JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

HALMASHAURI YA WILAYA YA MISSENY!
S.L.P. 38 KYAKA - KAGERA

Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na. KGR/MSY/J.1/18/VOL.II/1 2/04/2024

KWA WANANCHI WOTE
c/o Watendaji wa Kata Zote,

Halmashauri ya Wilaya Missenyi.

TANGAZO

YAH: KUTOA MAONI YA SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) (MAREKEBISHO) ZA
MWAKA 2024 ZA HALMASHAURI YA WILAYA MISSENYI

Rejea mada tajwa hapo juu,

2. Halmashauri imedhamiria kutunga Sheria Ndogo za Ada na Ushuru (Marekebisho), 2024.
Katika utungwaji wa sheria ndogo hizi, Sheria ya Serikali za Mitaa Mamlaka za Wilaya Sura 287
R.E 2002 Kifungu cha 153 kinahitaji maoni/mapendekezo ya wananchi yatoclewe ili Baraza la
Madiwani na Waziri Mwenye Dhamana waweze kufikia maamuzi sahihi ambayo yanaendana
na matakwa ya wananchi katika utungwaji wa sheria ndogo hizo. Kutokana na hali hiyo,
nakutumia Tangazo hili pamoja na nakala ya sheria ndogo inayopendekezwa ili zibandikwe
kwenye mbao za Matangazo kwa ajili ya wananchi kuziona na kutoa mapendekezo /maoni.

3. Aidha, mbali na maoni ya mtu mmoja mmoja au taasisi, ninawaelekeza kuitisha kikao cha
WDC ili kujadili sheria ndogo hizi na kuleta maoni ndani ya siku 14 tokea tarehe ya kutolewa

tangazo hili.
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4, Ninaomba mapendekezo hayo yawasilishwe ndani ya muda uliopangwa ili sheria ndogo
hizo ziweze kujadiliwa na baraza la Madiwani ndani ya robo hii.

5. Kwa yeyote ambaye atakwama au kutaka ufafanuzi zaidi, awasiliane na Mwanasheria wa
Halmashauri kwa simu namba 0755420290/07666666691.

6. Maoni hayo yawasilishwe ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji moja kwa moja au kupitia anwani
tajwa hapo juu mnamo au kabla ya tarehe 15/04/2024.

7. Nawatakieni utekelezaji mwema ndani ya muda ulioainishwa.
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Mwl. Warento N. Warento
KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI

HALMASHAURI YA WILAYA MISSENYI

Nakala:
: Mbao za matangazo

. Katibu Tawala (W)

Tovuti: www.missenvidc.go



"TANGAZO LA SERIKALINA .oovvvvriiriiennne latarehe .ooovvveeeeeeeeeeciiiinnnnns
SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(SURA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu 7(1) na 16(1)

SHERIA NDOGO ZA (ADA NA USHURU) (MAREKEBISHO) ZA HALMASHAURI
YA WILAYA YA MISSENYI, 2024.

Jina 1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Ada na
Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi

(Marekebisho), 2024 na zitasomwa pamoja na Sheria

Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya

GN.No.

671 ya Missenyi, 2020.

/2020

Tarehe 2. Sheria Ndogo hizi zitaanza kutumika katika eneo lote la Halmashauri ya
ya Wilaya ya Missenyi kuanzia tareche ya kutangazwa kwenye Gazeti la
kuanza Serikali.

kutumika

Marekebi 3. Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo Kuu Kipengele AI(1)- (7) cha Sheria
sho Yal Ndogo Kuu kinafutwa na badala yake kusomeka kama ifuatavyo;

Jedwali

la

Kwanza




A. USTTURU WA MAEGESHO

I. Ushuru wa macgesho ya mitumbwi

1. MIHUMDbWI vovevirnnineeniniins 50,000/- kwa mwaka

2. Kalua/Ngama ..o, 50,000/- kwa mwaka

3. Kivuko "Ferry .. 50,000/- kwa mwaka

4. Meli Ndogo . 50,000/- kwa mwaka

5. Boti iliyobeba sanduku za kubeba samaki ....... 50,000/- kwa mwaka
6. Makontena ....ooeeeeeneenns 50, 000/- kwa mwaka

7. Mitumbwi ya kusafirisha abiria .....cccceevveeveeniiinnnn. 50,000/- kwa mwaka

4. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu Kipengele BII(5) cha Sheria
Ndogo Kuu kinafutwa na badala yake kusomeka kama ifuatavyo:

B. USHURU WA MAZAO YA MAIJINI

II. Bidhaa za majini

5. Mabondo ....eeeeeeeiiviiiiineens 6,000/- kwa kilo

5. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele BII kinarekebishwa
kwa kuongezewa kipengele kidogo cha 8 kitakavyosomeka kama

ifuatavyo:

B. USHURU WA MAZAO YA MAJINI
II. Bidhaa za majini

8. Vyambo .....1,000/- kwa dumu la lita 20

6. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipenge cha C11 kinafutwa na
badala yake kusomeka kama ifuatavyo;
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C. USITURU NDANI YA MASOKO NA MAGULIO KWA SIKU

11. Mazao ya kilimo kwa gunia/tenga...... 1,000/-

7. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo kipengele cha D1, D(2), D(4), (D5)
na D(9) kinalutwa na badala yake kusomecka kama ifuatavyo:-

D. USHURU WA MAZAO YA MISITU

1. Gunia la mkaa ........... 2,000/-
2. Mbao ..... 300/- kila ubao usiozidi futi 12 za 1x8,1x10,2x3,2x6

- 300/- kila ubao wenye vipimo vya 2x2,1x4

3.kwa urcfu usiozidi futi i - 300/-
(kila futi itakayoongezeka 50/-)
4. NBUZO ..ccccrecererurrunens Tsh. 500/- (kipenyo cha sentimita 11-20 )
5. GOZO ovvervvireiiieaaans Tsh. 2,000/- (kipenyo cha sentimita 21 na
kuendelea)
9. Kibali cha kukata mti na kuvuna mti ..... 500/- kila mti (zamani
1,000/-)

8. Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele cha D kinarekebishwa
kwa kuongezewa kipengele kidogo cha 12 kitakavyosomeka kama
ifuatavyo:

D. USHURU WA MAZAQO YA MISITU
12. Papara ........ccoeeuns Tsh. 200 kila papara wenye vipimo vya x4

9. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele EI cha Sheria Ndogo
Kuu kinafutwa na badala yake kusomeka kama ifuatavyo;

E.I ADA YA VIBALI VYA UTAMADUNI

1. Kibali cha sherche/hafla katika maeneo ya miji ya Mtukula, Bunazi,
Kyaka ...100,000/- kwa tukio



2. Kibali cha sherehe katika maenco ya menging ......ccvvneee. 50,000/- kwa
tukio

10.Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele cha EI
kinarckebishwa kwa kuongezewa kipengele kidogo <cha 3,4
kitakavyosomeka kama ifuatavyo;
3. Ukodishaji wa matenti (1-5)....c..... 20,000/- kwa tukio

4. Ukodishaji wa matenti (5-10) ... 50,000/- kwa tukio

11. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele G(3)(G2) cha Sheria
Ndogo Kuu kinalutwa na badala yake kusomeka kama ifuatavyo;

G. ADA YA VIBALI VYA UJENZI
3. Kibali cha ujenzi kwa ajili ya jengo la biashara........... 600/=kwa M2

4. Kibali cha ujenzi kwa ajili ya kituo cha mafuta ........... 1,500/= kwa M2

12. Jedwali la Sheria Ndogo Kuu kipengele cha G kinarekebishwa kwa
kuongezewa kipengele kidogo cha 4 kitakavyosomeka kama ifuatavyo;

G. ADA YA VIBALI VYA UJENZI

4. Kibali cha ujenzi kwa ajili ya jengo la Godown ........ 1,000/- kwa M2

13.Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele cha H
kinarekebishwa kwa kuongezewa kipengele kidogo cha 13
kitakavyosomeka kama ifuatavyo:

. ADA YA UKAGUZI WA AFYA
13. Godauns/stoo .......ccceeevvercvereereernenne. 20,000/- kila baada ya miezi 6

14, Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele J kinarekebishwa
kwa kuongezewa kipengele kidogo cha 8, 9, 10, 11 na 12
kitakavyosomeka kama ifuatavyo:

J. ADA NA USHURU WA ARDHI
(8). Maombi ya hati ya kimila Tsh. 20,000/-
(9). Maombi ya kupanga na kupima Ardhi Tsh. 20,000/-



(10). Maombi ya kulufua/kurudisha mipaka Tsh. 50,000/
(11) Ukaguzi michoro ya mipango miji T'sh. 100,000/-

(12) Usajili hati kimila 1% ya thamani ya ardhi

10. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu Kipengele J(5) na J(7) cha Sheria
Ndogo Kuu kinalutwa na badala yake kusomcka kama ifuatavyo:

J. ADA NA USHURU WA ARDIII
~J(5). Maombi ya kuhakiki hati miliki.... 40,000/- M?

J(7). Ada ya uuzaji ardhi ambayo haijapimwa 5% ya bei ya soko au
mkataba wa mauziano

15. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu Kipengele K(8),(9),(10),(13) na
K(14) cha Sheria Ndogo Kuu kinafutwa na badala yake kusomeka kama
ifuatavyo:

K. USHURU MWINGINE
8.Gari lenye maganda ya kahawa 1-2.5 M° .....10,000/-kwa safari

9. Gari lenye maganda ya kahawa 2.5- 6.7 M ...... 80,000/- kwa safari

10. Gari lenye maganda ya kahawa 6.7 M na kuendelea......100,000/- kwa
salari

13. Kupakia au kupakua bidhaa za viwandani gari lenye 1-2.5 M>
........... 20,000/- kwa safari

14. Kupakia na kupakua bidhaa za viwandani gari lenye 2.5-6.7 M>
.......... 50,000/- kwa safari

16. Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele kinarekebishwa kwa
kuongezewa kipengele kidogo cha 18,19,20,21,22,23 kitakavyosomeka
kama ifuatavyo:

K. USHURU MWINGINE

18. Kupakia na kupakua bidhaa za viwandani gari lenye 7.3 M> na
kuendelea........ 100,000/- kwa safari




19. Gari la kusalirisha chuma chakavu 1-2.5 M® oo.ovovvvevsveee. 10,000/-
kwa salari

20,  Gari la  kusafirisha chuma chakavu 2.5-6.7 M

................ 0o 30,000/- kwa salari

21, Gari la kusafirisha chuma chakavu 7.3 M® na kuendclea
........ 100,000/- kwa safari

22, Usyjili wa milcgo ya kuvuna senene Mitego 1-5......... -50,000/-

kwa mwaka

23. Usqjili wa milego ya kuvuna senene Mitego 6 na
kuendelea.....100,000/- kwa mwaka

17.Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo Kuu kipengele L kinarekebishwa
kwa kuongezewa kipengele kidogo cha 4,5,6 kitakavyosomeka kama
ifuatavyo:

L. ADA MBALIMBALI

4. Ada ya usajili  wa bajaji ya Dbiashara ndani ya

Halmashauri............ 30,000/~ kwa mwaka
5. Ada ya usajili wa pikipiki biashara........... 10,000/-kwa mwaka
6. Ada ya usajili wa tax ya biashara ......... 40,000/- kwa Mwaka



Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi imebandikwa kwenye Sheria
Ndogo hizi kulualia Azimio lililopitishwa katika Kikao cha Baraza la
Madiwani la Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi kilichofanyika tarche
................... na nembo hiyo ilibandikwa mbele ya-

------------------

PROJESTUS K. TEGAMAISHO '
Mwenyekiti Halmashauri Ya Wilaya ya
Missenyi

---------------------

JOHN P. WANGA
Mkurugenzi Wa Halmashauri ya Wilaya Ya
Missenyi

NAKUBALL

..........................

Waziri wa Nchi
Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

DODOMA

T (I



