ni kwa mujibu wa Sheria ya Taifa ya Uchaguzi Sura 
ya 343 Kifungu cha 15(5) na Kifungu cha 21(5) cha Sheria ya Uchaguzi wa Serikali za 
mitaa Sura ya 292. Uboresha huu wa daftari awamu ya kwanza jumla ya wapiga kura 
28,858 walijiandikisha na awamu ya pili jumla wapiga kura 1,152 walijiandikisha na hivyo 
kufanya Jumla ya wapiga kura 138,705 Wanatajiriwa kushiriki katika zoezi la uchaguzi 
mkuu wa mwaka 2020 katika jimbo la Nkenge. 
 
 

8.0 CHANGAMOTO 
 

Mafanikio yeyote huambatana na changamoto, kwa kipindi cha miaka mitano              
Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi imepitia changamoto za majanga ya asili yaliyotishia 
kurudisha nyuma kasi ya utekelezaji wa Ilani ambayo ni pamoja tetemeko la Ardhi,     
Vimbunga vya mara kwa mara kwenye baadhi ya maeneo ya Wilaya, Ukame, Mvua 
kubwa iliyonyesha kufikia mm1,600 na kuunganisha misimu ya mvua za Masika na Vuli 
na mafuriko kwa wakazi wa Missenyi na Ugonjwa wa Homa kali ya Mapafu (Covid 19). 
 
 

9.0 HITIMISHO 
 

Mafanikio hayo yaliyopatikana katika kipindi cha miaka mitano chini ya Serikali ya Awamu 
ya Tano ilipoingia madarakani ni makubwa. Malengo yote yaliyowekwa yamefikiwa kwa 
kiasi kikubwa. Ukuaji wa Uchumi umewezesha ongezeko la mapato ambayo yametumika 
kutekeleza miradi ya kipaumbele. 
 

Ujenzi na ukarabati wa miundombinu muhimu ya usafiri umewezesha usafiri na 
usafirishaji kuimarika na hivyo kuwezesha bidhaa na huduma kuwafikia wananchi kwa 
urahisi na kwa wakati. Vilevile, kufika kwa nishati ya umeme maeneo mengi Vijijini   
kumebadili hali ya uchumi na kubadili maisha ya wananchi hao kwa kiasi kikubwa. Ikiwa 
ni pamoja na huduma zote muhimu kupatikana Vijijini. 
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1. KATA: BUGORORA

Na Sekta Jina la Mradi Mwaka Kijiji Kitongoji Jumla Utekelezaji

Tengwa Tumika Baki S/KUU H/W Jamii Wadau M/Jimbo

1 Elimu

Ujenzi wa Maabara 3 

Nkenge Sec.

2016 Bugorora Kagarama 0.00 0 0 0 0 0 0 0

Ujenzi upo hatua 

za kupiga lipu

2 Elimu

Ujenzi wa matundu 5 ya 

choo S/M Buchurago

2017 Buchurago Kibare 2,500,000 2,500,000 0 0 2,500,000 0 0 2,500,000

Shimo 

limefunikwa

3 Elimu

Ukarabati chumba cha 

darasa S/M 

Kyabugombe 2017 Buchurago Kyabugombe 1,800,000 1,800,000 0 1,800,000 0 0 0 0 1,800,000

Mradi 

umekamilika

4 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi  ya 

walimu S/M 

Kyabugombe 2017 Kabingo Kyabugombe 34,309,594 0 34,309,594 0 0 0 34,309,594 0 0

Ukamilishaji wa 

msingi 

umekamilika  

5 Elimu

5.Ujenzi wa vyumba 

viwili 2 vya madarasa na 

ofisi ya walimu S/M 

Gwankimba 2017 Kabingo Ngorogoro 26,000,000 21,800,000 4,200,000 0 26,000,000 0 0 0 21,800,000

Mradi 

umekamilika

6 Elimu

Ujenzi wa hostel ya 

wasichana na ofisi ya 

matron Nkenge sec. 2017 Bugorora Kagarama 53,371,046.00 53,371,046 0.00 53,371,046.00 0 0 0 0 53,371,046.00

Mradi 

umekamilika

7 Elimu

Ujenzi wa chumba 1 cha 

darasa na ofisi ya walimu  

S/M Kyabugombe 

2018 Kabingo Kyabugombe 2,700,000 2,700,000 0 0 0 1,200,000 0 1,500,000 2,700,000

Ujenzi wa jamvi 

la msingi 

umekamilika 

8 Elimu

Ujenzi wa chumba 1 cha 

darasa S/M Gwankimba

2018 Kabingo Ngorogoro 4,200,000 4,200,000 0 0 4,200,000 0 0 0 4,200,000

Bado kuweka 

mlango na 

madirisha tu.

9 Elimu

Ukamilishaji wa 

mabvoma ya vyumba  2 

vya madarasa na 

ununuzi wa viti na meza 

Nkenge Sec.
2019 Bugorora Kagarama 49,116,500 22,892,500 26,224,000 25,000,000 3,000,000 8,004,500 13,112,000          2,000,000 51,116,500

Mradi 

umekamilika

10 Elimu
Ujenzi wa Nyumba ya 

Mwalimu Nkenge s/s 2015 Bugorora Kagarama 32,880,000 28,380,000 4,500,000 4,500,000 28,380,000 32,880,000

11 Elimu

Ujenzi wa chumba 1 cha 

darasa na matundu 8 ya 

choo S/M Gwankimba

2019 Kabingo Ngorogoro 27,233,303 27,233,303 845,385 0 0 0 27,233,303 ¯ 27,233,303

Mradi 

umekamilika

HALMASHAURI YA WILAYA MISSENYI

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KUANZIA MWAKA 2015/2016  HADI 2019/2020

Chanzo cha Fedha                    Gharama

KIAMBATANISHO ''A''
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Na Sekta Jina la Mradi Mwaka Kijiji Kitongoji Jumla Utekelezaji

Tengwa Tumika Baki S/KUU H/W Jamii Wadau M/Jimbo

Chanzo cha Fedha                    Gharama

12 Afya Ujenzi wa Placenta Pit 

Zahanati ya Buchurago 2015 Buchurago KIbare 650,000 650,000 ¯ 650,000 0 0 0 0 650,000

Mradi 

umekamilika

13 Afya

Ukarabati kwa kupiga 

rangi Zahanati 

Buchurago 2017 Buchurago Kibare 1,700,000 1,700,000 ¯ 1,700,000 0 0 0 0 1,700,000

Mradi 

umekamilika

14 Afya Ujenzi wa kuchomea 

taka Zahanati Bugorora 2017 Kabingo Ngorogoro 1,402,200 1,402,200 0 1,402,200 0 0 0 0 1,402,200

Mradi 

umekamilika

15 Afya
Ujenzi wa Placenta Pit 

Zahanati ya Bugorora 2017 Kabingo Ngorogoro 14,480,208 14,480,208 0 14,480,208 0 0 0 0 14,480,208

Mradi 

umekamilika

16 Afya

Ujenzi wa matundu 2 ya 

choo cha Zahanati 

Buchurago 2017 Buchurago Kibare 3,200,000 3,200,000 0 3,200,000 0 0 0 0 3,200,000

Mradi 

umekamilika

17 Afya
Ujenzi wa chumba cha 

cha mtungi wa gas 

Zahanati Buchurago 2018 Buchurago Kibare 1,200,000 1,200,000 0 1,200,000 0 0 0 0 1,200,000

Miradi 

umekamilika

18 Afya

Ukabati kwa kuweka 

vigae Zahanati 

Buchurago 2015 Buchurago Kibare 5,000,000 5,000,000 0 5,000,000 0 0 0 0 5,000,000

Mradi 

umekamilika

19 Maji

Ukarabati wa visima 5 

vya maji kijiji Bugorora

2015 Bugorora Bugorora "A" na 

Bugorora "B"

¯ ¯

0

0

0 0 0 0 0

Miradi 

umekamilika

20 Maji 2. Ukarabati wa kisima 

cha maji Zahati Bugorora 2017 Kabingo Ngorogoro 803,808 803,808 0 803,808 0 0 0 0 803,808

Miradi 

umekamilika

21 Kilimo Uoteshaji wa miti rafiki 

ktk kingo za mto kagera 2016 Kabingo 2,294,500 2,294,500 0 0 0 0 2,294,500 0 2,294,500

Utekelezaji 

umekamilika

22 Kilimo

usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Bugorara s/m Bugorora 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

JUMLA 266,341,159 197,107,565 70,078,979 113,107,262 61,580,000 11,704,500 78,449,397 3,500,000 229,831,565

2. KATA: KASSAMBAYA

23 Elimu
Ukamilishaji wa maabara 

Bunazi S.S 2015 Bunazi Bunazi "A" 27,376,500 27,376,500 0 0 27,376,500 0 0 0 0
Majengo 

yanatumika

24 Elimu
Ujenzi wa nyumba 

walimu,Bunazi S.S 2015 Bunazi Bunazi "A" 22,572,700 22,572,700 0 0 22,572,700 0 0 0 22572700
Mradi 

umekamilika

25 Elimu
Ujenzi wa Maabara 1  

Gabulanga s.s 2015 Gabulanga Gabulanga 33,403,500 33,403,500 0 0 18,285,000 11,718,500 3,400,000 33,403,500
Mradi 

umekamilika
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26 Elimu
Ujenzi wa chekechea 

itara
2015 Mabuye

Itara
2,525,000 2,525,000 0 0 0 320,000 1,705,000 500,000 2,525,000

Mradi 

umekamilika

27 Elimu
Ujenzi wa vyumba vya 

madarasa Bunazi S/M 2016 Bunazi Bunazi "A" 41,052,700 41,052,700 0 0 41,052,700 0 0 0 41,052,700
Mradi 

umekamilika

28 Elimu
Ujenzi wa choo matundu 

8 Gabulanga S/M
2017 Gabulanga

Gabulanga

1,670,000 1,670,000 0 0 0 1,670,000 0 0 1,670,000
Mradi 

unaendelea

29 Elimu
Ujenzi wa matundu 8 ya 

vyoo Mabuye S/M
2017 Mabuye

Mabuye
24,899,001 24,899,001 0 0 0 0 24,899,001 0 24,899,001 Vimekamilika

30 Elimu

Ujenzi wa Chumba cha 

darasa Omundongo S/M 2017 Omundongo

Omundongo

8,472,000 8,472,000 0 0 0 0 ¯ 8,472,000 8,472,000 Vimekamilika

31 Elimu
Ujenzi wa chumba cha 

Chekechea 2017 Gabulanga
Lushenyi

2,000,000 2,000,000 0 0 0 1,500,000 ¯ 500,000 2,000,000
Mradi 

umekamilika

32 Elimu
Ujenzi wa msingi wa 

bweni Gabulanga S.S 2017 Gabulanga
Gabulanga

0 0 0 0 0 0 98,000.00 0 0 Hatua ya msingi

33 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa Gabulanga 

S.S

2018 Gabulanga

Gabulanga

35,214,000 35,214,000 0 25,000,000 0 8,314,000.00 1,900,000.00 0 35,214,000
Mradi 

umekamilika

34 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi ya 

walimu S.M Kakindo

2018 Kakindo

Kakindo Kati

41,000,000 41,000,000 0 40,000,000 0 1,000,000.00 0 0 41,000,000
Mradi 

umekamilika

35 Elimu

Ujenzi wa vyoo vya 

wanafunzi matundu 8 

Kakindo

2018 Kakindo

Kakindo Kati

7,000,000 7,000,000 0 6,600,000 0 400,000.00 0 0 7,000,000
Mradi 

umekamilika

36 Elimu

Ujenzi wa vyoo vya 

Wanafunzi matundu 16 

Kassambya S/M

2018 Kassambya

Kassambya

16,090,000 16,090,000 0 16,090,000 0 0 0 0 16,090,000

Mradi 

umebadilishwa   

na kwa SWASH 

una matundu 38 

mwaka 2020

37 Elimu

Ukarabati wa vyumba 

vya madarasa 

yaliyoezuliwa na upepo 

Bunazi S.M

2018 Bunazi

Bunzi "A"

15,042,500 15,042,500 0 0 8,000,000.00 342,500.00 5,200,000.00 1,500,000 15,042,500
Mradi 

umekamilika

38 Elimu

Ujenzi wa chumba cha 

wanawake S/M 

Gabulanga

2018 Gabulanga Gabulanga 350,000 350,000 0 0 0 350,000.00 0 0 350,000.00 Chumba 

kinatumika

39 Elimu
Ujenzi wa chumba cha 

darasa S/M Kassambya
2019 Kassambya Kassambya 16,686,000 8,863,500 7,822,500.00            12,500,000 0 0 0 0 16,686,000

Jengo 

limeezekwa bado 

finishing

40 Elimu
Ukarabati wa nyumba 1 

Bunazi S/M 2019 Bunazi Bunazi "A" 2,533,200 2,533,200 0 0 0 652,000.00 0 1,881,200 2,533,200
Chumba 

kinatumika
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41 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

2 vya madarasa na ofisi 

ya mkuu S.S Gabulanga 2019 Gabulanga Gabulanga 25,000,000 25,000,000 0 25,000,000          0 0 0 25,000,000 Mradi unatumika

42 Elimu
Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa Bunazi S.S 
2019 Bunazi

Bunazi "A"

54,000,000 15,052,450 0 0 0 8,874,500 9,177,950 0 54,000,000
Mradi 

unaendelea

43 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa Bunazi S.S 2020 Bunazi Bunazi "A" 54,000,000 10,732,000 0 0 3,860,000 6,872,000 0 0 54,000,000
Mradi 

unaendelea

44 Elimu
Ujenzi  wa vyumba 2 vya 

S.S Gabulanga    2020 Gabulanga
Gabulanga

54,000,000 7,214,000 0 0 0 7,214,000 0 0 54,000,000
Mradi 

unaendelea

45 Afya

Ujenzi wa nyumba ya 

watumishi,kituo cha Afya 

Bunazi

2018 Bunazi

Bunazi "A"

74,290,375 74,290,375 0 74,290,375 0 0 0 0 0
Nyumba 

inatumika

46 Afya
Ujenzi wa jengo la 

kuhifadhia maiti
2018 Bunazi

Bunazi "A"
57,082,800 57,082,800 0 57,082,800 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika

47 Afya

Ujenzi wa eneo la 

watembea kwa miguu 

(Walk way)

2018 Bunazi

Bunazi "A"

60,244,000 60,244,000 0 60,244,000 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

panatumika

48 Afya
Ujenzi wa Wodi ya akina 

mama
2018 Bunazi

Bunazi "A"

152,523,477 152,523,477 0 152,523,477 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

panatumika

49 Afya

Ujenzi wa Kituo cha 

upasuaji kituo cha Afya 

Bunazi

2018 Bunazi

Bunazi "A"

34,066,535 34,066,535 0 34,066,535 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

panatumika

50 Afya

Ukarabati wa Wodi jengo 

la wagonjwa wa nje 

(OPD)

2018 Bunazi

Bunazi "A"

9,733,750 9,733,750 0 9,733,750 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

panatumika

51 Afya
Ukarabati wa chumba 

cha walinzi
2018 Bunazi

Bunazi "A"

585,500 585,500 0 585,500 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

panatumika

52 Maji
Ujenzi wa visima 20 vya 

maji
2016 Nyabihanga

Kitobo,Kagasha 

na Kakinga
194,216,000 194,216,000 0 194,216,000 0 0 0 0 194,216,000

Mradi 

umekamilika

53 Maji
Ujenzi wa visima 07 vya 

maji
2018 Kassambya

Kassambya,Kash

ozi "A",Katunga & 

Kashozi "C" 

56,000,000 56,000,000 0 56,000,000

          

0 0 0 56,000,000
Mradi 

umekamilika

54 Maji
Ukarabati wa visima 18 

vya majina
2018

Kassambya,N

yabihanga,Bu

nazi,Kakindo

31,770,000 0 0 31,770,000 0 0 0 0 31,770,000
Mradi 

unaendelea
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55 Maji
Ujenzi wa kisima cha 

maji
2019 Mabuye Itara 8,000,000 0 0 8,000,000 0 0 0 8,000,000

Mradi 

umekamilika

56 Maji
Ujenzi wa visima 2 vya 

maji
2019 Omundomo

Omukitwe na 

Omundomo
16,000,000 16,000,000 0 16,000,000 0 0 0 16,000,000

Mradi 

umekamilika

57 Maji
Ujenzi wa kisima cha 

maji 2019 Mabuye
Rukinga

0 0 0 0 0 0         4,800,000.00 0 0
Mradi 

unaendelea

58 Maji
Ujenzi wa Kisima cha 

maji 2019 Mabuye
Rukinga

0 0 0 0 0 0         4,950,000.00 0 0 Mradi unatumika

59 Ujenzi
Ujenzi wa jengo na 

kuingiza umeme
2019 Kassambya Kashozi "C" 3,800,000 3,800,000 0 0 3,800,000 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika

60 Mifugo
Ukarabati wa Machinjio 

ya Bunazi
2016 Bunazi Bunazi 9,500,000 9,500,000             0 9,500,000

             
9,500,000

         Mradi 

umekamilika

61 Mifugo
Ukarabati wa Machinjio 

ya Bunazi
2020 Bunazi Bunazi 4,000,000 3,986,000             14,000.00         3,986,000

             Mradi 

umekamilika

62 Kilimo
Uzalishaji wa miche ya 

kahawa 2019 Nyabihanga 1,800,000 1,800,000 0 0 1,800,000 0 0 0 1,800,000

Mradi 

umekamilika

63 Kilimo Ujenzi wa kitalu nyumba 

mradi wa vijana 2019 Bunazi Bunazi B 26,000,000 26,000,000 0 26,000,000 0 0 0 0 26,000,000

Mradi 

unaendelea

64 Kilimo
Kitalu cha mbegu za 

miwa 2017 Mabuye Itara 2,280,000 2,280,000 0 2,280,000 0 0 0 0 2,280,000

Mradi 

unaendelea

JUMLA 1,226,779,538 1,050,171,488 7,836,500 847,982,437 140,232,900 49,227,500 56,129,951 12,853,200 803,076,601

3. KATA: KITOBO

65 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 na 

ofisi 1 shule ya sekondari 

ya Bwabuki 2017-18 KIJUNJA KAYANGA 37,115,870 34,716,673 2,399,198 37,115,870 0 0 0 0 37,115,870

Mradi 

umekamilika

66 Elimu

ujenzi wa vyumba 4 vya 

madarasa na ofisi 1 

Bwabuki sekondari 2019 KIJUNJA KAYANGA 80,000,000 79,109,746 890,254 80,000,000 0 0 0 0 80,000,000

Mradi 

umekamilika

67 Elimu
Ukamilishaji wa maboma 

vyumba 4 vya madarasa 

Bwabuki sekonadari. 2019 KIJUNJA KAYANGA 25,000,000 24,521,500 478,500 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000

Mradi 

umekamilika

68 Elimu Ujenzi wa matundu 6 ya 

vyoo Bwabuki sekondari 2019 KIJUNJA KAYANGA 6,600,000 8,182,200 0 6,600,000 0 0 0 0 6,600,000

Mradi 

umekamilika
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69 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa S/M Novath 

Rutageruka 2019 KITOBO MUSIBUKA 40,000,000 40,430,065 0 40,000,000 0 0 0 0 40,000,000

Mradi 

umekamilika

70 Elimu

Ujenzi wa vyoo matundu 

6 S/M Novath 

Rutageruka 2019 KITOBO MUSIBUKA 6,600,000 6,600,000 0 6,600,000 0 0 0 0 6,600,000

Mradi 

umekamilika

71 Elimu
ujenzi wa vyumba 3 s/m 

kitobo 2019 KYAZI BWATANGABO 60,000,000 51,722,312 8,277,688 60,000,000 0 0 0 0 60,000,000

Mradi 

umekamilika

72 Elimu
ujenzi wa nyumba ya 

mwalimu  s/m kitobo 2016 KYAZI BWATANGABO 7,500,000 7,500,000 0 7,500,000 7,500,000 Hatua ya rinta

73 Elimu
Ujenzi wa nyumba 1 ya 

walimu s/m kyazi 2020 KITOBO KITOBO 1,200,000 1,200,000 0 1,200,000 1,200,000

Mradi 

unaendelea

74 Elimu ukamilishaji wa chumba 

1 s/m kashasha 2017 KASHASHA NYARUBANJA 13,321,474 13,321,474 0 7,733,474 5,588,000 13,321,474

Mradi 

umekamilika

75 Elimu Ujenzi wa nyumba ya 

walimu s/m mbale 2009 MBALE BUBUGA 34,663,000 19,279,500 15,383,500 2,500,000 5,613,000 2,000,000 34,663,000

Mradi upo katika 

umaliziaji

76 Elimu
ujenzi wa vyumba 2 na 

ofisi 1 s/m mbale 2018 MBALE BUBUGA 48,000,000 48,000,000 0 23,054,673 24,945,327 48,000,000

Mradi 

umekamilika

77 Elimu

ujenzi wa bweni la 

wasichana Bwabuki 

sekondari 2017 KIJUNJA KAYANGA 11,388,999 11,388,999 0 5,000,000 5,389,000 1,000,000 11,388,999

Ukusanyaji wa 

michango 

unaendelea

78 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi 1 s/m 

kashasha 2016 KASHASHA NYARUBANJA 9,440,000 9,440,000 0 9,440,000 9,440,000

Michango 

inaendelea

79 Afya
Ukarabati wa zahanati 

kitobo 2017/2018 KITOBO KITOBO 8,699,523 8,283,511 416,012 8,699,523 0 0 0 0 8,699,523

Mradi 

umekamilika

80 Afya

Ununuzi wa vifaa vya 

usafi na vivutio kwa 

wajawazito 2017/2018 KITOBO KITOBO 911,052 911,052 0 911,052 0 0 0 0 911,052 Vifaa vilinunuliwa

81 Afya

ujazaji wa gesi asilia 

mitungi 2 kwa ajili ya 

fridge ya chanjo 2017/2018 KITOBO KITOBO 105,440 105,440 0 105,440 0 0 0 0 105,440 gesi ilijazwa.

82 Afya
Ulipaji kodi ya mapato 

TRA 2017/2018 283,985 283,985 0 283,985 0 0 0 0 283,985 kodi imelipwa.

83 Mifugo
Ukarabati wa kituo cha 

Wakulima 2019 Kijunja Kayanga 7,500,000 7,500,000 0 7,500,000 0 0 0 0 7,500,000

Mradi 

umekamilika

84 Mifugo
Mradi wa ufugaji mbuzi 

vikundi 5 2019 Mbale Katongo 1,126,250 1,126,250 0 0 0 0 1,126,250 0 1,126,250 Mbuzi wapo

85 Mifugo
Mradi wa mbuzi vikundi 2 2019 Kyazi Bwatangabo 376,250 376,250 0 0 0 0 376,250 0 376,250 Mbuzi wapo
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86 Mifugo
Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019 Kitobo Kitobo 376,250 376,250 0 0 300,000 0 376,250 0 376,250 Mbuzi wapo

87 Mifugo
Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019 Kijunja Kitobo 676,250 676,250 0 0 300,000 0 676,250 0 676,250 Mbuzi wapo

88 Kilimo
Kiwanda cha alizeti 2018 Mbale Katongo 12,180,000 9,299,154 2,880,845 0 0 0 0 12,180,000 12,180,000 Kazi inaendelea

89 Kilimo

Usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Mbale s/m Mbale 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

90 Maji
Ukarabati wa mabomba 

ya maji 2020 Mbale 129,000,000 129,000,000 0 129,000,000 0 0 0 0 0

91 Maji

ujenzi wa bweni la 

wasichana Bwabuki 

sekondari 2018/19 Bwabuki Bwabuki 2,000,000

JUMLA 543,564,343 514,850,611 30,725,997 432,604,017 8,100,000 59,675,327 4,055,000 17,180,000 414,564,343

92 Elimu

Ujenzi wa vyumba 

vitatu(3) vya madarasa 

Shule ya Msingi 

Mutukula

2016 Mutukula Nyakera 35,930,000 35,930,000 0 25,000,000 0 10,930,000 0 0 35,930,000 Mradi 

umekamilika

93 Elimu

Ujenzi wa vyumba 

vinne(4) vya madarasa 

na Ofisi moja (1) ya 

Walimu Shule ya Msingi 

Kabakesa

2016 Chetabure 53,000,000 53,000,000 0 12,500,000 0 40,500,000 0 0 53,000,000 Mradi 

umekamilika

94 Elimu

Ujenzi wa Chumba cha 

Elimu ya awali (Shule 

shikizi ya Shule ya 

Msingi kabakesa

2017 Chadimba 6,885,000 6,885,000 0 0 0 6,885,000 0 0 6,885,000 Boma 

limeezekwa

95 Elimu

Ujenzi wa Nyumba ya 

Mwalimu Shule ya 

Msingi Kabakesa 

2018 Chetabure 35,000,000 35,000,000 0 25,000,000 0 10,000,000 0 0 35,000,000 Boma lipo 

kwenye hatua ya 

kukamilika

96 Elimu

Ujenzi wa Chumba 

kimoja(1) na Ofisi 

moja(1) shule ya 

sekondari Mutukula

2019

Byeju Kihumulo

18,000,000 18,000,000 0 0 3,300,000 14,700,000 0 0 18,000,000 Jengo 

limeezekwa

97 Elimu

Ujenzi wa Maabara shule 

ya sekondari Mutukula

2015

Byeju Kihumulo

101,109,000 101,109,000 0 0 84,509,000 16,600,000 0 0 101,109,000 Mradi 

umekamilika

4. KATA MUTUKULA
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98 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

2 vya madarasa 

Mutukula s/s

2016

Byeju Kihumulo

8,000,000 8,000,000 8,000,000 8,000,000

99 Elimu

Ujenzi wa vyumba 

viwili(2)vya madarasa na 

Ofisi (1) ya Waalimu 

shule ya Msingi Byeju

2018

Byeju Kihumulo

3,000,000 3,000,000 0 0 0 3,000,000 0 0 3,000,000 Msingi 

Umekamilika

100 Utawala
Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji 

Nkelenge

2018 Nkerenge Nkelenge 5,000,000 5,000,000 0 0 0 4,000,000 1,000,000 5,000,000 Ujenzi 

umekamilika

101 Mifugo

Ujenzi wa Mnada wa 

Ng’ombe Nkelenge(Zizi 

& Choo Matundu 2)

2017 Nkerenge Kyarukaya 5,000,000 5,000,000 0 0 5,000,000 0 0 5,000,000 Ujenzi 

umekamilika

102 Mifugo

Ujenzi wa Uzio na 

Kibanda katika mnada 

wa Nkerenge

2020 Nkerenge Kyarukaya 8,000,000 8,000,000 Ujenzi 

unaendelea

103 Afya
Ujenzi wa Nyumba ya 

Tohara 

2017
Mtukula Mtukula

81,000,000 81,000,000 0 0.00 0.00 0.00 81,000,000 0 81,000,000 Jengo 

limekamilika 

104 Afya

Ujenzi wa Nyumba Care 

and Treatment 

Clinic(CTC)

2017

Mtukula Mtukula

106,000,000 106,000,000 0 0 0 0 106,000,000 0 106,000,000 Jengo 

limekamilika 

105 Maji

Ukarabati na Upanuzi wa 

Mradi wa Maji Mtukula

2020 Mtukula Kasharu,Chadimb

a,Kabakesa,Nyak

era,Kayanga & 

Kateebe

259,000,000 0 0 259,000,000 0 0 0 0 259,000,000 Ukarabati 

umeanza na 

unaendelea

106 Maji
Ukarabati wa Kisima cha 

Maji Byeju

2020 Byeju Kihumulo 250,000 250,000 0 0 0 0 0 250,000 Ukarabati 

umekamilika

107 Kilimo

Mradi wa FAO 

usambazaji wa miche 

mihogo, viazi na 

maharage lishe 2017 Nkerenge 5,850,000 5,850,000 0 0 0 0 5,850,000 0 5,850,000

Mradi 

umekamilika

JUMLA 731,024,000 464,024,000 0 329,500,000 100,809,000 106,615,000 192,850,000 1,250,000 722,774,000

5. KATA: NSUNGA
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108 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

6 vya madarasa,choo 

cha wanafunzi matundu 

8 na walimu wa matundu 

2 Nsunga s/s

2016 Byamtemba Kyampala 83,720,250 59,591,529 24,148,721 83,720,250 0 0 0 0 83,720,250

Mradi 

umekamilika 

bado mfumo wa 

umeme

109 Elimu
Ukamilishaji wa maabara 

3 Nsunga s/s
2018 Byamtemba Kyampala 74,197,400 74,197,400 0 0 63,674,400 9,023,000         1,000,000 73,697,400

Ujenzi 

umekamilika

110 Elimu

Ujenzi wa chumba cha 

darasa na ofisi ya walimu 

Nsunga s/s

2019 Byamtemba Kyampala 7,060,300 7,010,300 50,000 0 2,520,000             7,010,000 2,000,000 11,530,000
Tayari jengo 

limeezekwa.

111 Elimu
Ujenzi wa madarasa 4  

S/M Lukuba
2016 Igayaza Lukuba "B" 63,980,000 63,980,000 ¯ 22,148,800 41,831,800 63,980,000

Mradi 

umekamilika

112 Elimu

Ukarabati wa madarasa 

2 S/M Byamtemba na 

utengenezaji wa 

madawati 60

2017 Byamtemba Byamtemba 112,000,000 112,000,000 ¯ 110,000,000         2,000,000         112,000,000

Mradi 

umekamilika 

ukiwa 

umechangiwa na 

Mifuko 100 ya 

simenti toka kwa 

Mh.Mbunge

113 Elimu
Ukarabati wa nyumba ya 

walimu S/M Byamtemba
2018 Byamtemba Byamtemba 2,567,500 2,567,500 ¯ 2,000,000 567,500 2,567,500

Mradi 

umekamilika

114 Elimu

Uwekaji wa mfumo wa 

umeme katika shule ya 

Msingi Byamtemba

2018 Byamtemba Byamtemba 2,926,000 2,926,000 ¯ 2,926,000             2,926,000
Mradi 

umekamilika

115 Elimu
Ujenzi wa Maabara

2016 Byamtemba
Kyampala 56,000,000 56,000,000 ¯ 56,000,000 56,000,000

Mradi 

umekamilika

116 Elimu

Ujenzi wa choo cha 

wanafuzi matundu 6 S/M 

Omulugando
2019 Byamtemba

Omulugando 2,785,700 2,785,700 ¯ 2,785,700 2,785,700

Mradi 

umekamilika

117 Elimu

Ujenzi wa matundu 24 ya 

choo katika shule ya 

Msingi Igayaza
2019 Igayaza Lukuba "C" 32,000,000 32,000,000 ¯ 32,000,000           32,000,000 Ujenzi umeanza

118 Elimu

Ukarabati choo cha 

wanafunzi matundu 10 

S/M Igayaza
2019 Igayaza

Lukuba "C" 2,785,700 2,785,700 ¯ 2,785,700 2,785,700

Mradi 

umekamilika

119 Elimu
Ujenzi wa choo cha 

walimu S/M igayaza 2019 Igayaza
Lukuba "C" 2,785,700 2,785,700 ¯ 2,785,700 2,785,700

Mradi 

umekamilika
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120 Maji
Ujenzi wa Kisima cha 

maji,, 2018 Byamtemba
Byamtemba 10,455,000 10,455,000 10,455,000 10,455,000

Mradi 

umekamilika

121 Afya Ujenzi wa zahanati 2019 Ngando Nkiro 96,537,700 96,537,000 ¯ 59,951,000 37,027,000 96,537,700
Mradi 

umekamilika

122 Kilimo Ukarabati na uhuishaji 

wa kituo cha wakulima 2016 Igayaza Igayaza A 4,350,000 4,350,000 0 0 0 0 4,350,000 0 4,350,000

123 Kilimo
Kitalu cha mbegu za 

miwa 2017 Byamtemba Byamtemba 8,360,000 8,360,000 0 8,360,000 0 0 0 0 8,360,000

Mradi 

unaendelea

124 Kilimo
uzalishaji wa miche ya 

kahawa 2019 Byamtemba Kabwoba 2,345,000 2,345,000 0 45,000 1,200,000 1,100,000 0 0 2,345,000

Mradi 

unaendelea

JUMLA 564,856,250 540,676,829 24,198,721 114,274,050 227,177,200 63,084,600 159,731,000 5,000,000 568,825,950

125 Elimu
ujenzi wa maabara ya 

biologia na kemia 2015 Ruhija
Katano

111,192,000         111,192,000         0 -                       36,192,000           75,000,000       0 0 111,192,000     umekakamirika

126 Elimu
Ukarabati wa madarasa 

na vyoo 2016 Ruhija
Katano

10,000,000           10,000,000           0 10,000,000          0 0 0 0 10,000,000       umekamirika

127 Elimu
Ujenzi wa Hostel ya 

wasichana 2016 Ruhija
Katano

150,000,000         150,000,000         0 150,000,000        0 0 0 0 150,000,000     umekamirika

128 Elimu Ukarabati madarasa 3 2018 Ruhija Katano 6,500,000             6,500,000             0 0 4,500,000             2,000,000 6,500,000         umekamirika

129 Elimu
Ununuzi wa computer 

&router 2018 Ruhija
Katano

2,700,000             2,700,000             0 0 0 0 2,700,000             2,700,000         umekamirika

130 Elimu
Uwekaji umeme, 

sekondari,maabara, na 

nyumba ya Mwl mkuu

2019 Ruhija Katano

2,793,930             2,793,930             0 0 0 0 0 2,793,930         2,793,930         umekamirika

131 Elimu
Ununuzi wa vitanda 22 

s.s
2019 Ruhija Katano 5,250,000             5,250,000             0 4,250,000         1,000,000         5,250,000          umekamirika

132 Elimu
Ujenzi wa 

madarasa(EP4R)
2018 Mugongo Irundu 40,000,000           36,152,300           385,800            36,152,300          0 0 0 0 36,152,300       umekamirika

133 Elimu Ujenzi wa choo(EP4R) 2019 mugongo Irundu 6,600,000             6,080,500             519,500            6,080,500            0 0 0 0 6,080,500         umekamirika

134 Elimu
Ujenzi wa choo matundu 

9
2019 mugongo Irundu 13,935,500           13,935,500       13,935,500          0 0 0 0 13,935,500       hujaanza

135 Elimu
Ukarabati wa nyumba ya 

mwl
2018 Ruhija Katano 1,000,000             334,000                334,000

            

334,000             0 0 334,000

             

msingi 

hujakamirika

136 Maji Mradi wa maji Ruzinga 2015
Ruhija& 

Mugongo
vitongoji vyote 490,001,813         363,114,756         126,887,057     363,114,756        0 0 0 0 363,114,756     haujakanirika

137 Afya

Uwekaji 

milango,madirisha,tank 

la maji

2019 Ruhija Katano 1,930,509             1,930,509             -                    1,930,509            0 0 0 0 1,930,509         umekamirika

6. KATA RUZINGA

1
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138 Afya
Kufunga umeme nyumba 

ya mganga two in one
2018 Ruhija Katano 1,220,500             1,220,500             -                    0 1,220,500         0 0 1,220,500         umekamirika

139 Afya Kujenga tank la maji 2017 Ruhija Katano 65,000                   65,000                  -                    65,000                 0 0 0 0 65,000               umekamirika

140 Afya
Kuezua na kuezeka paa 

la RCH
2018 Ruhija Katano 2,715,000             2,715,000             -                    0 0 0 2,715,000         2,715,000         umekamirika

141 Afya
Kubandua na kubandika 

sylingbod jengo la RCH
2018 Ruhija Katano 810,000                 810,000                -                    810,000               0 0 0 0 810,000             umekamirika

JUMLA 846,714,252         700,858,495         142,061,857     582,088,565        36,192,000           80,804,500       7,200,000             8,508,930         714,793,995
     

7. KATA: MINZIRO

142 Elimu

Ujenzi wa wa bweni la

wanafunzi kidato cha V &

VI shule ya S/S Minziro

2017 Kigazi Kigazi             68,042,043 67,303,543 738,500 9,535,443 11,125,000 23,957,000 20,203,000 3,221,600 68,042,043
Jengo liko hatua

ya madirisha.

143 Elimu
Ujenzi wa maabara ya

Kemia S/S Minziro
2016 Kigazi Kigazi             73,785,500             73,785,500 0 0 41,668,400 28,925,650 2,191,750 1,000,000         73,785,500 Mradi unatumika

144 Elimu
Utengenezaji wa

madawati S/S Minziro
2020 Kigazi Kigazi 1,650,000 1,650,000 0 0 0 0 0 1,650,000 1,650,000 Mradi haujanza.

145 Elimu

Ujenzi wa choo bora

(walimu na wanafunzi)

s/m Kyanumbu

2019 Kigazi Kyanumbu             16,381,501             16,381,501 16,381,501 0 16,381,501 0 0 0 16,281,501 Mradi bado.

146 Elimu

Ujenzi wa vyumba 3 vya

madarasa shule ya

msingi Kyanumbu

2017 Kigazi Kyanumbu             54,845,500             54,845,500 0 54,845,500 0 0 0 0 54,845,500
Jengo 

limekamilika.

147 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya

madarasa shule ya

msingi Minziro

2017 Minziro Gera             39,000,000             39,000,000 0 39,000,000 0 0 0 0 39,000,000
Jengo 

limekamilika.

148 Elimu

Ujenzi wa nyumba ya

walimu (two in one)

shule ya msingi Minziro

2019 Minziro Gera             52,341,451 20,000,000.00 32,341,451.00 52,341,451 0 0 0 0 52,341,451
Mradi 

unaendelea.

149 Elimu
Kuweka umeme nyumba

ya S/msingi Kyanumbu
2017 Kigazi Kyanumbu                  300,000                  300,000 0 0 0 300,000 0 0 300,000

Umeme 

unawaka.

150 Elimu

Ujenzi wa choo cha

walimu shule ya msingi

Nyakahanga

2017 Minziro Nyakahanga                  428,000 428,000 0 0 0 428,000 0 0 428,000
Mradi 

umekamilika.
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151 Elimu
Kuweka umeme shule ya

msingi Karagala
2019 Karagala Nyakashenye 984,600 984,600 0 0 0 884,600 0 100,000 984,600

Umeme 

unawaka.

152 Elimu

Utengenezaji wa

madawati 35 shule ya

msingi Minziro

2019 minziro Gera               1,575,000 1,575,000 0 0 0 1,575,000 0 0 1,575,000
Madawati 

yanatumika.

153 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya

madarasa na ofisi 1 ya

mwalimu Mkuu shule ya

msingi Karagala B

2019 Minziro Mitebi 2,500,000 2,500,000 0 0 0 1,500,000 1,000,000.0 0 2,500,000
Mradi huko hatua

ya msingi.

154 Elimu

Ujenzi wa chumba cha

darasa shule ya msingi

Nyakahanga

2017 Minziro Nyakahanga 9,964,000 9,964,000 0 0 0 7,664,000 0 2,300,000 9,964,000
Mradi 

unaendelea.

155 Elimu

Ujenzi wa chumba cha

darasa na ofisi 1 ya

walimu S/msingi Minziro

2016 Minziro  Gera 11,500,000 11,500,000 0 0 0 11,500,000 0 0 11,500,000
Mradi 

unaendelea.

156 Maji

Uchimbaji wa kisima cha

maji shule ya msingi

Karagala

2019 Karagala nyakashenye             28,000,000             28,000,000 0 0 0 0 28,000,000 0 28,000,000
Mradi 

unaendelea.

157 Maji
Ujenzi wa tenki la maji

shule ya msingi Kigazi
2019 Kigazi Mgombe               6,000,000               6,000,000 0 0 0 1,000,000 5,000,000 0 6,000,000

Mradi 

umekamilika.

158 Maji

Uchimbaji wa kisima

kifupi cha maji Sekondari

Minziro

2016 Kigazi Kigazi               4,700,000 4,700,000 0 0 0 0 4,700,000 0 4,700,000
Mradi 

umekamilika.

159 Maji
Uchimbaji wa kisima cha

maji S/msingi Kyanumbu
2019 Kigazi Kyanumbu             30,000,000             30,000,000 0 0 0 0 30,000,000 0 30,000,000

Mradi 

unaendelea.

160 Afya

Ujenzi wa kichomea taka

na ukarabati wa shimo la

kutupia kondo la nyumba

na ujenzi wa uzio 

2017 Minziro Gera               1,964,350 1,964,350 - 1,964,350 0 0 0 0 1,964,350

Mradi 

umekamilika na

unatumika

161 Afya
Ukarabati wa Zahanati

Minziro
2018 Minziro Gera               4,623,124 4,623,124 - 4,623,124 0 0 0 0 4,623,124

Mradi 

umekamilika.

162 Kilimo
za mahindi, marando, 

mihogo na maharage 2020 Kigazi Birongo 7,700,000 7,700,000 0 1,000,000 6,700,000 0 0 0 7,700,000

Mradi 

umekamilika

163 Kilimo

Mrad iwa FAO 

usambazaji wa miche 

mihogo, viazi na 

maharage lishe 2017 Kigazi Kigazi 5,850,000 5,850,000 0 0 0 0 5,850,000 0 5,850,000

Mradi 

umekamilika
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JUMLA 422,135,069         389,055,118         49,461,452       163,309,868        75,874,901           77,734,250       96,944,750           8,271,600         422,035,069     

164 Elimu

Utengenezaji wa 

madawati 46 S/M 

Omukajuju

2017 Rwamachu Rwamachu 3,800,000 3,800,000 0 3,800,000 0 0 0 0 3,800,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika

165 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi ya 

mwalimu mkuu S/M 

Kafunjo

2019 Kikono Kafunjo 25,000,000 236,140,000 1,386,000 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika

166 Elimu

Ujenzi wa vyumba  viwili 

vya madarasa S/M 

Kafunjo

2018 Kikono Kafunjo 10,000,000 10,000,000 0 10,000,000 0 0 0 0 10,000,000
Mradi 

umekamilika

167 Elimu
Ukamilishaji  wa choo 

matundu 6 S/M Kafunjo.
2016 Kikono Kafunjo 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 0 1,500,000 1,500,000

Mradi 

umekamilika

168 Elimu

Ujenzi wa vyumba viwili 

vya madarasa, ofisi na 

stoo shule ya msingi 

Buyango

2019 Rutunga Kafunjo 25,000,000 25,000,000 25,000,000 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000
Mradi 

umekamilika 

169 Elimu
Ujenzi wa nyumba ya 

walimu S/M Kafunjo.
2020 Kikono Kafunjo 1,300,000 1,300,000 0 0 0 0 0 0 ujenzi haujaanza

170 Elimu

Ujenzi wa chumba 

kimoja cha darasa shule 

ya msingi Kabashana

2018 Kishoju Kafunjo 10,119,130 24,981,500 18,500 0 0 0 0 0

Mradi 

umekamilika na 

unatumika

171 Elimu

Ujenzi wa chumba 

kimoja cha darasa S/M 

Ndwanilo

2018 Rushasha  Kafunjo 1,567,000 1,529,000 38,000 0 0 0 1,567,000 0 1,567,000
Mradi 

unaendelea 

172 Elimu
Utengenezaji wa 

madawati 91
2016 Vijiji 5 Kafunjo 4,477,000 4,477,000 0 0 0 0 4,477,000 0 4,477,000 Mradi ulikamilika.

173 Elimu

Kufunga mfumo wa 

umeme kwenye nyumba 

ya mwl. Mkuu s/msingi 

Kabashana

2019 Kishoju Kafunjo 300,000 300,000 0 0 0 0 300,000 0 300,000
Umekamilika na 

unatumika

174 Elimu
Ukanilshaji wa darasa 

moja S/M Kikono
2016 Kikono Mweyanjale 1,272,000 1,272,000 0 0 0 600,000 672,000 0 1,272,000

Mradi 

haujakamilika

175 Elimu
Ukarabati wa maabara 

tatu (3) S/S Buyango
2017 Rutunga Bwikarage 27,870,050 27,850,380 19,670 27,870,050 0 27,870,050

Mradi ulikamilika 

na unatumika

8. KATA: BUYANGO
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176 Elimu
Ujenzi wa choo matundu 

sita (6) S/S Buyango
2017 Rutunga Bwikarage 7,790,000 7,774,662 15,338 6,000,000 0 1,790,000 0 0 7,790,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika

177 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

viwili vya madarasa 

BUyango Sekondari

2019 Rutunga Bwikarage 25,000,000 24,981,500 18,500 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika

178 Elimu

Ukarabati wa bwalo la 

shule ya sekondali 

Buyango.

2018 Rutunga Bwikarage 3,995,000 3,995,000 0 0 0 645,000 1,350,000 2,000,000 3,995,000
Ukarabati bado 

unaendelea

179 Elimu
Kufunga mfumo wa 

umeme Buyango SS
2017 Rutunga Bwikarage 2,000,000 2,000,000 0 0 0 2,000,000 0 0 2,000,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika.

180 Elimu
Ujenzi wa jengo la CTC 

Zahanati Buyango
2018 Kikono Bikonge 106,000,000 106,000,000 0 0 0 0 106,000,000 0 106,000,000

Mradi 

umekamilika

181 Elimu Ukarabati wa zahanati 2017 Kikono Bikonge 10,000,000 10,000,000 - 10,000,000 0 0 0 0 10,000,000
Mradi 

umekamilika

182 Utawala Ujenzi wa ofisi ya kijiji 2015-2020 Rwamachu Rwamachu 3,632,200 3,132,200 500,000 0 0 1,356,200 1,776,000 500,000 3,632,200

Imefikia hatua ya 

kufunga milango 

na madirisha

183 Utawala 
Ujenzi wa choo matundu 

mawili  (Gulioni)
2017 Kikono Bikonge 5,000,000 5,000,000 0 0 5,000,000 0 0 0 5,000,000

Mradi 

umekamilika.

184 Utawala 
Ujenzi wa ofisi kijiji 

Rutunga
2015 Rutunga Rutunga 465,000 465,000 0 0 0 465,000 0 0 465,000

Mradi 

unaendelea 

kutekelezwa

185
Mifugo na 

Uvuvi

Ujenzi wa bwawa la 

samaki
2015 Kikono Kafunjo 5,944,000 5,944,000 0 0 0 0 0 5,944,000 5,944,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika.

186
Mifugo na 

Uvuvi

Mradi wa ufugaji mbuzi 

vikundi 5 2019 Kishoju Kishoju 376,250 376,250 0 0 0 0 376,250 0 376,250 Mbuzi wapo

187
Mifugo na 

Uvuvi Mradi wa mbuzi vikundi 2 2019 Rutunga Rutunga 526,250 526,250 0 0 0 0 526,250 0 526,250 Mbuzi wapo

188
Mifugo na 

Uvuvi

Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019 Rwamachu Rwamachu 226,250 226,250 0 0 300,000 0 226,250 0 226,250 Mbuzi wapo

189
Mifugo na 

Uvuvi

Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019 Kikono Kikono 1,276,250 1,276,250 0 0 300,000 0 1,276,250 0 1,276,250 Mbuzi wapo

190 Kilimo
Ununuzi wa pampu ya 

umwagiliaji
2019 Kikono Kafunjo 700,000 700,000 0 0 0 0 0 700,000 700,000

Mradi 

umekamilika na 

unatumika.
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191 Kilimo
Usambazaji wa marando 

ya viazi lishe 2020 kikono 2,018,000 2,018,000 0 0 0 0 2,018,000 0 2,018,000

192 Kilimo

Mrad iwa FAO 

usambazaji wa miche 

mihogo, viazi na 

maharage lishe 2017 kikono kafunjo 5,850,000 5,850,000 0 0 0 0 5,850,000 0 5,850,000

Mradi 

umekamilika

193 Kilimo

Usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Kikono s/m Kikono 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

194
Miundomb

inu 

Ujenzi wa daraja 

Nyalwambu
2018 Kikono Bukeile 3,740,000.00 3,740,000.00 - 270,000 0 1,970,000 1,500,000 3,740,000

Mradi 

umekamilika

195
Mifugo na 

Uvuvi

Mrad wa Ufugaji Mbuzi 

Buyango Sek.
2019/2020 Rutunga Bwakalage 45,000

JUMLA 298,244,380 523,655,242 26,996,008 105,070,000 33,470,050 8,826,200 127,915,000 12,144,000 286,825,250

196 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

viwili vya madarasa na 

thamani zake Lugoye 

Secondary .

2019 Katolerwa Kanyange ‘’A” 27,000,000 27,000,000 0 25,000,000 0 0 0          2,000,000 27,000,000

197 Elimu
Ujenzi wa chumba cha 

darasa S/M Katolerwa
2019 Katolerwa Kanyange  “A” 12,500,000 12,500,000 0 12,500,000  6,000,000 0 0 0 18,500,00

Ujenzi 

Umekamilika

198 Elimu
 Ujenzi wa chumba cha 

darasa  Ruhano S/M
2019  Ruhano Katunga 12,500,000 12,500,000 0 12,500,000  1,500,000 0 0 0  14,000,000

Ujenzi 

umekamilika

199 Elimu
 Ujenzi wa darasa 

Kabyaile S/M
2016 Kabyaile Kabyaile 16,000,000 16,000,000 0 0 16,000,000 0 0 1,000,000 16,100,000

Ujenzi 

umekamilika

200 Elimu
 Ujenzi wa chumba cha 

darasa S/M Ishozi
 2016 Nyarugongo Biteme 8,000,000 8,000,000 0 0 8,000,000 1,000,000 0 0 9,000,000

Ujenzi 

umekamilika

201 Elimu
 Ujenzi wa choo Katano 

S/M
2019 Nyarugongo Nyarugongo 6,000,000 6,000,000.00 0 0 6,000,000.00 989,000.00 0 0  9,989,000

Ujenzi umefikia 

65%

202 Elimu

Ujenzi wa chumba cha 

darasa Lugoye 

Secondary.

2020 Katolerwa Kanyange “A’’ 6,500,000 6,500,000 0 0 0 1,500,000.00 4,000,000 1,000,000 6,500,000 
Ujenzi 

unaendelea  

203 Elimu
Ujenzi wa vyumba 3 vya 

maabara Lugoye s/s
2015 Katolerwa Kanyange “A’’ 83,449,912 83,449,912 0 15,000,000 66,449,912 2,000,000 83,449,912

Jengo 

limeezekwa

204 Elimu
Ujenzi wa ukuta sacred 

heart medium
2020 Nyarugongo Nyarugongo 1,000,000 1,000,000 0 0 0 0 0 1,000,000 1,000,000

Ujenzi 

unaendelea

9. KATA: ISHOZI
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205 Elimu

Ukarabati Tweyambe 

Secondary baada ya 

Tetemeko

2019 Nyarugongo Nyarugongo 2,000,00.00 2,000,00.00 0 0 0 0 0 2,000,00.00 2,000,00.00
Ukarabati 

umekamilika

206 Afya
Ujenzi wa Kituo cha Afya 

Kabyaile
2017 Kabyaile Kabyaile 1,209,752,602 1,209,752,602 S/KUU 0 0 0 0 1,209,752,602

207 Afya
Ujenzi wa mfereji Kituo 

cha Afya Kabyaile
2020 Kabyaile Kabyaile 6,000,000 6,000,000 0 0 H/M 0 0 0 6,000,000

JUMLA 1,388,702,514 1,382,702,514 0 50,000,000 39,000,000 68,949,912 4,000,000 7,000,000 1,352,302,514

10. KATA: KYAKA

208 Elimu
Ujenzi wa maabara 

kagera sekondari 2016 Bulifani Bulifani 121,380,000 121,380,000 0 0 61,000,000 58,400,000 1,080,000 900,000 121,380,000

Ujenzi 

umekamilika

209 Elimu
 Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi  1 ya 

walimu kagera sekondari 2017 Bulifani Bulifani 25,312,960 25,312,960 0 0 20,000,000 5,312,960 0 0 25,312,960 Umekamilika

210 Elimu  Ujenzi nyumba ya 

walimu kagera sekondar 2019 Bulifani Bulifani 23,875,000 23,875,000 0 5,000,000 3,200,000 11,670,000 4,000,000 0 23,875,000

Jengo 

limeezekwa

211 Elimu

 Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi 1 ya 

mwalim u kagera 

sekondari 2019 Bulifani Bulifani 36,372,001 33,962,967 2,409,034 25,000,000 7,894,000 3,478,001 2,640,000 39,012,001 Umekamilika

212 Elimu

Ukarabati wa vyumba  

2 vya madarasa  s/m 

kimukunda

2019 Bulifani Kashasha 18,168,000 18,168,000 0 12,500,000 0 2,428,000 3,240,000 0 18,168,000 Umekamilika

213 Elimu

Ununuzi wa printer na 

computer kagera 

sekondari 2017 Bulifani Bulifani 2,000,000 2,000,000 0 0 0 0 0 2,000,000 2,000,000 Vinatumika

214 Elimu

Kutandaza mfumo wa 

meme madarasani na 

ofisi, na ujenzi wa banda 

la baiskeli kagera 

sekondari 2019 Bulifani Bulifani 3,000,000 3,000,000 0 0 0 0 0 3,000,000 3,000,000 Haujakamilika

215 Elimu  Ujenzi wa vyumba2 vya 

madarasa s/m kyaka 2017 Kyaka Rubale 24,116,000 24,116,000 0 11,000,000 0 4,616,000 2,500.000.00 6,000,000 24,116,000

Mradi 

umekamilika
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218 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na matundu 8 

ya vyoo vya wasichana 

s/m kyaka 2017 Kyaka Rubale 35,000,000 35,000,000 0 0 35,000,000 0 0 0 35,000,000

Mradi 

umekamilika 

219 Elimu

Ujenzi wa chumba  1 cha 

darasa s/m kashaba

2017 Kashaba Kashaba 17,750,000 17,750,000 0 0 0 16,000,000 1,350,000 320,000 17,750,000 Haujakamilika

223 Afya

Ujenzi wa jengo la mama 

na mtoto (outreach) 

kashasha 2019 bulifani Kashasha 1,640,000 1,640,000 0 0 0 640,000 1,000,000 1,640,000 Haujakamilika

225 Afya
Ujenzi wa zahanati 

kashaba 2017 bulifani Kashasha 10,000,000 10,000,000 0 0 0 10,000,000 0 10,000,000 Haujakamilika

228 Afya
Ujenzi wa CTC kyaka 

zahanati 2018 bulifani Bulifani 106,000,000 106,000,000 106,000,000 106,000,000

Jengo 

limekamilika

229 Maji
Mradi wa maji mto 

Kagera 2012 bulifani 52,800,000 52,800,000 0 0 0 52,800,000 0 52,800,000

230 Maji

Ujenzi wa visima 4 ( 

kanyabasa,nyakashanga

,kashasha,stend 2018 Kashaba

Kanyabasa, 

Nyakashanga 48,366,686 48,366,686 0 0 48,366,686 0 0 0 48,366,686 Umekamilika

231 Maji
Ujenzi wa visima 5 vya 

maji na ukarabati wa 

kisima kimoja.mwisa 

2,rubale 1 bwengabo 2. 2018 Kyaka

Mwisa, Rubale na  

Bwengabo 47,572,244 47,572,244 0 0 47,572,244 0 0 0 47,572,244 Umekamilika

232 Maji

Ujenzi wa miundombinu 

ya maji na usambazaji 

wa maji 

2019 Kashaba

Mfundize,Nyamis

here, Bwoga, 

Kashaba A+B 157,392,900 157,392,900 0 0 0 0 157,392,900 0 157,392,900 Umekamilika

233 Maji
Ujenzi wa tenki la maji 

lita 50,000 2019 Kashaba Kashaba 33,500,000 33,500,000 0 0 0 0 33,500,000 0 33,500,000 Umekamilika

234 Kilimo

Kitalu cha miche ya 

kahawa

2019 Bulifani Kashasha 5,000,000 5,000,000 0 0 5,000,000 0 0 0 500,000

Uzalishaji na 
usambazaji wa 

miche kwa 
wakulima 

235 Kilimo

Usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Kashaba s/m Kashaba 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

236 Ujenzi
Ujenzi wa choo stendi ya 

Kyaka Bulifani Bulifani 23,303,000 23,303,000 0 0 23,303,000 0 0 0 23,303,000

Mradi 

umekamilika

237 Ujenzi
Ujenzi wa Kituo cha 

Polisi stendi ya Kyaka Bulifani Bulifani 15,273,000 15,273,000 0 0 15,273,000 0 0 0 15,273,000

Mradi 

umekamilika
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238 Ujenzi

Matengenezo ya 

Miundombinu ya 

barabara Kyaka stendi Bulifani Bulifani 15,202,000 15,202,000 0 0 15,202,000 0 0 0 15,202,000

Mradi 

umekamilika

JUMLA 823,023,791 820,614,757 2,409,034 159,500,000 273,916,930 106,960,960 387,380,901 15,860,000 818,523,791

239 Elimu

Ujenzi wa vyumba 3 vya 

madarasa Gera sec

2015 Kashambya Kashambya 37,000,000 37,000,000 0 25,000,000 0 12,000,000 0 0 37,000,000 Vyumba 2 vya 

madarasa 

vimekamilika  

240 Elimu
Ujenzi wa maabara 3 

Gera Sec
2015 Kashambya Kashambya 124,889,800 124,889,800 0 0 66,889,800 58,000,000 0 0 124,889,800

Maabara 

zimekamilika 

241 Elimu
Mradi wa mashine 

(printer) shuleni
2019 kashambya kashambya 3,000,000 3,000,000 0 0 0 0 3,000,000 0 3,000,000

Mashine 

inatumika

242 Elimu
Ukarabati wa chuo cha 

maendeleo 
2018 Kataale Mutuza 514,000,000 514,000,000 0 514,000,000 0 0 0 0 514,000,000

Mradi 

umekamilika 

243 Elimu

Mradi wa nyuki chuo cha 

maendeleo  wananchi 

Gera 

2019 Kataale Mutuza 52,084,000 52,084,000 - 52,084,000 0 0 0 0 52,084,000

Mradi upo katika 

matayarisho ya 

awali

244 Elimu

Ukarabati wa ofisi ya 

mwalimu mkuu shule ya 

msingi Gera

2017 Kataale Kataale 9,00,000.00 900,000 0 0 0 900,000 0 0 900,000
Ukarabati 

umefanyika 

245 Elimu
Ujenzi wa msingi bweni 

la wasichana Gera Sec 
2020 Kashambya Kashambya 2,550,000 2,550,000,00 0 0 0 1,050,000 1,500,000 2,550,000

Ujenzi wa msingi 

umefikia 15%

246 Elimu

Utengenezaji wa 

madawati awamu ya 

kwanza 

2016 Kashambya Kashambya 4,770,000 4,770,000 0 0 0 0 4,770,000 0 4,770,000 Yanatumika

247 Elimu

Utengenezaji wa viti na 

meza seti 18 awamu ya 

pili 

2017 Kashambya Kashambya 2,250,000 2,250,000 0 0 0 0 2,250,000 0 2,250,000
Viti na mza 

vimenunuliwa 

248 Elimu
Utengenezaji wa viti na 

meza 
2019 Kashambya kashambya 3,245,000 3,245,000 0 0 0 0 3,245,000 0 3,245,000

Viti na meza 

vimenunuliwa

249 Elimu

Ukamilishaji wa chumba 

cha darasa s/msingi 

kashaka 

2015 Kashaka Kashwa 3,000,000 3,000,000 0 0 3,000,000 0 0 0 3,000,000
Chumba 

kimekamilika 

250 Elimu

Ujenzi wa chumba cha 

darasa shule shikizi 

nyantai

2019 Kashekya Nyantai 19,000,000 19,000,000 0 0 7,000,000 12,000,000 0 0 19,000,000
Chumba 

kimekamilika 

251 Elimu
Ukarabati wa chumba 
cha darasa s/msingi 
Kashekya 

2018 Kashekya Nyakashoju 5,000,000 5,000,000 0 0 0 1,000,000 5,000,000 0 5,000,000
Ukarabati 

umekamilika 

11. KATA: GERA
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252 Afya
Ujenzi wa jengo la 

Tohara 
2017 Kashambya Omukigando 40,000,000 40,000,000 0 0 0 0 MDH 0 40,000,000

Mradi 

umekamilika 

253 Afya
Ujenzi wa chanja za 

kuifadhi dawa 
2017 Kashambya Omukigando 605,700 605,700 0 605,700 0 0 0 0 605,700

Mradi 

umekamilika

254 Afya
Ujenzi wa shimo taka  

kando la nyuma 
2017 Kashambya Omukigando 840,220 840,220 0 840,220 0 0 0 0 840,220

Mradi 

umekamilka 

255 Afya
Ujenzi wa Hospital ya 

JAMBO TANZANIA 
2015 Kashambya kashambya 550,000,000 550,000,000 0 0 0 0 550,000,000 0 550,000,000

Mradi hupo hatua 

za ukamilishaji

256 Afya Ujenzi wa choo 2018 Kashambya Omukigando 6,314,350 6,314,350 0 6,314,350 0 0 0 0 6,314,350
Mradi 

umekamilika

257 Afya
Ukarabati wa nyumba ya 

mtumishi
2017 Kashambya Omukigando 2,869,460 2,869,460 0 2,869,460 0 0 0 0 2,869,460

Mradi 

umekamilika

258 Afya

Ukarabati mdogo wa 

zahanati gera na 

kuchora ubao wa 

matangazo

2018 Kashambya Omukigando 3,507,460 3,507,460 0 3,507,460 0 0 0 0 3,507,460
Mradi 

umekamilika

259 Maji
Mradi wa maji kijiji 

kashambya na kataale
2019

kashambya 

/kataale

kashambya   

/kataale
587,623,711 587,623,711 - 587,623,711 0 0 0 0 587,623,711

Mradi upo hatua 

za awali

260 Utawala
Ukarabati wa ukumbi wa 

mikutano
2016 kashambya Omukigando 4,450,000 4,450,000 0 0 0 0 4,450,000 0 4,450,000

Mradi 

umekamilika

261 Utawala
Ujenziwa ofisi ya kijiji 

kashaka
2016 Kashaka Kashwa 8,847,000 8,847,000 0 0 0 8,847,000 0 0 8,847,000

Mradi 

umetekelezwa

262 Utawala
Ujenzi wa choo ofisi ya 

kijiji kashaka
2019 Kashaka Kashwa 1,800,000 1,800,000 0 0 0 1,800,000 0 0 1,800,000

Mradi upo hatua 

ya ukamilishaji

263 Utawala
Ujenzi wa ofisi ya kijiji 

kashekya
2018 Kashekya Nyakashoju 13,500,000 8,000,000 0 0 0 8,000,000 0 0 8,000,000 Ofisi imeezekwa

264 Utawala
Ujenzi wa  ofisi ya kijiji 

kataale
2017 kataale kataale 15,211,000 5,030,000 0 0 0 5,030,000 0 0 5,030,000

Jengo liko hatua 

ya linta

265 Mifugo
Mradi wa ufugaji wa 

mbuzi wa maziwa gera
2019

Kashambya,k

ataale,kashak

a na kashekya

Vitongoji vyote 15 2,250,000 2,250,000 0 2,250,000 0 0 0 0 2,250,000
Mradi 

unatekelezwa

266 Mifugo
Mradi wa ufugaji mbuzi 

vikundi 5 2019
Kashaka Kashaka 676,260 676,260 676,260 676,260 Mbuzi wapo

267 Mifugo
Mradi wa mbuzi vikundi 2 2019

Kashambya Kashambya 676,260 676,260 676,260 676,260 Mbuzi wapo

268 Mifugo
Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019
Kataale Kataale 676,260 676,260 676,260 676,260 Mbuzi wapo
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269 Mifugo
Mradi wa mbuzi kwa 

vikundi 2019
Kashekya Kashekya 526,250 526,250 526,250 526,250 Mbuzi wapo

270 JUMLA 2,011,162,731 1,993,831,731 0 1,195,094,901 76,889,800 108,627,000 575,270,030 1,500,000 1,996,381,731

271 Elimu
Maabara, shule ya 

sekondari Mabale
2019 Mabale Kachongo 126,150,000 126,150,000 0 0 78,000,000 48,000,000 150,000 126,150,000

Mradi 

umekamilika

272 Elimu

Vyumba viwili vya 

madarasa na ofisi ya 

mwalimu, shule ya 

sekondari Mabale.

2018 Mabale Kachongo 16,704,000 16,704,000 0 0 5,104,000 8,000,000 560,000 3,040,000 16,704,000

Jengo 

limekwisha 

ezekwa.

273 Elimu
Ukarabati shule ya 

Msingi Nyankere
2018 Nyankere Buturage 9,800,000 9,800,000 9,800,000 9,800,000

Mradi 

umekamilika

274 Elimu
Ujenzi wa matundu 8 ya 

vyoo vy wanafunzi
2018 Nyankere Buturage 21,300,000 21,300,000 21,300,000 21,300,000

Mradi 

umekamilika

275 Afya
Ujenzi wa zahanati 

Nyankere.
2020 Nyankere Buturage 137,744,000 0 0 0 30,000,000 2,594,000          104,150,000 1,000,000 137,744,000

Ujenzi umefikia 

hatua ya msingi 

na unaendelea.

276 Maji
Mradi wa tenki la maji 

Kibeo.
2017 Kibeo Kihumulo B 443,000,000 0 0 443,000,000 0 0 0 0 443,000,000

Mradi 

umekamilika.

277 Maji

Mradi wa maji, Nyankere 2017 Nkankere Mtakuja, Buturage 

154,000,000 0 0 0 0 0 154,000,000 0 154,000,000

Mradi 

umetekelezwa, 

vitongoji viwili 

vilevile RUSAWA 

imelenga 

278 Kilimo

Mradi wa FAO 2017-2018 Nyankere Mtakuja, Buturage 

na Kigarama. 5,850,000

0 0 0 0 0 5,850,000 0

5,850,000

Mradi 

umekamilika na 

kufungwa.

279 Kilimo

Usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi

2016/18 Kibeo s/m Kibeo 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000
Mradi 

umekamilika

280 Mifugo
Mradi wa FAO 2017 Nyankere Mtakuja, na 

Kigarama. 560,000
0 0 0 0 0 560,000 0

560,000
Mradi 

umekamilika.

281 Utawala
Ujenzi wa ofisi ya kijiji 

kibeo.

2018 kibeo Kihumulo B
5,500,000

0 0 0 0 5,400,000.00 100,000 0
5,500,000

Jengo limefikia 

hatua ya lenta.

JUMLA 922,108,000 175,454,000 0 443,000,000 113,104,000 63,994,000 297,970,000 4,040,000 922,108,000

13. KATA: KAKUNYU

12. KATA: MABALE

2
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282 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa matundu 8 ya 

choo na ofisi ya walimu 

bubale shule ya msingi

2016 Bubale Bubale Kati 46,600,000 46,381,000 219,000 46,600,000 0 0 0 0 46,000,000
Mradi 

umekamilika

283 Elimu

Ujenzi wa choo cha 

wanafunzi matundu 5 

Bubale s/m

2015 Bubale Bubale Kati 4,000,000 4,000,000 0 0 4,000,000 367,000 4,367,000
Mradi 

umekamilika

284 Elimu

Ujenzi wa nyumba za 

walimu 6 in 1  kakunyu 

sec

Bubale Bubale Kati 141,000,000 141,000,000 0 141,000,000 0 0 0 0 141,000,000
Mradi 

umekamilika

285 Elimu

Ujenzi wa vyumba 4 vya 

madarasa, matundu ya 

vyoo 8 vya wanafunzi na 

matundu 2 vyoo vya 

walimu Kakunyu s/s

2015 Bubale Bubale Kati 149,061,000 149,061,000 149,061,000 149,061,000
Ujenzi 

umekamilika

286 Elimu

Ujenzi wa nyumba za 

walimu 6 in 1  kakunyu 

sec

2015 Bubale Bubale Kati 90,707,500 90,707,500 90,707,500 90,707,500
Ujenzi 

umekamilika

287 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa matundu 8 ya 

choo na ofisi ya walimu 

Bugango s/m

2019 Bugango Lyakatebe 46,600,000 46,600,000 0 46,600,000 0 0 0 0 46,600,000
Mradi 

umekamilika

288 Elimu
Ukamilishaji wa maabara 

3 kakunyu sec
2020 Bubale Bubale kati 111,000,000 80,000,000 31,000,000            71,000,000 0             40,000,000 0 111,000,000 Finishing

289 Elimu

Ujenzi wa choo cha 

walimu matundu 2 

Bubale s/m 2017 Bubale Bubale kati 4,400,000 4,400,000 0 0 4,400,000 0 0 0 4,400,000

Mradi 

umekamilika

290 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa na ofisi ya 

walimu 2018 Kakunyu kitoboka 9,800,000 9,800,000 0 0 9800000 0 0 9800000 9,800,000

Mradi 

unaendelea

291 Elimu
Ukamilishaji wa vyumba 

viwili vya madarasa na 

madawati 50 Muungano 

s/m 2019 Bubale Lukoma  25,000,000 25,000,000 0 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000

Mradi 

umekamilika

292 Afya
Ujenzi wa zahanati 2019 Bubale Kakiri 6,193,000 3,364,000 0 0 6,193,000 0 0 0 0 Hatua ya msingi
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293 Afya
Ujenzi wa zahanati 2019 Bwenkoma Rwengili 750,000 750,000 0 0 750,000 0 0 0 750,000 Hatua ya msingi

294 Utawala Ujenzi wa ofisi 2019 Bugango Rwembogo 3,057,000 3,057,000 0 0 3,057,000 0 0 0 3,057,000

295 Mifugo
Ujenzi wa choo matundu 

2 na kuezeka paa mnada 

wa Bubale 2017 Bubale Bubale Kati 10,265,575 10,265,575 0 0 10,265,575 0 0 0 10,265,575

Mradi 

umekamilika

296 Kilimo
Kitalu cha mbegu za 

miwa 2017 Bubale Bubale kati 2,280,000 2,280,000 0 2,280,000 0 0 0 0 2,280,000

Mradi 

unaendelea

JUMLA 650,714,075 616,666,075 31,219,000 501,248,500 109,465,575 0 40,367,000 9,800,000 644,288,075

297 Elimu

Ujenzi wa maabara shule 

ya sekondari Bugandika

2016 Bwemela Lukilo 97,724,000 97,724,000 0 0 60,199,500 37,524,500 97,724,000 Ujenzi 

umekamilika

298 Elimu

Ukarabati wa chumba 

cha darasa shule ya 

msingi kijumo

2018 Kijumo Bulemu 1,413,000 1,413,000 0 0 0 0 0 1,413,000 1,413,000 Haujakamilika

299 Elimu

ununuzi wa printer na 

Photocopy shule ya 

sekondari bugandika

2015

Kwemela Lukilo

1,050,000 1,050,000 0 0 0 0 0 1,050,000 1,050,000 printer 

zimenunuliwa

300 Elimu

ununuzi wa photocopier 

mashine shule ya 

sekondari bugandika

2015 2,000,000 2,000,000 0 0 0 0 0 2,000,000 2,000,000 imenunuliwa

301 Elimu
fedha taslimu kwa 

Lwangira Medium

2018 1,000,000 1,000,000 0 0 0 0 0 1,000,000 1,000,000

302 Elimu
kuweka umeme shule ya 

msingi bugandika I

2020 kurugati kanoni 100,000 100,000 0 0 0 0 0 100,000 100,000 umewekwa

303 Elimu

ununuzi wa viti 25 na 

meza shule ya sekondari 

bugandika

2019 Bwemela Lukilo 1,200,000 1,200,000 0 0 1,200,000 0 0 0 1,200,000 vi na meza 

vimenunuliwa

304 Elimu

ununuzi wa madawati 

251 kwa shule za msingi 

saba

2018 11,176,000 11,176,000 0 0 11,176,000 0 0 0 11,176,000 madawati 

yamenunuliwa

305 Elimu

ukarabati na ujenzi wa 

chumba cha darasa 

shule ya msingi 

omukilembo na 

bugandika sekondari

2017

Katendagulo,

Bwemela
Kalongo &Lukilo

5,140,000 5,140,000 0 0 5,140,000 0 0 0 5,140,000 ukarabati 

umekamilika

14. KATA: BUGANDIKA
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306 Elimu

ununuzi wa mabati 150 

kwa ajili ya shule ya 

msingi omukilembo na 

bugandika sekondari

2017 3,620,000 3,620,000 0 0 3,620,000 0 0 0 3,620,000

307 Elimu

ununuzi wa saruji mifuko 

110 shule ya msingi 

rukorongo  na bugandika 

sekondari

2018 Rukurungo & 

bwemela

kiboju & lukilo 1,320,000 1,320,000 0 0 1,320,000 0 0 0 1,320,000

308 Elimu

ujenzi wa chumba cha 

darasa shule ya msingi 

omukilembo

2018

katendagulo kalongo

3,500,000 3,500,000 0 0 3,500,000 0 0 0 3,500,000 ujenzi 

umekamilika

309 Elimu

utengenezaji wa 

madawati 10 shule ya 

msingi omukilembo

2016 40,000 40,000 0 0 40,000 0 0 0 400,000 ukarabati 

umekamilika

310 Elimu

ukarabati wa vyumba 

vya madarasa shule ya 

msingi bugandika II

2016 igurugati kanoni 330,000 330,000 0 0 330,000 0 0 0 330,000 ukarabati 

umekamilika

311 Elimu

ujennzi wa kasiki 7 kwa 

ajili ya uhifadhi wa 

mitihani kwa shule 7 za 

msingi 

1,050,000 1,050,000 0 0 1,050,000 0 0 0 1,050,000 ujenzi 

umekamilika

312 Elimu

ukarabati wa chumba 

cha darasa shule ya 

msingi omukilembo

katendagulo kalongo 9,080,000 9,080,000 0 0 9,080,000 0 0 0 9,080,000 ujenzi 

umekamilika

313 Elimu

ujenzi wa vyumba 2 vya 

madarasa shule ya 

sekondari bugandika

2020 bwemela lukilo 12,080,000 12,080,000 0 0 2,970,000 9,000,000 0 0 11,970,000 ujenzi 

umekamilika

314 Elimu

ujenzi wa chumba cha 

darasa shule ya msingi 

omukilembo

2018 5,580,000 5,580,000 0 0 0 5,580,000 0 5,580,000 ujenzi 

umekamilika

315 Elimu

utengenezaji wa 

madawati shule ya 

msingi omukilembo

2016 700,000 700,000 0 0 0 700,000 0 700,000 madawati 

wametngenezwa

316 Elimu

utengenezaji wa 

madawati shule ya 

msingi kijumo

2016 kijumo nshaka 1,440,000 1,440,000 0 0 0 1,440,000 0 1,440,000 madawati 

wametngenezwa

317 Elimu

ununuzi wa generator 

shule ya sekondari 

bugandika 

2016 bwemela lukilo 1,200,000 1,200,000 0 0 0 0 1,200,000 1,200,000 limenunuliwa

katendagulo kalongo
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318 Elimu

ujenzi wa chumba cha 

darasa shule ya msingi 

kijumo

2019 kijumo nshaka 800,000 800,000 0 0 0 0 800,000 800,000 ujenzi 

umekamilika

319 Afya
ukarabati wa zahaati 

bugandika

2017
igurugati kanoni

1,507,000 1,507,000 0 0 1,507,000 0 0 0 1,507,000 ukarabati 

umekamilika

320 Utawala
ukarabati wa ofisi ya 

Kata

bwoki kyaigamba 4,030,000 4,030,000 0 0 4,030,000 0 0 0 4,030,000 ukarabati 

umekamilika

321 Maji
Mradi wa maji 

Rukurungo

2015 rukorongo bulemu 417,428,000 417,428,000 417,428,000 0 0 0 417,428,000 umekamilika

322 Maji
Mradi wa maji Igurugati 2015 igurugati kanoni 394,000,000 394,000,000 394,000,000 0 0 394,000,000 umekamilika

JUMLA 978,508,000 978,508,000 811,428,000 105,162,500 54,244,500 0 7,563,000 978,758,000

15. KATA: KILIMILILE

323 Elimu
 Ujenzi choo cha 

Sekondari Kililmilie
2018 mwemage kikulaijo 15,731,504 2,679,500           9,052,004 0 9,052,004 2,679,500 0 4,000,000 15,731,504

324 Elimu
Ujenzi wa maabara 3 

kilimilile s/s
2015 mwemage kikulaijo 57,291,312 57,291,312 37,291,312 20,000,000 57,291,312

325 Elimu

Ujenzi vyumba viwili vya 

madarasa na ofisi moja 

ya walimu

2019 mwemage kikulaijo 13,952,400 13,425,400 527,000.00 MABATI 140 13,952,400 2,000,000 15,952,400
Ujenzi 

unaendelea

326 Elimu
Ujenzi choo cha walimu 

Kyamala
2016 Kilimilile Kyamala 1,372,000 1,372,000 0 0 0 0 1,372,000.00 0 1,372,000 Choo kinatumika

327 Elimu

Kuweka umeme vymba 

viwili vya darasa na ofis 

kuu Mabale Shule Msingi

2020 Kenyana Kigalama 594,000 594,000

0

0 0 594,000 0 0 594,000 Umeme unawaka

328 Elimu 2019 Mwemage Kibeo A 550,000 550,000 0 0 0 550,000 0 0 550,000
Shimo 

limechimbwa

329 Elimu 2020 Mwemage Kikulaijo 1,980,000 0 1,980,000 1,980,000 0 0 0 1,980,000

Utekelezaji 

unaendelea kazi 

imetangenezwa

330 Elimu

Ujenzi wa vyoo matundu 

nane Shule ya Msingi 

Mabale

2017 Kenyana Kigarama 21,822,000 21,822,000 0 0 0 0 21,822,000 0 21,822,000
Mradi 

umeakamilika

Uchimbaji wa shimo la 

choo matundu 8 Rwazi 

Shule ya Msingi
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331 Elimu

Ujenzi wa vyoo matundu 

nane Shule ya Msingi 

Mwemage

2017 Mwemage Kikulaijo 21,000,000 21,000,000 0 0 0 0 21,000,000 0 21,000,000
Mradi 

umeakamilikak

332 Afya       Manunuzi ya vifaa,tiba 2017 mwemage Kikulaijo 10,000,000 10,000,000 0 10,000,000 0 0 0 0 10,000,000
Majengo 

yanatumika na 

333 Afya       
Uwekaji vigae jengo la 

zahanati Mwemage
2018 Mwemage Kbalenge 4,188,702 4,188,702 4,188,702 0 0 0 0 4,188,702

Ujenzi 

umekamilika.

334 Afya       
Ujebnzi vyumba viwili 

Zahanati Mwemage
2020 Mwemage Kabalenge 4,127,000 4,127,000 0 4,127,000 0 0 0 0 4,127,000

335 Afya       
Uwekaji milango ya Dril 

Zahanati Mwemage
2020 Mwemage Kabalenge 1,500,000 1,500,000 0 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000

Ujenzi 

umekamilika

336 Afya       Ujenzi zahanati Kenyana 2020 Kenyana kenyana 3,240,000 2,648,000 592,000.00 0 0 3,240,000 0 0 3,240,000

337 Maji
Ununuzi wa mota mradi 

wa maji kilimilile
2018 Kilimilie Kilimilile 12,000,000 12,000,000 0 0 12,000,000 0 0 0 12,000,000

Mradi unafanya 

kazi

338 Maji Mradi wa maji Kenyana 2015-2020 Kenyana bweyendezi 328,000,000 311,000,000 17,000,000 328,000,000 0 0 0 0 328,000,000
Mradi wa maji 

unaendelea 

339 Kilimo
Mashine ya kusindika 

mafuta
2016 Kenyana Kenyana 12,600,000 12,600,000 0 0 12,600,000 0 0 0 12,600,000

340 Kilimo

Vifaa vya 

Kilimo,troli,mzani na 

kipima unyevu

2016 Kenyana Kenyana 2,470,000 2,470,000 0 0 0 0 2,470,000 0 2,470,000
Vifaa vinatumiwa 

na wakulima

341 Kilimo
Ujenzi jengo la mashne 

ya kukamua mafuta
2017 Kyaka kyaka 757,200 7,572,000 0 0 0 0 7,572,000 0 7,572,000

Mradi 

ulitekelezwa 

kyaka, kutokana 

na kutokuwa 

umeme.

342 Kilimo Ukarabati na uhuishaji 

wa kituo cha wakulima 2016 Kilimilile 47,000,000 47,000,000 0 0 0 0 47,000,000 0 47,000,000

Mradi 

umekamilika

JUMLA 560,176,118 533,839,914 29,151,004 347,815,702 72,923,316 41,015,900 101,236,000 6,000,000 568,990,918

343 Elimu Ukarabati wa nyumba za 

walimu 2 kashenye s/s 2015 Bushago Kihororo 1,870,000 1,870,000 0 0 0 870,000 0 1,000,000 1,870,000 UMEKAMILIKA

344 Elimu

Ukarabati wa vyumba 

vya madarasa s/m 

bushago 2015 Bushago Kihororo 2,202,000 2,202,000 0 0 0 0 2,202,000 0 2,202,000 UMEKAMILIKA

16. KATA: KASHENYE
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345 Elimu

Ujenzi wa choo cha 

wanafunzi matundu 8 

s/m bukwali 2019 Bukwali Rushasha 10,987,000 10,987,000 0 0 0 98,700,000 1,000,000 10,987,000 UMEKAMILIKA

346 Elimu

Ukarabati wa vyumba 3 

na ofisi ya mwalimu 

mkuu s/m bukwali 2019-2020 Bukwali Rushasha 5,422,000 5,422,000 0 0 0 670,000.00 4,752,000.00 0 5,422,000 UMEKAMILIKA

347 Elimu Ujenzi wa maabara s/s 

kashenye 2015-2020 Kashenye Kalamila 103,306,000 103,306,000 0.00 0 87,400,000 11,581,000 4,325,000 0 103,306,000

BADO 

MAREKEBISHO 

YA MWISHO

348 Elimu

Ujenzi wa nyumba za 

walimu 6, kashenye s/s

2015 Kashenye Kalamila 145,625,000         145,625,000         145,625,000        0 0 0 0 145,625,000

     

UMEKAMILIKA

349 Elimu

Ujenzi wa vyumba vya 

darasa 4 na choo ya 

wanafunzi matundu 8 na 

walimu matundu 2 s/s 

kashenye,
2015 Kashenye Kalamila 119,500,000 119,500,000 0 119,500,000 0 0 0 0 119,500,000 UMEKAMILIKA

350 Elimu
Ukarabati wa vyumba 4 

vya madarasa na ofisi 1 

ya walimu s/s kashenye 2019-2020 Kashenye Kalamila 2,900,000.00 2,900,000.00 0 0 0 300,000.00 400,000 2,200,000 2,900,000.00 UMEKAMILIKA

351 Elimu
Utengenezaji wa viti na 

meza 2019-2020 Kashenye Kalamila 7,105,350 7,105,350 0 0 3525000 2,464,350 1,101,000 0 7,105,350

VITI 93 NA 

MEZA154 

VIMETENGENEZ

WA MRADI 

UNAENDELEA

352 Elimu

Ukarabati wa vyumba 4 

na ofisi ya mwalimu 

mkuu s/m kashenye 2019-2020 Kashenye Kalamila 3,242,500 3,242,500 0 0 0 1,982,500 1,260,000 0 3,242,500 UMEKAMILIKA

353 Elimu

Utapishaji wa vyoo 

matundu 16 s/m 

kashenye 2018 Kashenye Kalamila 1,530,000 1,530,000 0 0 0 1,530,000 0 0 1,530,000

         

UMEKAMILIKA

354 Utawala
Ujenzi wa ofisi ya  kijiji 

bushago 2015 Bushago Kihororo 4,646,000 4,646,000 0 4,646,000 0 0 0 0 4,646,000 UMEKAMILIKA

355 Mifugo
Ukarabati wa josho 2019-2020 Bushago Kihororo 4,000,000 4,000,000 0 0 4,000,000 0 0 0 4,000,000

UMEKAMILIKA 

95%

356

Ujenzi wa choo matundu 

4 katika mwalo wa 

kabindi 2020 Kashenye Kabindi 5,000,000 5,000,000 5,000,000 5,000,000

Ujenzi 

unaendelea

357 Afya
Ujenzi wa sehemu ya 

kupumzikia wagonjwa 2019 Bukwali Mitaga 1,999,000 1,999,000 0 0 0 51000 1,948,000 0 1,999,000 UMEKAMILIKA

358 Elimu
Ununuzi wa printer s/sec 

kashenye 2020 Kashenye Kalamila 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 0 0 1,500,000 UMEKAMILIKA
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359 Elimu Ujenzi wa vyumba 3 vya 

maabara  s/s kashenye, 2015 Kashenye Kalamila 135,394,600 135,394,600 68,000,000           67,394,600

       

135,394,600

JUMLA 556,229,450 556,229,450 0 269,771,000 167,925,000 86,843,450 114,688,000 4,200,000 556,229,450

17. KATA: ISHUNJU

360  Elimu 

 Ujenzi chumba kimoja 

cha darasa na chumba 

kimoja cha  ofisi 

 2019 - 

2020 

Ishunju Butanga 12,500,000           12,500,000                        - 12,500,000                       -              -              -              - 12,500,000        Chumba 

kimekamilika kwa 

100%             ofisi 

ipo hatua ya 

ukamilishaji 

361  Elimu 
 Ujenzi wa maabara S/S 

Rwemondo 

 2019 - 

2020 

Kyelima Kambuzi 67,292,108           65,792,108           1,500,000                      - 60,000,000           3,792,108                      - 3,500,000         67,292,108        Mradi 

umekamilika 1 

362  Elimu 

 ujenzi a vyumba2  vya 

madarasa s/m kyelima 

 2019 - 

2020 

Kyekima Kambuzi 17,915,000           17,915,000                        -              -              -              - 17,915,000                        - 17,915,000        Chumba kimoja 

kimekamilika 

100% chumba  

cha pili kipo 

hatua ya 

ukamilishaji 

363  Elimu 
 ununuzi a vifaa vya 

tehama 

 2019 - 

2020 

Kyelima Kambuzi 3,600,000             3,600,000                          -              -              -              - 3,600,000                          - 3,600,000          Vifaa vyote 

vinatumika 

364  Elimu 

 ujenzi a fema club s/s 

remondo 

 2019 - 

2020 

Kyelima Kambuzi 3,200,000             3,200,000                          -              -              - 3,200,000                          - 3,200,000          Ofisi imekamilika 

na inatumika 

365  Elimu 

 ujenzi a choo cha 

walimu matundu 2 s/m 

kyelima 

 2019 -

2020 

Kyelima Kambuzi 2,500,000             2,500,000                          -              - 2,000,000             300,000             200,000            2,500,000          Mradi bado 

haujaanza 

kutekelezwa 

366 Afya

 Ujenzi a kichoma taka  2017 - 

2018 

Kyelima Kambuzi 10,000,000           10,000,000                        - 10,000,000                       -              -              -              - 10,000,000        Mradi 

umekamilika 

100% na 

unatumika 

367 Kilimo

usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Kyelima s/m Kyelima 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

118,507,108         117,007,108         1,500,000         22,500,000          62,000,000           4,092,108         26,215,000           3,700,000         118,507,108
     

18. KATA: KANYIGO

368 Elimu

Ujenzi vyumba 3 vya 

madarasa s/ msingi 

kigarama 2016 Kigarama Kigarama 54,000,000 54,000,000 0 54,000,000 0 0 0 0 54,000,000

ujenzi 

umekamilika

JUMLA KUU
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369 Elimu

Ujenzi wa choo cha 

walimu matundu 2 

kigarama s/msingi 2016 Kigarama Kigarama 2,530,000 2,530,000 0 0 0 2,530,000 0 0 2,530,000

Ujenzi 

umekamilika

370 Elimu Ukarabati wa madarasa 

s/ msingi kikukwe 2017 Kikukwe nyungwe 450,000 450,000 0 0 0 0 0 450,000 450,000

ukarabati 

umekamilika

371 Elimu
Ukarabati wa bweni 

s/sekondar kamefu 2017 bugombe kango 4,000,000 4,000,000 0 0 0 0 0 4,000,000 4,000,000

ukarabati 

umekamilika

372 Elimu

ujenzi vyumba 4 vya 

madarasa , choo 

matundu 4 na nyumba 

ya mwalimu s/msingi 

kanyigo 2017 bugombe kango 45,320,000 45,320,000 0 25,000,000 0 320,000 0 20,000,000 45,000,000 Ujenzi umeisha 

373 Elimu ujenzi wa vyoo matundu 

8 s/msingi nshumba 2017 bweyunge byazi 6,500,000 6,500,000 0 0 4,500,000 2,000,000 6,500,000

ujenzi 

umekamilika, 

vinatumika

374 Elimu
ununuzi wa printa 

kikukwe sekondar 2018 Kigarama Kigarama 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 0 900,000 1,500,000

imenunuliwa na 

inatumika

375 Elimu
ukarabati bweni kadea 

sekondar
2018 kigarama kigarama 2,000,000 2,000,000

0 0
0 0 0 2,000,000 2,000,000 umekamilika

376 Elimu
ujenzi vyumba 4 s/msingi 

bweyunge
21 bweyunge byazi 44,236,000 44,236,000 5,243,700 12,500,000 0 0 23,500,000 0 44,236,700

vyumba 3 tayal 

ila kimoja kipo 

linta

377 Elimu
ujenzi maabara kikukwe 

sec.
2018 kikukwe mwemage 112,500,000 112,500,000 0 69,500,000 26,000,000 17,000,000 0 0 112,500,000

ujenzi 

umekamilika

378 Elimu
Ukamilishaji wa mabaara 

3 Kigarama s/s
2020 Bugombe Kago 67,075,900 67,075,900 67,075,900 67,075,900

Jengo 

limeezekwa

379 Elimu
ujenzi vyumba 3 

madarasa s/ kikukwe
2019 kikukwe lulalo 59,500,000 52,500,000 7,000,000 37,500,000 1,000,000 21,000,000 0 0 59,500,000

ujenzi 

umekamilika

380 Elimu
ujenzi wa choo matundu 

4 s/msingi bugombe
2019 bugombe kango 2,000,000 2,000,000 0 0 0 0 2,000,000 0 2,000,000

ujenz bado 

aujakamilika upo 

hatua ya lenta

381 Elimu
ujenzi vyumba 2 

madarasa  kikukwe Sek.
2019 kikukwe mwemage 25,000,000 25,000,000 0 25,000,000 0 0 0 0 25,000,000

ujenzi 

umekamilika

382 Elimu

ukarabati chumba cha 

darasa josia kibila 

English Medium

2020 kigarama kigarama 2,000,000 2,000,000 0 0 0 0 2,000,000 2,000,000
ujenzi 

umekamilika

383 Afya
ukarabati zahanat ya 

kanyigo
2017 Bugombe kango 10,000,000 10,000,000 10,000,000 10,000,000

ukarabati 

umekamilika

58



Na Sekta Jina la Mradi Mwaka Kijiji Kitongoji Jumla Utekelezaji

Tengwa Tumika Baki S/KUU H/W Jamii Wadau M/Jimbo

Chanzo cha Fedha                    Gharama

384 Afya ujenzi nyumba ya 

mganga  kikukwe
2017 kikukwe mwemage 14,000,000 14,000,000 0 0 0 14,000,000 0 0 14,000,000 ujenzi umefikia 

kwenye linta , 

385 Maji
ujenzi wa mradi wa maji 

kanyigo quick wing
2019 kikukwe mwemage 868,000,000 230,000,000 456,000,000 230,000,000 0 0 0 0 230,000,000

Bado 

haujakamilika

386 Kilimo kilimo cha mbogamboga 2018 bugombe 500,000 500,000 0 0 0 0 0 500,00.00 500,000

387 Kilimo kilimo cha Mbogamboga 2018 kigarama 500,000 500,000 0 0 0 0 0 500,00.00 500,000

388 Kilimo

usambazaji wa mbegu 

za viazi vitamu kupitia 

wanafunzi 2016/18 Bugombe s/m Bugombe 1,500,000 1,500,000 0 0 0 0 1,500,000 0 1,500,000

Mradi 

umekamilika

389 Elimu

 mifuko 400 ya sauji  

shule mifuko 100, 

kanyigo sek, Kikukwe 

Sek. Kigarama Sek. na 

Kanyigo Muslim Sek., 2,000,000

JUMLA 1,323,111,900 678,111,900 468,243,700 463,500,000 98,575,900 56,850,000 29,000,000 29,350,000 684,792,600

390 Elimu

Ukamilishaji wa vyumba 

vitatu vya maabara 

Kyaka Sec 2015 Mushasha Malenge 197,661,000 197,661,000 0 0 39,161,000 10,000,000 148,500,000 0 197,161,000

Mradi 

umetekelezwa

391 Elimu

Ufungaji wa mfumo wa 

umeme na ununuzi wa 

photocopy mashine 

Kyaka Sec 2020 Mushasha Malenge 6,292,000 3,792,000 2,500,000 0 0 0 0 6,292,000 6,292,000

Bado kufunga 

mfumo wa 

umeme

392 Afya Ujenzi wa choo matundu 

3 Zahanati ya Bulembo 2016 Bulembo Ombulongo 3,493,269 3,493,269 0 1,318,269 1,175,000 1,000,000 3,493,269

Ujenzi 

umekamilika

393 Afya

Ukarabati wa Zahanati, 

ujenzi wa kichomea taka, 

ununuzi wa vifaa 

mbalimbali pamoja na 

uendeshaji wa kituo 2016 Bulembo Ombulongo 13,395,713 13,395,713 0 13,395,713 0 0 0 0 13,395,713

Mradi 

umekamilika

394 Maji
Uchimbaji na usambazaji 

wa maji pamoja na ujenzi 

wa tenki la lita 1000 2017 Bulembo Ombulongo 158,051,700 158,051,700 0 0 0 0 0 0 158,051,700

Mradi 

umekamilika

395 Kilimo
Ukarabati wa ghala la 

mazao 2018 Mushasha Mushasha 28,000,000 28,000,000 0 0 0 0 0 0 28,000,000

Mradi 

umekamilika

19. KATA:  MUSHASHA
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JUMLA 406,893,682 404,393,682 2,500,000 14,713,982 39,161,000 11,175,000 148,500,000 7,292,000 406,393,682

396 Elimu

Ujenzi wa ukumbi,

vyumba vya madarasa,

ofisi ya mwalimu mkuu

na choo Mugana "B"

shule ya msingi

2018 Rwamashong

a

Kakukuru           160,000,000          160,000,000                        -         160,000,000 Mradi 

umekamilika

397 Elimu

Utengenezaji wa

madawati Bwanjai Sec

Seti za Viti na Meza

2016 Rwamashong

a

Kakukuru               6,305,000               6,305,000                        -             1,140,000               3,165,000          2,000,000           6,305,000 Mradi 

umekamilika

398 Elimu

Ununuzi wa viti 100 kwa

ajili ya ukumbi Mugana

"B" shule ya msingi

2018 Rwamashong

a

Kakukuru               1,600,000               1,600,000                        -            1,600,000           1,600,000 Viti vipo 

vimenunuliwa

399 Elimu

Ununuzi wa viti 100 kwa

ajili ya ukumbi Mugana

"B" shule ya msingi

2020 Rwamashong

a

Kakukuru               1,600,000               1,600,000                        -            1,600,000           1,600,000 Viti vipo 

vimenunuliwa.

400 Mifugo
Ukarabati wa Josho 2020 Nyabihokwe Kasharu               5,000,000               5,000,000          5,000,000           5,000,000 Ujenzi 

unaendelea

401 Elimu

Ukarabati wa vyumba 6

vya madarasa Bwanjai

Sec

2015 Rwamashong

a

Kakukuru             98,000,000             63,000,000                        -              63,000,000         63,000,000 Mradi 

haujakamilika

402
Ununuzi wa Kompyuta

na Printer 

403

Ujenzi wa vyumba 2 vya

madarasa Bwanjai Sec.

2019/2020              4,020,000  Jamii tu. 

404 Afya

Ukarabati wa jengo la

Zahanati, choo na ujenzi

wa shimo la kutupa

kondo la nyuma

2017 Buhekela Nyarugemu             10,000,000             10,000,000                        -              10,000,000         10,000,000 Mradi 

umekamilika

405 Afya

Motisha kwa wahudumu

wa afya ngazi ya jamii na

ununuzi wa dawa

2017 Buhekela Nyarugemu               2,302,362               2,302,362                        -                2,302,362           2,302,362 Motisha 

imetolewa

20. KATA: BWANJAI

60



Na Sekta Jina la Mradi Mwaka Kijiji Kitongoji Jumla Utekelezaji

Tengwa Tumika Baki S/KUU H/W Jamii Wadau M/Jimbo

Chanzo cha Fedha                    Gharama

406 Afya

Huduma za mikoba,

outreach, na watumishi,

ununuzi wa mtungi wa

gesi na kulipa wahusika

2018 Buhekela Nyarugemu               1,377,300               1,377,300                        -                1,377,300           1,377,300 Motisha 

imetolewa

407 Afya

Malipo ya outreach,

kununua vifaa vya usafi

na kuwalipa wahudumu 

2018 Buhekela Nyarugemu               2,754,600               2,754,600                        -                2,754,600           2,754,600 Huduma 

imetolewa na 

vifaa 

vimenunuliwa

408 Afya

Uboreshaji wa

miundombinu, ununuzi

wa dawa na kulipa

wahudumu

2018 Buhekela Nyarugemu                  192,000                  192,000                        -                   192,000              192,000 Huduma 

imetolewa na 

vifaa 

vimenunuliwa

409 Elimu

Ujenzi wa choo cha

wanafunzi matundu 8

shule ya msingi Kantare

2020 Kantare Kantale               8,000,000               8,000,000                        -                8,000,000              300,000           8,300,000 Jengo liko hatua 

ya kupigwa 

plasta ndani na 

nje

410 Elimu

Ujenzi wa vyumba 2 vya

madarasa Bwanjai Sec

2019 Rwamashonga             12,370,000             12,370,000 

-

                    

             4,180,000          8,190,000         12,370,000 

411 Utawala
Ujenzi wa choo gulio la 

Ijumaa matundu 2

2018

Buhekela Nyarugemu

              5,000,000               5,000,000 

-

                              5,000,000           5,000,000 Mradi 

umekamilika

412 Elimu

Ujenzi wa chumba 1 cha

darasa shule ya msingi

Bukabuye

2018 Bukabuye Mishenye               5,000,000               5,000,000                        -             5,000,000             504,000 5,504,000         Jengo 

limeezekwa

413 Utawala

ununuzi wa kompyuta ya

ofisi ya mtendaji wa Kata

2017                  700,000                  700,000                        -                    700,000 

700,000

             
imenunuliwa ila 

ofisi aina umeme

414 Utawala
Ujenzi wa ofisi ya Kijiji

Nyabihokwe

2015 Rwamashong

a

              1,960,000               1,960,000                        -             1,960,000 

1,960,000

         Jengo liko hatu 

ya linta

415 Elimu

Ujenzi wa choo matundu

2 shule ya msingi

mugana "A"

2016               2,072,000               2,072,000                        -             2,072,000 

2,072,000

         
Mradi 

umekamilika

416 Elimu

Ununuzi wa matenki ya

maji lita 5000 na la lita

7000 Bwanjai Sec

2017 Rwamashong

a

              4,872,500               4,872,500                        -   

4,872,500

             
          4,872,500 

417 Elimu

Ununuzi wa vyakula vya

walimu wa ziada kwa ajili

ya masomo ya sayansi

Bwanjai Sec

2016 Bukabuye & 

Nyabihokwe

                 470,000                  470,000                        -   

470,000

                

             470,000 

418 Mifugo
Uzalishaji wa Mbuzi wa

maziwa

2019/2020               9,600,000               9,600,000                        -                9,600,000           9,600,000 
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419 M/JAMII

Kuhudumia kaya zilizoko

kwenye mazingira

magumu

2016 Nyabihokwe Kakukuru                  120,000                  120,000                        -   

120,000                

             120,000 

420 Elimu
Utengenezaji wa viti na

meza Bwanjai Sec

2016 Rwamashong

a 

Bukomola               4,305,000               4,305,000 

421 Elimu

Kulipa walimu wa muda

shule ya msingi

Katarabuga

2019 Rwamashong

a 

Kakukuru               1,200,000               1,200,000                        -   

1,200,000
             

          1,200,000 

Walimu 

wamelipwa

422 Elimu
Ununuzi wa computer na

printa Bwanjai Sec

2020 Nyabihokwe Kakukuru               1,700,000               1,700,000 

423 Elimu

Kusakafu chumba 1 cha

darasa na Finishig ofisi

ya maabara Bwanjai Sec

2016 Rwamashong

a 

Bukomola               4,357,500               4,357,500                        -   

4,357,500
             

          4,357,500 Vinatumika

424 Elimu

Ufungaji wa wirering

shule ya msingi

Katarabuga

2019 Rwamashong

a 

Bukomola                  350,000                  350,000                        -   

350,000

                
             350,000 

425
Elimu/ 

michezo

Kusafisha uwanja wa

michezo shule ya msingi

Mugana "B"

2016 Rwamashong

a 

Kakukuru                  200,000                  200,000                        -   

200,000

                

             200,000 

Uwanja 

umesafishwa

426
Nishati na

Madini

Kuweka umeme nyumba

za walimu, ofisi na

vyumba vya madarasa

Bwanjai Sec

2019 Rwamashong

a 

Kakukuru               1,194,000               1,194,000                        -   

1,194,000

             

          1,194,000 

427 Elimu

Ujenzi wa tenki la maji

shule ya msingi Mugana

"B" lita 23,000

2017 Rwamashong

a 

Kakukuru               5,240,000               5,240,000                        -             2,000,000 

5,240,000

             

          7,240,000 Tenki 

limekamilika

428 Elimu

Kutengeneza kabati la

vifaa vya maabara

Bwanjai Sec

2018 Rwamashong

a 

0                  450,000                  450,000                        -   

450,000

                

429 elimu

Kusakafu chumba 1 cha

darasa na kukarabati

vyumba vya madarasa

ya sec kwa kutumia

saruji ya mfuko wa jimbo

2018                  945,000                  945,000                        -   

945,000

            

             945,000 

430 Elimu

Ujenzi wa bweni la

wasichana Bwanjai Sec

2019 Rwamashong

a 

Kakukuru             11,597,350             11,597,350                        -           10,097,350 

1,500,000

                 11,597,350 

JUMLA 370,834,612         335,834,612         -                    89,226,262          16,200,000           27,569,350       22,319,000           21,339,000       332,183,612
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VIKUNDI VYA VIJANA VILIVYOPATIWA MKOPO 2015/2016

NA
JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Ustawi Gera Kashambya Kashambya Deus Malingum 8 1,650,000            1,650,000 30.4.2016 30.4.2017

Jumla 1,650,000            1,650,000 

2 Primer Timber Kassambya Bunazi Bunazi A Pius Nshombo 764708937 6 770,000               170,000 600,000 30.04.2016 30.07.2017

770,000               170,000 
600,000

3 Twemanye Bwanjai Kantare Rugaze Josephat John 65346634 10 990,000               990,000 30.4.2016 30.4.2017

990,000               990,000 

4 Webange Kitobo Mbale Mbale Samwel Martine 8 880,000               880,000 30.04.2016 30.04.2017

880,000               880,000 

5 Mkombozi Kyaka Bulifani Nyamishele Deogratias Farance 12 990,000               990,000 30.04.2016 30.04.2017

6 Mchakamchaka Kyaka Kyaka Lubale Laulence Barongo 8 880,000               880,000 30.04.2016 30.04.2017

1,870,000

52 6,160,000            5,560,000 600,000

NA
JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Mkombozi Kassambya Bunazi Bunazi A Lightnes Zabron 5 550,000               550,000 30.4.2016 30.4.2017

2 Ujirani mwema Kassambya Bunazi Kashozi B Janeth Nasaka 754069789 10 1,210,000            1,210,000 30.4.2016 30.4.2017

1,650,000            1,650,000 

3 Tumaini Kyaka Bulifani Bulifani Happines Edward 757227554 6 770,000               770,000 30.04.2016 30.07.2017

4 Bujuni Kyaka Bulifani Bulifani Sulaina Suleiman 764795619 9 990,000               990,000 30.04.2016 30.07.2017

5 Abagambakamoi Kyaka Bulifani Bulifani Alinda Ishengoma 10 990,000               990,000 30.04.2016 30.07.2017

6 Umoja Kyaka Bulifani Bulifani Matilda Gidion 6 990,000               990,000 30.04.2016 30.07.2017

7 Bijampola Kyaka Bulifani Bulifani Hidaya Hamis 7 550,000               550,000 30.04.2016 30.07.2017

4,290,000            4,290,000 

8 Abajuni Bwanjai Buhangaruti Buhanga Maria Deogratias 683619063 11 550,000               550,000 30.4.2016 30.4.2017

550,000               550,000 

9 Tuinuane Mutukula Mutukula Mutukula Agnes Aloyse 15 880,000               880,000 30.04.2016 30.04.2017

880,000               880,000 

79 7,480,000            7,480,000 Jumla Kuu Wanawake 2015/2016

Jumla  Kuu Vijana 2015/2016

VIKUNDI VYA WANAWAKE VILIVYOPATIWA MKOPO 2015/2016

Jumla 

Jumla

Jumla

Jumla

KIAMBATANISHO ''B''

Jumla 

Jumla 

Jumla 

Jumla 
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NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Twemanye Kashenye Bushago Kihororo Shubila Begashe 10 1,320,000            1,320,000 01.02.2017 30.01.2018

2 Amkeni Kashenye Bukwali Bushasha Amosi Mtajuka 8 1,100,000            1,100,000 01.02.2017 01.02.2018

2,420,000            2,420,000 

3 Wazalendo Kyaka Bulifani Bulifani Dunia Abed 753017375 7 1,650,000            1,529,000 121,000 01.02.2017 01.02.2018

4 Umoja ccc Kyaka Bulifani Kashasha Christina Gabriel 759186371 12 2,200,000            2,200,000 30.04.2017 30.07.2018

5 Tweyambe Kyaka Bulifani Bulifani Maliki Haruna 755253590 5 1,650,000               200,000 1,450,000 30.04.2017 30.07.2018

6 Muungano Kyaka Bulifani Nyamishele Deogratias Kahwa 755224036 10 1,100,000            1,100,000 30.04.2016 30.07.2018

7 Kilimo kwanza Kyaka Bulifani Bulifani Philibart Timanywa 763959437 7 1,870,000            1,280,000 590,000 30.04.2017 30.07.2018

8,470,000            6,309,000 

8 Nyusai Kakunyu Bugango Rwemondo Marco Ndagumbi 621867835 8 1,650,000            1,650,000 

9 Abamo tegemeo Kakunyu Bugango Rwembogo Faustine Mbile 753360638 10 2,200,000          22,002,000 

10 Mshikamano Kakunyu Bubale Bubale Mdasilu Yunusu 787352251 10 1,650,000            1,650,000 30.4.2017 30.4.2018

550,000               550,000 

11 Bikorwengonzi Bwanjai Rwamashonga Mugana Philimon John 786,535,325 15 1,650,000            1,650,000 30.04.2017 30.04.2018

1,650,000            1,650,000 

12 Mbakika Kitobo Mbale Mbale Revokatus Mulokozi 753,530,661 13 1,650,000            1,650,000 30.04.2017 30.04.2018

1,650,000            1,650,000 

13 Nyota Ishozi Nyarugongo Faustin Mbile 753,360,638 8 1,650,000            1,650,000 

14 Tupendano Ishozi Katano Dickson Karubale 767,447,856 11 2,020,000            2,020,000 

3,670,000            3,670,000 

15 Ni kazi tu Ruzinga Mugongo Kalinga Maidath Issa 764,818,264 9 1,870,000            1,870,000 01.08.2017 30.07.2018

1,870,000            1,870,000 

16 Tuinuane kilimo Byamutemba Nsunga Byamutemba Byamutemba Godfrey Francisco 756,638,192 11 1,650,000            1,650,000 01.05.2017 30.04.2018

17 Magufuli club Nsunga Byamutemba Byamutemba Amina Abubakary 753,042,050 7 2,200,000            2,200,000 01.05.2017 30.04.2018

18 Tuinuane Nkiro Nsunga Ngando Ngando Maxmilian Damian 746,418,837 6 2,200,000            2,200,000 01.08.2017 30.04.2018

6,050,000            6,050,000 

19 Shubila Kilimilile Kenyana
Frolida JOFREY

782,611,042 10 2,200,000            2,200,000 01.05.2017 30.04.2018

20 Uvuke Kilimilile Kenyana Cornery Nshanga 687,195,427 12 2,200,000            2,200,000 01.05.2017 30.04.2018

4,400,000            4,400,000 

21 Tweyambe Gera Kashekya Philomena 782,522,808 10 1,650,000            1,375,000 
275,000

01.05.2017 30.04.2018

22 Abajunangani Gera Kashekya kashekya Braiton Fidelis 784,809,851 7 1,430,000            1,430,000 01.05.2017 30.04.2018

23 Kalingilirwa Gera Kataale Kataale Josephac Katabarw 685,071,076 8 1,100,000            1,100,000 01.05.2017 30.04.2018

4,180,000            3,905,000 

24 Upendo A Kassambya Nyabihanga Kakinga Didas Kazimoto 753,527,759 5 2,900,000            2,900,000 01.08.2017 30.04.2018

2,900,000            2,900,000 

25 Mkombozi Buyango Rwamachwi Rwamachwi Reward Kalokola 786,698,688 11 1,870,000            1,870,000 01.08.2017 30.04.2018

1,870,000            1,870,000 

230 43,780,000          41,344,000 2,436,000

Jumla

Jumla

Jumla Kuu  Vijana 2016/2017

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

VIKUNDI VYA VIJANA VILIVYOPATIWA MKOPO 2016/2017

Jumla 

Jumla

Jumla

Jumla
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NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Tuinuane Minziro Minziro Mulungu Johanitha Paschal 742771953 14 1,650,000            1,650,000 16.03.2017 15.03.2018

2 Umoja B Minziro Minziro Gera Anastera Joseph 10 1,320,000            1,320,000 01.02.2017 30.01.2018

2 Twejune Minziro Minziro Gera Anastera Mathias 683529837 12 1,320,000            1,296,000 24,000 01.02.2017 01.02.2018

2,640,000            2,616,000 24,000

3 Jiendeleze Gera Kashekya kashekya Mery Wilifred 7 1,496,000            1,496,000 01.02.2017 01.02.2018

4 Abagambakamoi Gera Kashekya Nyantai Georgina Gervazi
787632311

6 1,100,000            1,100,000 01.08.2017 01.08.2018

5
Mafanikio

Gera kashamby

a

Omukigando Francisca John 7849300005 5 1,100,000            1,100,000 30.04.2017 30.07.2018

3,696,000            3,696,000 

6 Ombeni Kyaka Bulifani Bulifani Jenesta Mathias 674977725 11 1,320,000               363,000 957,000 01.02.2017 30.01.2018

7 Zinduka Kyaka Bulifani Bulifani Zaitun Mussa 766125911 5 2,750,000               925,000 1,825,000 16.03.2017 15.03.2018

8 Jiongeze Kyaka Bulifani Bulifani Maula Bakari
784817204

5 1,870,000            1,870,000 01.08.2017 01.08.2018

9 Jema Kyaka Bulifani Kashasha Laithnes Zabron 752768494 7 1,540,000               600,000 940,000 01.08.2017 01.08.2018

11,462,000            8,680,000 
3,722,000

8 Abagambakamoi Kakunyu Bugango Rwemondo Retisia Saka 744591809 12 1,980,000            1,980,000 01.08.2017 01.08.2018

1,980,000            1,980,000 

9 Maendeleo Kashenyi Bukwali Rwagati Angela Jaccob 10 1,100,000            1,100,000 01.02.2017 30.01.2018

10 Tumaini Kashenyi Bushago Karogosho Julina Kabyemela 684,105,552 8 1,650,000            1,650,000 16.03.2017 15.03.2018

1,100,000            1,100,000 

12 Tuinuane Ishunju Ishunju Butanga Kalolina Kakwezi 789,225,852 17 1,540,000            1,540,000 01.05.2017 30.04.2018

1,540,000            1,540,000 

13 Juhudi Ishozi Katano Katano Gozibert Anthony 784,731,592 10 990,000               485,000 
300,000

01.02.2017 30.01.2018

990,000               485,000 
300,000

15 Ukimuka Ruzinga Mugongo Katunga Agnes Gozibert 757,128,945 14 1,639,000            1,639,000 01.05.2017 30.04.2018

1,639,000            1,639,000 

16 Tuinuane Women Mutukula Mutukula Mutukula Farida Mohamed 22 2,640,000
2,640,000           

01.05.2017 30.04.2018

2,640,000            2,640,000 Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

VIKUNDI VYA WANAWAKE  VILIVYOPATIWA MKOPO 2016/2017

Jumla 

Jumla
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18 Vumilia sokoni Kassambya Bunazi Bunazi A
Fatma Hamadi

785,547,939 14 1,430,000                 1,430,000 01.02.2017 30.01.2018

19 Tupendane GROUP Kassambya Bunazi Bunazi B Adelina Stephano 9 2,090,000                 2,090,000 01.02.2017 30.01.2018

20 Upendo Kassambya Omundong

o

Omukigando Josephine Katto 6 1,650,000                 1,650,000 01.05.2017 30.04.2018

21 Mkombozi Kassambya Omundong

o

Omukigando Jenitha Clemence 7 1,540,000                 1,040,000 
500,000

01.05.2017 30.04.2018

6,710,000                 6,210,000 
500,000

01.05.2017

22 Muungano Bugandika Bwoki Kyaikamba Johanitha Richard 623,094,268 6 2,750,000                 1,410,000 
1,340,000

16.03.2017 15.03.2018

23 Ekirungi Kwesiza Bugandika Bwemera Bwemera Retisia Saka 782,184,415 17 1,980,000                 1,980,000 01.08.2017 30.07.2018

24 Mwamko Bugandika Igurugati Kataiganiro Berga Thomas 785,405,583 10 2,200,000                 2,200,000 01.05.2017 30.04.2018

6,930,000                 5,590,000 
1,340,000

69 42,955,000               37,069,000 5,886,000

NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Safina Kassambya Gaburanga Nyakalembe Godfrey Mutakosa 689848738 6 1,650,000                 1,650,000 12.03.2018 11.03.2019

2 Bingaobworo Kassambya Bunazi Bunazi B Maneno Moris 784375391 5 1,100,000                    550,000 550,000 07.11.2017 07.11.2018

2,750,000                 2,200,000 550,000

3 Vijana Knyinya Nsunga Igayaza Igayaza Respicius John 759194792 10 1,100,000                 1,100,000 30.04.2016 30.07.2017

1,100,000                 1,100,000 

4 Ushirikiano Ishunju Ishunju Butanga Lydia Barongo 757124941 10 1,210,000                    880,000 340,000 07.11.2017 07.11.2018

1,210,000                    880,000 340,000

5 Vijana Umoja Bugandika Bwoki Bwoki Foster Leonidas 628184801 10 1,650,000                 1,650,000 12.03.2018 11.03.2019

1,650,000                 1,650,000 

6 Tuinuane Mabale Nyankere Nyankere Sadoki Kaiza 628185276 19 1,650,000                 1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000                 1,650,000 30.4.2016 30.4.2017

7 Juhudi Kanyigo Kikukwe kikukwe Abed Komungoma 789998717 7 1,650,000                 1,050,000 
600,000

12.03.2018 12.03.2019

1,650,000                 1,050,000 
600,000

8 Tuinuane Bugorora Bugorora Ibalayangwe Sada Mustafa 765493022 12 1,650,000                 1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000                 1,650,000 

9 Tushirikiane Mutukula Mutukula Kabakesa Jastina Deogratias 787,069,130 8 1,650,000                 1,650,000 30.04.2016 30.04.2017

1,650,000                 1,650,000 

87 13,310,000               11,820,000 1,490,000

Jumla

Jumla Kuu Vijana 2017/2018

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu  Wanawakake 2016/2017

VIKUNDI VYA VIJANA VILIVYOPATIWA MKOPO 2017/2018

Jumla
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NA
JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO NA RIBA  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Tuinuane C Mushasha Mushasha Malenge Greice Ignatus 626848237 6 1,320,000            1,320,000 07.11.2017 07.11.2018

1,320,000            1,320,000 

2 Tekana Bwanjai Buhangaruti Ruti Feliciana Feliciana 753094843 11 1,375,000            1,375,000 12.03.2018 12.03.2019

1,375,000            1,375,000 

3 Hapa kazi tu Nsunga Byamutemba Byamutemba Yudes William 756949464 8 1,650,000            1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000            1,650,000 

4 Upendo Kashasha Kitobo Kashasha kashasha Magreth Ndibalema 789693495 5 1,650,000            1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000            1,650,000 

5 Changamkia fursa Kyaka Bulifani Bulifani Robert Kibalabala 752897973 5 1,650,000               560,000 1,090,000

1,650,000               560,000 1,090,000

6 Tuinuane katoke Buyango Kikono Katoke Feliciana Nestory 746229646 10 1,590,000            1,590,000 12.03.2018 12.03.2019

1,590,000            1,501,500 12.03.2018 12.03.2019

7 Wawabe Kanyigo Bweyunge Bweyunge Theopista Rushasi 769399412 9 1,210,000                  50,000 
1,160,000

12.03.2018 12.03.2019

1,210,000                  50,000 
1,160,000

8
Jipe matumaini Bugorora Kabingo Kabingo Frolentina Benedictor 626848237 12 1,320,000            1,320,000 07.11.2018 07.11.2019

1,320,000            1,320,000 

9 Chapa kazi Kilimilile Kilimilile Bubalebwera Paskazia Abel 769,437,154 8 1,650,000            1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000            1,650,000 

10 Akina mama Kakunyu Bugango Bugango Odilia Zakayo 764039515 16 1,650,000            1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000            1,650,000 

11 Tuinuane mandela Minziro Karagara Karagara Agnes Joseph 673081990 10 1,650,000            1,650,000 12.03.2018 12.03.2019

1,650,000            1,650,000 

12 Wema Gera Kashaka Kashaka Mwajabu Habibu 756043880 10 1,650,000            1,650,000 01.06.2018
01.06.2019

1,650,000            1,650,000 

110 18,695,600          16,357,100 2,338,500

NA
JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Pamoja tunaweza Bwanjai Nyabihokwe Buturage Angera Joseph 743756981 10 2,000,000 2,000,000 08.01.2020 07.01.2021

2 Ushirikiano Bwanjai Rwamashona Kakungili Jovinus Mwombeki 656569583 10 2,000,000 2,000,000 08.01.2020 07.01.2021

3 Vijana tunaweza Bwanjai Rwamashona Mugana Martine Timanywa 753797659 7 1,100,000               250,000 850,000 08.11.2018 07.11.2019

4
Twemanye Bwanjai Kantare Kantare Josephat John 768153034 10 2,000,000               455,000 1,450,000 03.05.2019 02.05.2020

7,100,000               705,000 6,300,000

VIKUNDI VYA VIJANA VILIVYOPATIWA MKOPO 2018/2019

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Wanawake 2017/2018

Jumla

12.03.2018 11.03.2019

Jumla

Jumla

Jumla

VIKUNDI VYA WANAWAKE VILIVYOPATIWA MKOPO 2017/2018

Jumla

Jumla

Jumla
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5 Abagambakamoi Gera Kashekya Jaclina Julius 758656188 11 1,500,000            1,500,000 

6 Bariki Gera Kashambya Omukigando Deodatus Rwegasila 786683398 6 1,200,000 1,200,000 08.11.2018 07.11.2019

2,700,000            1,500,000 1,200,000

7 Muungano Kyaka Bulifani Nyamishele Sarah Hussen 625502579 12 1,400,000            1,010,000 390,000 01.02.2017 30.01.2018

8 Tuungane bijunguti Kyaka Kashaba Kashaba A Msafiri Milenze 686543573 11 1,900,000 1,900,000 30.04.2019 30.04.2020

9 Guma tulio Kyaka Kashaba Kashaba B Salum Juma
765384262

5 2,000,000 2,000,000 30.04.2019 30.04.2020

5,300,000            1,010,000 
4,290,000

10 Kazi tu Kakunyu Bubale Bubale Alex Joseph 769105992 5 2,000,000
2,000,000

30.04.2019 30.04.2020

2,000,000 2,000,000

11 Chipukizi A Mabale Kibeo Kihumuro Josephat Jemia 620,556,531 10 1,500,000            1,500,000 01.03.2019 01.03.2020

1,500,000            1,500,000 

12  Vijana Tuinuane Ishunju Ishunju Butanga Jovitus Juma 764,947,539 11 1,250,000               515,350 
734,650

30.04.2019 30.04.2020

1,250,000               515,350 
734,650

13 Tuinuane Nsunga Byamutemba Byamutemba Godfrey Francisco 783,636,456 11 1,700,000            1,700,000 08.11.2018 07.11.2019

1,700,000            1,700,000 

14
Fimbo ya umaskini 

ni umoja

minziro Kigazi Bulembe Onesmo Kagumisa 766,689,061 10 1,400,000            1,130,000 

270,000

28.11.2018 27.11.2019

15 Vijana amkeni minziro Kigazi Kyanumbu Edmund Pantaleo 653,020,460 7 1,500,000               100,000 
1,400,000

30.04.2019 30.04.2020

16 maendeleo Minziro Minziro Nyakahanga Scolastika  Bahati 763,760,549 10 1,400,000               520,000 
880,000

27.11.2018 26.11.2019

4,300,000            1,750,000 
2,550,000

17 VICOBA tweyende Bugorora Kabingo Ibalayangwe Katalina Anthony 765,665,466 22 1,909,293            1,434,000 
475,298

30.04.2019 30.04.2020

18 Umoja ni nguvu Bugorora Buchurago Kibale Richard Rwehumbiza 620,679,120 10 2,500,000
470,000              1,530,000

08.01.2020 07.01.2021

4,409,293            1,904,000 
2,005,298

19 Vijana tunaweza Kassambya Mabuye Itala
Abdusamadu Athman

765,665,466 5 2,000,000               465,000 
1,535,000

30.04.2019 30.04.2020

20 nguvu moja Kassambya Kakindo Kakindo kati Antia Rutajama 745,931,751 10 2,000,000               340,000 
1,660,000

08.01.2020 07.01.2021

21 Nuru mpya Kassambya Bunazi Bunazi A Emmanuel Ngasa 763,336,901 6 2,000,000               400,000 
1,600,000

01.03.2019 01.03.2020

22 Tusaidiane Kassambya Bunazi Bunazi A Edson Emmanuel 719,635,870 5 2,000,000               500,000 
1,500,000

30.04.2019 30.04.2020

23 Hatushindwi Kassambya Bunazi Bunazi B Ismail Haruna 759,936,424 5 2,000,000               380,000 
1,620,000

30.04.2019 30.04.2020

10,000,000            2,085,000 
7,915,000

24 Vijana umoja Bugandika Bwoki Kyaikamba Foster Leonidas 628,184,801 10 2,000,000
2,000,000

08.01.2020 08.01.2020

25 Tumsime Bugandika Katendaguro Karongo Hashiru Dauda 753,881,528 10 2,000,000               340,000 
1,660,000

08.01.2020 08.01.2020

4,000,000               340,000 
3,660,000

26 Vijana fikra mpya Kitobo Kijunja Kayanga Maliseli Mutalaguza 754,230,209 10 2,500,000 2,500,000 21.09.2019 20.09.2020

2,500,000 2,500,000

27 Tumaini Kanyigo Kikukwe Nyungwe Gibson  Joel 786,618,232 10 1,100,000            1,100,000 21.09.2019 20.09.2020

28 Turashane Kanyigo Kigarama Kigarama Restuta Dominic 768,923,507 10 2,000,000               186,000 
1,814,000

21.09.2019 20.09.2020

16,100,000            1,966,000 
1,340,000

222 51,635,186          17,140,238 34,494,948

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Vijana 2018/2019
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ANZA MALIZA

1 Ekirungi Kwesiza Bugandika Bwemera Lukala Venancia Leopord 756795751 10                    1,380,000            1,380,000 28.11.2018 27.11.2019

2 Tuinuane Bugandika Igurugati Kanoni Colootilda Rwegasila 787571985 11                    1,500,000               299,000            1,201,000 28.11.2018 27.11.2019

3 Tegeka Bugandika Igurugati Kanoni Fatma Amada 684291670 7                    2,000,000               380,000            1,620,000 21.09.2019 21.09.2020

4 Umoja wa wakulima Bugandika Katendaguro Katendaguro Mwajuma Issaka 782790622 10                    2,000,000            2,000,000 21.09.2019 21.09.2020

5 Tweyambe worth Bugandika Katendaguro Katendaguro Retisia Kashangaki 715834250 29                    2,061,035               165,000            1,896,035 08.01.2020 07.01.2021 

6 Umula Bugandika Buturage Rugazi Neema Sadick  754096261 10                    2,000,000            1,225,000               775,000 27.11.2018 26.11.2019

7
Tuinuane umoja wa 

maendeleo

Bugandika Kijumo Kishenye Adventina Laulian 683427293 9                    2,000,000               664,500            1,336,500 17.04.2019 16.04.2020

8 Wapendanao Bugandika Kijumo Nshaka Georgina Gervaz 767985789 15                    2,000,000            2,000,000 03.04.2019 03.04.2020

                14,941,035            8,113,500            6,828,535 

9 Upendo Omundongo Kassambya Omundondo Omundondo Josephina Kato 743933065 7                    2,000,000               250,000            1,750,000 27.11.2018 26.11.2019

10 Vumilia sokoni Kassambya Bunazi Bunazi  A Fatma Amada 785547939 6                    1,000,000               710,000               290,000 27.11.2018 26.11.2019

11 KAOFACO Kassambya Bunazi Bunazi A Paskazia Sebastian 754069789 13                    1,700,000            1,376,000 29.01.2019 28.01.2020

12 Tumejitambua Kassambya Bunazi Bunazi A Nasra Kabaju 755090737 5                    2,000,000                  80,000            1,920,000 17.04.2019 16.04.2020

13 Tuinuane Kassambya Bunazi Bunazi A Amida Amidu 783065981 10                    3,500,000            2,120,000            1,380,000 27.11.2018 27.11.2019

14 Tupendane Kassambya Bunazi Bunazi A Adelina Stephano 754641925 7                    1,800,000            1,800,000 27.11.2018 27.11.2019

15 Uzalendo Kassambya Bunazi Bunazi A Anatoria Anatory 784918821 10                    2,500,000               422,000            2,078,000 07.01.1900 07.01.1900  

16 Ujirani mwema Kassambya Bunazi bunazi A Stera Egidius 768882939 11                    1,500,000            1,500,000 08.01.2020 28.01.2020

17 Tuinuane mtu ni watu Kassambya Nyabihanga Kakinga Zurufati Kharidi 6                    1,000,000               270,000               730,000 18.01.2019 17.01.2020

18 Tuinuane kilimo Kassambya Nyabihanga Kyalweibuga Happines Richard 686282939 5                    2,000,000            1,800,000               200,000 18.01.2019 17.01.2020

19 Thubutu Kassambya Kakindo Kakindo Plaxseda Visent 752796430 10                    2,000,000               450,000            1,595,000 21.09.2020 20.09.2021

20 Tujunangane Kassambya Kassambya Kashozi A Shakira Yunusu 786396363 10                    2,500,000               604,000            1,896,000 08.01.2020 07.01.2020

21 Tuinuane Nyakalembe Kassambya Kassambya Nyakalembe Francisco Paulo 786967590 10                    1,700,000               530,000            1,170,000 17.04.2019 16.04.2020

22 Umoja Kassambya Mabuye Itala Keleze Pastory 787182103 5                    1,500,000               845,000               655,000 29.01.2019 28.01.2020

                26,700,000          11,381,000          15,040,000 

23 Juhudi Ishozi Ishozi Bahati Alex 762855863 12                    2,000,000               310,000            1,690,000 01.03.2019 01.02.2020

24 Masika Ishozi Nyarugongo Bishura Dorosela Jonathan 752685046 14                    1,400,000            1,400,000 27.11.2018
26.11.2019

25 Umoja wa wafugaji Ishozi Kabyaile Kabyaile Martha Emmanuel 789565344 10                    1,500,000            1,500,000 27.11.2018
26.11.2019

                   4,900,000            1,810,000            3,090,000 

26 Mshikamano Mushasha Mushasha Nyamilima Beatrice Rwegoshola 782503151 12                    3,200,000            2,400,000               800,000 17.04.2019 16.04.2020

27 Bweyendezi Mushasha Mushasha Mushasha Elizabeth Gabriel 10                    1,200,000            1,000,000               200,000 17.04.2019 16.04.2020

29 Tuinuane C Mushasha Mushasha Malenge Devotha Deogratias 755338392 7                    2,000,000            1,075,000               925,000 30.04.2019 29.04.2020

                   6,400,000            4,475,000            1,925,000 

30 Jipe moyo Ruzinga Mugongo Ilunda Grace Mugisha 764400631 10                    1,100,000               825,000               275,000 18.01.2019 17.01.2020

31 Abashumika Ruzinga Ruhija Bushezi Leonida Kanganyira  766755931 14                    2,000,000            1,500,000               500,000 03.04.2019 03.04.2020

                   3,100,000            2,325,000               775,000 

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

NAMBA YA SIMU IDADI MKOPO  MAREJESHO BAKI KIPINDI CHA MAREJESHO

 VIKUNDI VYA  WANAWAKE VILIVYO PATIWA MKOPO 2018/2019 

 NA

JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI
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32 Abagambakamoi Kakunyu Bugango Bugango Judica Mbekomize 787571985 10                    1,500,000            1,370,000               130,000 27.11.2018 26.11.2019

                   1,500,000            1,370,000               130,000 

33 Twemanye Minziro Minziro Gera Winifrida FIDELIS 742963820 5                    2,000,000            1,470,000               530,000 30.04.2019 29.04.2020

34 Akatanyukwile Minziro kigazi Mugombe
Jasintha Josephat

757695788 6                    2,000,000            1,420,000               580,000 30.04.2019 29.04.2020

35 Kiwama Minziro Kigazi Kishombelwa Aniph Pastory 762581570 5                    2,000,000            1,560,000               640,000 30.04.2019 29.04.2020

                   6,000,000            4,450,000            1,750,000 

36 Amani Bugorora Kabingo Ngorogoro Joyce Agustino 620176521 17                    1,200,000               630,000               570,000 03.05.2019 03.04.2020

37 Sisimuka Bugorora Bugorora Bugorora Mamertha Jeseph 621458875 22                    2,000,000            2,000,000 27.11.2018 26.11.2019

                   3,200,000            2,630,000               570,000 

38 Tweyambe worth Kitobo Kashasha Bwaga Caroline Joseph 788107005 20                    2,000,000            2,000,000 03.0.1.2019 03.04.2020

39 Wapendanao Kitobo Mbale Bubuga Donatia Mbela 627800856 24                    2,000,000            2,000,000 24.01.2019 24.01.2020

40 Abalakimala Kitobo Kitobo Nkaka Reticia Joseph 626852487 10                    2,100,000               450,000            1,650,000 21.09.2019 21.09.2020

                   6,100,000            4,450,000            1,650,000 

41 Jipe moyo Kyaka Kyaka Mwisa Sifa Ramadhani 756795218 5                    1,500,000               680,000               820,000 27.11.2018 26.11.2019

42 Tumaini Kyaka Bulifani Bulifani Happines Edward 783842060 5                    2,000,000               490,000            1,510,000 24.01.2019 24.01.2020

43 Cmwendapole Kyaka Bulifani Bulifani Nabasumba Katura 752904667 10                    1,100,000            1,100,000 24.01.2019 24.01.2020

44 Amani tu Kyaka Bulifani Bulifani Abela Faustin 785165204 5                    1,500,000               950,000               550,000 24.01.2019 24.01.2020

45 Twombeke Kyaka Bulifani Bulifani Ashura Hassan 655799354 7                    1,500,000               375,000            1,125,000 03.05.2019 02.05.2020

46 Neema tu Kyaka Bulifani Bulifani Revina Jemsi 755685970 5                    2,000,000            2,000,000 24.01.2019 24.01.2020

47 Umoja CC Kyaka Bulifani Bulifani Christina Gabriel 759186371 10                    2,000,000               500,000            1,500,000 03.05.2019 02.05.2020

48 Akatanyukwile Kyaka Bulifani Bulifani Furaiska Katura 753110319 11                    1,500,000               450,000            1,050,000 24.01.2019 24.01.2020

49 Kyaka care Kyaka Bulifani Bulifani Sophia Yahya 754906311 10                    2,000,000            2,000,000 21.09.2019 21.09.2020

50 Tibarungi Kyaka Bulifani Bulifani Fadhira Twaha 759801065 6                    1,000,000               750,000               250,000 30.04.2019 29.04.2020

51 Twemehamoi Kyaka Kashaba Kakasha A Mernes Petro 763167264 10                    2,041,128            2,041,128 21.09.2019 21.09.2020

52 Juhudi zetu Kyaka Kashaba Bwoga Faidha Majura 785576989 10                    2,000,000               360,000            1,440,000 08.01.2020 07.01.2021

                20,141,128          11,696,128            8,245,000 

53 Nkaguza nkujune Bwanjai Kantare Rugaze Leonila Adeodatus 10                    1,700,000               864,000               836,000 17.04.2019 17.04.2020

54 Teekana Bwanjai Buhangaruti Ruti Petrida Kenedy 0753-094843 18                    1,700,000            1,700,000 30.01.2019 29.01.2020

55 Upendo Bwanjai Buhangaruti Buhanga Theonestina Merchades 715828026 5                    2,000,000            1,500,000               500,000 30.04.2019 29.04.2020

56 Juhudi Bwanjai Buhangaruti Buhanga Maria Deogratias 683619065 10                    2,500,000               500,000            2,000,000 08.01.2020 07.01.2021

                   7,900,000            4,564,000            3,336,000 

57 Upendo  Ishunju Ishunju Ishunju Anitha Paulo 788929960 10                    1,300,000            1,300,000 27.11.2018 26.11.2029

58 Tusaidiane Ishunju Ishunju Bwendangwero Elina Levocatus 788929960 10                    2,000,000               200,000            1,800,000 08.01.2020 07.01.2021

59 Mkombozi Ishunju Kyelima Kyelima Dorah Greesmo 788002291 5                    3,500,000            3,500,000 27.11.2018 26.11.2029

                   6,800,000            5,000,000            1,800,000 

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla
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60 Mshikamano Buyango Kishoju Kabashana Rejina Rwamuganga 767667121 10                    2,000,000            2,000,000 08.01.2020 07.01.2021

61 Muungano Buyango Rwamach

wi

Kihanga Rozimery Josephat 787077703 10                    1,500,000            1,045,000               455,000 30-04-19 30-04-20

                   3,500,000            3,045,000               455,000 

62 Tuinuane Mutukula Mutukula Chadimba Peace Kayonde 757091348 12                    2,000,000               613,500            1,386,500 30-04-19 30-04-20

                   2,000,000               613,500            1,386,500 

63 Ekisha Kilimilile Mwemage Mwemage Mastura Halfani 754686315 9                    1,100,000            1,100,000 29.01.2029 28.01.2020

64 Gumisa Kilimilile Kilimilile Bubalebwela Imelda Joseph 765015123 11                    2,000,000               350,000            1,650,000 03.05.2019 02.05.2020

65 Tuinuane Kilimilile Kilimilile Kilimilile Ashura Clonery 767202917 10                    2,000,000               240,000            1,660,000 08.01.2020 07.01.2021

                   5,100,000            1,690,000            3,310,000 

66 Wajane tuinuane Mabale Nyankere Buturage Alizic Amidu 767644845 10                    1,700,000            1,275,000               425,000 21.09.2019 20.09.2020

                   1,700,000            1,275,000               425,000 

67 Mafanikio Gera Kashamby

a

Omukigando Aneth Ngemera 759750616 10                    2,000,000            1,480,000 21.09.2019 20.09.2020

68 Tweyambe worth Gera Kataale Mtuza Velena Gozibert 764586011 22                    2,000,000               340,000            1,660,000 08.01.2020 07.01.2021

69 Tupendane Gera Kataale Kyendanzigu Saraphina Nsande 783625041 10                    2,000,000               677,000            1,323,000 17.07.2019 16.07.2020

                   6,000,000            1,017,000            4,463,000 

              127,088,036          69,905,128               57,182,908 

NA
JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU IDADI MKOPO  MAREJESHO BAKI

TAREHE YA 

KUANZA 

TAREHE YA 

KUMALIZA 

1
Mkombozi Kassambya

Kassamby

a Kashozi C David Paschal 752219982 5 1,200,000               150,000 1,050,000 27.11.2018 27.11.2019

1,200,000               150,000 1,050,000

2
Umoja ni ushindi Minziro Kigazi Murungu Wilifred Rwabuhungu 753797659 9 1,012,000               240,000 772,000 27.11.2018 26.11.2019

1,012,000               240,000 772,000

3
Tujitegemee 

wenyeulemavu Gera Kashekya Kashekya Buchard Mpaka 782946419 6 1,000,000            1,000,000 23.01.2018 23.11.2019

1,000,000            1,000,000 

4
Kankwemem Kyaka Bulifani Bulifani Hashim Salim 684194166 5 1,000,000

              419,500               580,500 
23.11.2018 22-11-19

5
Wasiosikia na 

kuongea Kyaka Bulifani Bulifani George Innocent 758003206 6 1,553,685.40 1,553,685 04.01.2019 03.01.2020

2,553,685.40               419,500 2,134,185

6
Wasioona upendo Kitobo Kashasaha Kashasah Anagrece Paul 0755286176 7 1,200,000               200,000 1,000,000 29.04.2019 28.04.2020

1,200,000               200,000 1,000,000

7 Tupendane 

walemavu Kakunyu Kakunyu Kakunyu John Mwemezi 0742357888 10 1,000,000               725,000 225,000 29.04.2019 28.04.2020

1,000,000               725,000 225,000

VIKUNDI VYA WATU WENYE ULEMAVU VILIVYOPATIWA MKOPO 2018/2019

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Wanawake 2018/2019

Jumla
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8
Tweyememu Bugorora Buchurago Buchurago Maulid Ausi 0626885035 5 1,500,000 1,500,000 08.0/.2020 07.01.2021

1,500,000 1,500,000

9
Tweyambe Mushasha Bulembo Bulembo Twaha Daudi 0786175429 5 1,561,034               240,000 1,260,000 08.01.2020 07.01.2021

1,561,034 1,260,000

11,026,719            4,338,034 6,688,685

NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1
Missenyi Green house Kassambya Bunazi Bunazi A Saanane Segenya 757931564 10 5,000,000            1,200,000 3,800,000 08.01.2020 07.01.2021

2 Tweyemem Kassambya Bunazi Bunazi B Mshindi Mwemezi 747078818 10 2,124,653 2,124,653 04.08.2020 03.08.2021

3 Anatory Shughulika Kassambya Bunazi Bunazi Anatory Shughulika 788452970 10 4,500,000 4,500,000 04.08.2020 03.08.2021

11,624,653            1,200,000 10,424,653

4 Tuinuane kilimo Nsunga Byamutemba Byamutemba Godfrey Francisco 783636456 11 5,000,000               700,000 4,300,000 08.01.2020 07.01.2021

5,000,000               700,000 4,300,000

5 Tukomboane Kilimilile Kilimilile Bubalebwera Imani Johansen 782946419 12 2,500,000               720,000 1,780,000 08.01.2020 07.01.2021

2,500,000               720,000 1,780,000

6 JUVITI Ishozi Nyarugongo Nyarugongo Stephano Rukongwa 684194166 10 5,000,000            1,268,000 3,740,000 08.01.2020 07.01.2021

5,000,000            1,268,000 3,740,000

7 Tugume Ishunju Kyelima Kishao Alex Dominick 783173377 10 3,000,000 3,000,000 30.04.2016 30.07.2018

3,000,000 3,000,000

8 Jasho letu Kitobo Kashasha Kyaiga Kenedy Kazinja 763959437 7 2,500,000               270,000 2,230,000 30.04.2017 30.07.2018

2,500,000               270,000 2,230,000

9 Inua uchumi Buyango Kikono Rwamachwi Jacksoni Gordian 755286176 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

2,500,000 2,500,000

10 Amani Kyaka Bulifani Bulifani Abed Abubakary 784932687 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

11 Umoja Kyaka Kashaba Kashaba B Kamugisha Selestini 743234999 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

5,500,000

12 Bustaini ya edeni Gera Kashambya Omukigando Almachius Sostenes 766,197,932 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

2,500,000
2,500,000

13 Maendeleo Mutukula Mutukula Katebe Shukratih Hadidi 787,688,525 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

14 Tusaidiane bodaboda Mutukula Mutukula Kasharu Ramadhani Mwombeki 782,050,545 33 5,500,000 5,500,000 04.08.2020 03.08.2021

8,000,000 8,000,000

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Walemavu 2018/2019

VIKUNDI VYA VIJANA VILIVYOPATIWA MKOPO 2019/2020

Jumla

Jumla
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15 Wajasiliamali Kanyigo Kigarama Kigarama Fraides Nelson 754,915,861 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

16 Tuinuane Kanyigo Bugombe Rwagati Saraphina Aloyse 753,773,033 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

5,500,000 5,500,000

17 Bijampola Bwanjai Buhangaruti Buhanga Patience Jacob 744,852,350 10 4,000,000 4,000,000 01.05.2020 01.05.2021

18 Tuinuane Bwanjai Buhangaruti Buhanga Adelina Method 746,418,837 10 3,874,203 3,874,203 01.05.2020 01.05.2021

7,874,203
7,874,203

60,498,856            4,158,000 56,340,856

NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU WANACHAMA MKOPO  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA

1 Tupendane katunga Kassambya Kassambya Katunga Selina Paulo 752286664 11 2,000,000 2,000,000 01.05.2020 01.05.2021

2 Uamsho Kassambya Kakindo Kakindo kati Dolica Balyagati 765984909 10 4,500,000 4,500,000 01.05.2020 01.05.2021

3 Bijampola Kassambya Bunazi Bunazi A Jovina Julius 786405575 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

4 Tuinuane wanawake Kassambya Bunazi Omukitwe Restuta Protaz 754441163 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

5 Tuinuane sokoni Kassambya Bunazi Bunazi A Mastidia Selestin 765085933 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

6 Tweyambe chakaza Kassambya Bunazi Chakaza Elda Tibaijuka 782946419 10 2,062,718               141,000 921,718 08.01.2020 07.01.2021

7 Tupendane Kassambya Bunazi Bunazi A Jeska Kahangwa 685020367 10 5,000,000 5,000,000 04.08.2020 03.08.2021

8 Tuinuane kwa Malengo Kassambya Nyabihanga Kakinga Safina Habibu 784345198 10 2,500,000 2,500,000

9 Tekana Kassambya Bunazi Kabwera Yulitha Kajura 763937153 19 3,000,000 3,000,000 04.08.2020 03.08.2021

24,562,718               141,000 24,421,718

10 Amani Nsunga Ngando Bitelela Enikia Ezekia 755652262 11 2,000,000 2,000,000 08.01.2020 07.01.2021

2,000,000 2,000,000

11 Hapa kazi tu Kilimilile Kilimilile Kikuraijo Shakira Ally 757920111 12 2,458,423 2,458,423 08.01.2020 07.01.2021

51,625,436               282,000 50,343,436

12 Wesige Ishozi Kabyaile Nyange Alistidia Alistides 755286176 10 3,000,000 3,000,000 08.01.2020 07.01.2021

13 Umoja na ufugaji Ishozi Kabyaile Nyange Devotha Masabala 74237888 10 5,000,000 5,000,000 01.05.2020 01.05.2021

14 Abake bamala Ishozi Nyarugongo Nyarugongo Anajoyce Elizeus 764621720 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

11,000,000 11,000,000

15 Tuinuane Mandela Minziro Karagara Ruhanga Agnes Joseph 758003206 10 2,500,000
208,500              

2,291,500 08.01.2020 07.01.2021

16 Jivunie Minziro Kigazi Kigazi Theonestina Mtasa 679460249 10 2,000,000 2,000,000 01.05.2020 01.05.2021

4,500,000
208,500              

4,291,500

17 Mbakika Kitobo Kashasha Kyaiga Edina Kailembo 784377985 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

18 Wapendanao Kitobo Mbale Bubuga Donatha Deus 627800856 17 5,000,000 5,000,000 04.08.2020 03.08.2021

8,000,000                          -   8,000,000

19 Jikwamue rushasha Buyango Rushasha Kahongwa Jmila Kagemulo 763356453 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

20 Tuinuane Buyango Kikono Kafunjo Pelepetua Nestory 752219982 10 2,489,363 2,489,363 01.05.2020 01.05.2021

5,489,363 5,489,363Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Vijana 2019/2020 (Julai,2019 - Machi, 2020)

VIKUNDI VYA WANAWAKE VILIVYOPATIWA MKOPO 2019/2020
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21 Furaha Kyaka Bulifani Bulifani Aneth Apolinary
753797659 10 2,000,000 2,000,000 01.05.2020 01.05.2021

22 Jitihada Kyaka Bulifani Bulifani Anna Masanja
10 2,000,000 2,000,000 01.05.2020 01.05.2021

23 Songa Mbele Kyaka Bulifani Bulifani Shaidati Banobi
767475122 10 5,000,000 5,000,000 01.05.2020 01.05.2021

24 Tulivune Kyaka Bulifani Byawala Mwamini Abdallah
784858994 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

25 Obumoi Kyaka Bulifani Bulifani Jadida Athman
755141661 10 5,000,000 5,000,000 04.08.2020 03.08.2021

26 Tuinuane Lubale Kyaka Kyaka Lubale Jonia Charles
743470986 10 3,500,000 3,500,000 04.08.2020 03.08.2021

20,500,000 20,500,000

27
Wema Gera Kashaka Kashaka Mwanahawa Gerevazi

684194166 10 2,500,000               220,000 2,280,000 01.05.2020 01.05.2021

28 Tumaini jema Gera Kashambya Kashambya Mery Byabato
745749978 10 2,500,000 2,500,000 01.05.2020 01.05.2021

29 Twejune Gera Kataale Mtunza Slyvia Felix
684259996 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

8,000,000               220,000 7,780,000

30 Guma tulio tupendane Ishunju Kyelima Nyakijogo Theopista Levelian
787,483,299 10 4,000,000 4,000,000 01.05.2020 01.05.2021

31 Mkombozi Ihunju Kyelima Kambuzi Neema Traiphone
762,381,991 10 4,000,000 4,000,000 01.05.2020 01.05.2021

32 Upendo Ishunju Ishunju Butanga Angerestina  Musa
788,764,612 10 4,000,000 4,000,000 01.05.2020 01.05.2021

12,000,000 12,000,000

33 Mshikamano Kanyigo Kigarama Kigarama Loyce Kakiko
759,592,700 10 4,820,000 4,820,000 04.08.2020 03.08.2021

4,820,000 4,820,000

34 Ekirungi kwesiza Bugandika Bwemeli Lukala Farida Habibu
756,795,751 10 3,000,000 3,000,000 01.05.2020 01.05.2021

35 VICOBA Amani Bugandika Bwoki Kyaigamba Paulina Bartazari
628,184,635 10 2,000,000 2,000,000 04.08.2020 03.08.2021

3,000,000 3,000,000

36 Sisimuka Bugorora Bugorora Bugorora A Mamertha Joseph
621,458,875 10 5,000,000 5,000,000 04.08.2020 03.08.2021

5,000,000 5,000,000

37 Upendo Mabale Mabale Kachongo Imelda Emmanuel
752,384,688 10 2,525,000 2,525,000 04.08.2020 04.08.2020

2,525,000 2,525,000

38 Mshikamano Bwanjai Bukabuye Buharata Thamani Kibali
763,762,499 10 2,800,000 238,000              2,562,000 01.05.2020 01.05.2021

2,800,000 2,562,000

124,605,749 807,000              123,798,749

NA JINA LA KIKUNDI KATA KIJIJI KITONGOJI JINA LA KIONGOZI NAMBA YA SIMU IDADI MKOPO  MAREJESHO BAKI ANZA MALIZA 

1 Njuna twejune Mabale Mabale Kigarama Deogratias John 0753941656 5 1,500,000 1,500,000 01.05.2020 01.05.2021

1,500,000                          -   1,500,000

2 Tuinuane Walemavu Kakunyu Kakunyu Kakunyu Lazaro Kalema 0745749978 10 1,000,000 1,000,000 01.05.2020 01.05.2021

1,000,000                          -   772,000

3 Neema ya Mungu Kyaka Kashaba Bwoga Marco Busungo 0759464033 6 1,500,000               195,000 1,395,000 01.5.2020 01.05.2021

1,500,000 1,395,000

4 Bidii Ishunju Kabyaile Dickson Karubala 0694037604 10 4,000,000                          -   4,000,000 04.08.2020 03.08.2021

4,000,000 4,000,000

8,000,000                          -   7,805,000

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Walemavu  2019/2020 (Julai, 2019 - Machi, 2020)

Jumla

Jumla

Jumla Kuu Wanawake 2019/2020  (Julai, 2019 - Machi, 2020)

VIKUNDI VYA WATU WENYE ULEMAVU VILIVYOPATIWA MKOPO 2019/2020

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla

Jumla




