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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA MAMLAKA ZA SERIKALI 
ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MISSENYI

TAARIFA KWA UMMA

UFAFANUZI WA TAARIFA INAYOSAMBAA MITANDAONI KUHUSU 
BAADHI YA WALIMU WA SHULE ZA MSINGI  WILAYANI MISSENYI 

KUWAAGIZA WANAFUNZI VYUMA CHAKAVU

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi 
inapenda kuutaarifu Umma kuwa inafuatilia taarifa inayosambaa 
mitandaoni ikidai kuwa baadhi ya Walimu wa Shule za Msingi zilizopo 
Tarafa ya Kiziba Wilayani Missenyi, wamekuwa na utaratibu wa kuagiza 
wanafuzi vyuma chakavu ambavyo vimekuwa vikiuzwa kwa ajili ya 
manufaa yao binafsi ya kujipatia kipato. Vilevile, taarifa hiyo imeeleza 
kuwa, baadhi ya wanafunzi wanaofeli masomo au kufanya kosa hupewa 
adhabu ya kuagizwa vyuma chakavu.

Kutokana na taarifa hiyo, Uongozi unapenda kuutarifu umma kuwa 
umeanza ufuatiliaji ili kubaini kama taarifa hiyo ina ukweli wowote ama 
la! na endapo itabainika kuwa kinachozungumzwa kwenye taarifa hiyo 
kina ukweli hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya Walimu 
hao.

Aidha, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Missenyi inawatoa shaka wananchi wote ambao kwa namna moja ama 
nyingine taarifa hii imezua taharuki kwao, kuwa wasiwe na wasiwasi 
kwakuwa Uongozi unafuatilia kwa karibu juu ya vitendo vilivyotolewa 
taarifa.

Imetolewa na;

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Halmasahuri ya Wilaya ya Missenyi
03 Juni, 2025
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